ดู: 4074|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] ดูดไขมันกับ vaser liposelection ผลได้แตกต่างกันจริงๆหรือคะ?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย Beauty9 เมื่อ 2010-9-25 23:37

สวัสดีคะ
       ตอนนี้กำลังสนใจเรื่องดูดไขมัน แต่อยากทำที่ต้นขากับน่องคะ สงสัยว่าการดูดไขมันทั่วไป กับดูดไขมันแบบใหม่ที่เรียกว่า Vaser Lipo ผลหลังทำที่ได้มันแตกต่่างกันมากมั้ยคะ? เพราะเคยไปถามคุณหมอบางท่านมา หมอบอกว่าจริงๆแล้วมันไม่ต่างกันเลย มันอยู่ที่ฝีมือหมอมากกว่า พอไปถามอีกที่ก็บอกว่า Vaser Lipo ดีว่าแน่นอน ตอนนี้้เลยทำให้ตัดสินใจยากขึ้น เพราะไม่รู้จะฟังทางไหนดี และก็ไม่รู้จริงๆว่าทำแบบไหนผลจะออกมาดีกว่ากันคะ คือจริงๆแล้วเคยแอบคิดคะว่าบางครั้งอะไรที่ใหม่ๆใช่ว่าจะดีกว่าแบบเก่า แถมทำ Vaser หมอก็ชาร์จค่าใช้จ่ายสูงมากๆๆ เท่าที่รู้เลยคือเจ้าตัวเครื่องดูดไขมัน Vaser ตัวใหม่ตอนนำเข้ามันแพงสุดๆ หมอเลยต้องคิดค่าใช้จ่ายในการทำสูงขึ้นตาม แต่ก็ไม่รู้ว่าประสิทธิภาพเครื่องจะดีสมราคาเครื่องมั้ย
       เพื่อนๆท่านใดมีประสบการณ์ทำแบบใดแบบนึงบ้างมั้ยคะ รบกวนขอรายละเอียดและข้อมูลด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะสำหรับข้อมูล
เพิ่งไปทำมาวันนี้เองค่ะ ... ยังระบมอยู่เลย  ตอนแรกเรานึกว่าเค้าจะเอาเข็มอัลต้าซาวน์เข้าไปแล้วดูออกมาทีเดียว
ที่ไหนได้ เค้ากระทุ้งจุดละ3 ครั้งเลยค่ะ .. ครั้งแรกก็ สอดเข็มใส่น้ำเกลือเข้าไป แล้วก้สอดเข็มอัลต้าซาวน์เข้าไป สุดท้ายก็เข็มที่ดูดไขมันค่ะ  .. เราว่ามันต่างกันตรงที่ไม่ต้องวางยาสลบนะค่ะแล้วก็ใช้ตัวอัลต้าซาวน์มาช่วยสลายไขมันให้แตกตัวง่ายขึ้น  แต่ยังไม่รู้ว่าผลจะเปนยังไงเพราะหมอบอกว่าจะบวมอยู่2สัปดาห์แล้วถึงจะค่อยๆเล็กลงค่ะ :)
แล้วจะมารีวิอีกครั้งนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-5 04:22:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆนะคะคุณ kikimz สรุปของคุณทำแบบ Vaser ใช่มั้ยคะ? ทำที่ไหนคะแล้วค่าใช้จ่ายแพงมั้ยคะต่อจุด? ส่วนส่วนอยากทำที่ต้นขาและน่องคะ ยังไงจะรอดูผลงานนะคะ ถ้าไม่สะดวกจะโพสรูปทางนี้ รบกวนส่งมาให้ที่เมลก็ได้นะคะ Md_magic4@hotmail.com
ขอให้หายเร็วๆและสวยวันสวยคืนนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้