ดู: 1094|ตอบกลับ: 2

[เสริมคาง] สวยยกกำลังสอง…เสริมคางกับตัดไขมันแก้ม เจ็บตัวครั้งเดียวขอเอาให้ปัง

[คัดลอกลิงก์]

ทักทายค่ะทุกคน  วันนี้เอมเอารีวิวของตัวเองมาฝากกันค่ะ อยากมาแบ่งปันบอกต่อสิ่งดีๆ

ให้ทุกคนที่คิดจะศัลยกรรมเพื่อเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจนะคะ

เริ่มเลยละกัน ก่อนหน้าจะเสริมคางก็คิดไว้หลายอย่างเลยค่ะ ว่าจะทำอะไรบ้าง สิ่งที่อยากทำมากๆ

เลยก็คือเสริมคางค่ะ เพราะมีปัญหามาก รู้สึกว่าโครงหน้าเรามันดูสั้นมากบอกไม่ถูกค่ะ ดูไม่ได้สัดส่วน

เลยอยากมีคางสวยๆ แบบคนอื่นเขาบ้าง  ก็ตัดสินใจจะเสริมคางเลยค่ะ ไม่ต้องคิดเยอะเลย

และเพื่อนก็ทำมาด้วยเหมือนกัน  มาบิ้วเราทุกวันเลย ว่าดีอย่างโน้น อย่างนี้ แล้วใครจะอยู่เฉยๆ

ได้ละค่ะ 55555 ในเมื่อเพื่อนสวยแล้วและเราละจะรออะไร ถูกมะ ก็จัดสิคะ

เปิดวาปคลินิกที่เพื่อนไปทำมาเลยค่ะ นางทำที่ DRK BEAUTY CLINIC ดีอาร์เค บิวตี้คลินิก

อะๆ เข้าไปดูรีวิวซะหน่อย ว่าเขาเด่นดังเรื่องอะไรบ้าง เคยเห็นรีวิวบ่อยอยู่นะคะ ในกลุ่มศัลยกรรมความงาม  

มีคนมารีวิวอยู่ แต่ตอนนั้นก็ยังไม่ได้สนใจอะไรอะ เลยไม่ได้เข้าไปตามคลินิก วันนั้นใช้เวลาทั้งวันเพื่อเข้าไปดูคลินิก

ตามเก็บรีวิวเสริมคางทั้งหมด โอ่ยไม่พออะ วันนึง รีวิวแน่นอะไรขนาดนั้น คือเยอะมากกกก แยกเลยทั้งผู้หญิงผู้ชาย

จะเอาแบบไหนมีหมด อ่านไม่ทันเลยอะ เราเลยเลือกเคสที่คล้ายๆ กับเรา แบบปัญหาคล้ายกัน

เอ่อที่นี่เขาไม่ได้เสริมใส่แค่ซิลิโคนอย่างเดียวเหว่ยยยยยย มีการล็อคด้วยน็อตอีกเหว่ยยย งงป่ะ นี่ก็งงเด้ งงเด้ 5555

ไม่เก็ทเหมือนกันว่าน็อตสกรูล็อคคางคืออะไร แต่เห็นคลินิกเขาเคลมว่ามันเป็นตัวล็อคซิลิโคนไม่ให้เคลื่อน ไม่ให้เบี้ยว

และเห็นมีรีวิวนึงบอกว่าจะแรดแค่ไหนซิลิโคนก็ไม่เบี้ยว เอ้อ เอาเส่ะ!!!!!! ก็ปลื้มตรงนี่แหละ แรดยังไงก็ไม่เบี้ยว 5555555  

แต่ก็คิดว่าไอตัวน็อตสกรูอะไรนั่นน่าจะต้องดีแน่ๆ ไม่งั้นคนไม่ทำเยอะขนาดนี้ และด้วยความเผือกของนี่อะนะ

ก็ไปตามหาเคสหลุดของที่นี่จ้า เผือกเกือบทั้งคืน โอ้ย!! ไม่เจอ ไม่มีเคสหลุดจากที่นี่เลยอะ

เจอแต่พวกรอคิวนานบลาๆ มากกว่า แต่เคสหลุดเสริมคางไม่มีนาจา เพราะนี่ตามเผือกมาแล้ววว หาจนตาแตก

เอ้า!! คลินิกนี้มันต้องดีในระดับนึงเลยแหละแก ขนาดคนขี้เผือกอย่างเรายังจับโป๊ะไม่ได้ แสดงว่ามันก็ดีอะสิ

ก็ยังไม่เชื่อจนสนิทใจนะ ถ้าไม่ได้ไปสัมผัส สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นเด้อออออ คุณขา

อะพร้อมลงนัดไปเลยค่ะคุณ แต่!ลงนัดปรึกษานะคะ ขอเข้าไปเจรจากับคุณหมอก่อนสักนิด ว่าจะโอเคมั้ย

ฤกษ์งามยามดีถึงเวลาละค่ะ เข้ามาที่คลินิก โอ้ว! บรรยากาศแรกที่เข้าไป ผ่านค่ะ ดีงามตามท้องเรื่อง ดูดีสะอาด หรูหรา

สัมผัสได้ถึงความงามเลยอะ 5555555 ส่วนการบริการโอเคเลยค่ะ แต่คนจะวุ่นวายนิดนึงนะ

พนักงานนี่เดินไปเดินมาส่งลูกค้ากันเป็นว่าเล่น อาจจะดูแลทุกคนได้ไม่ทั่วถึง เพราะคนเยอะเลยอะค่ะ

ที่นั่งนี่แทบจะไม่พอเลย แต่เรารู้สึกได้ว่าพนักงานยินดีให้คำแนะนำมาก หากเรามีคำถาม

เราก็คุยกับพนักงานกรอกประวัติต่างๆ ครบ คราวนี้ก็ถึงเวลารอคิวเข้าพบคุณหมอค่ะ

มีแม่บ้านเดินมาเสิร์ฟน้ำกับขนมด้วยนะคะ น่ารักมากเลย  มีขนมกับน้ำให้กินรองท้องด้วยย เริศจ้า

อันเดียวไม่พอนะ 5555555 นั่งรอวนไปคร้า รอแล้วรอเล่า 5555 รอเกือบชั่วโมงอะ >.< ลูกค้าเนืองแน่นอะไรขนาดนี้

และแล้วก็ถึงเวลาค่ะ เข้าพบคุณหมอ เราก็ใส่เต็มที่เลยค่ะ ถามจัดหนัก 555  คุณหมอก็ได้ให้คำตอบมาว่า

เสริมคางจะช่วยปรับรูปหน้าให้ดูยาวขึ้น จากคางที่ตัดพอเสริมคางก็จะทำให้หน้ายาวขึ้นกว่าเดิม

บางคนผลพลอยได้ก็ทำให้หน้าดูสมส่วนและดูเรียวขึ้น แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่เสริมคางจะหน้าเรียว มันต้องดูที่ปัญหารูปหน้าด้วย

คุณหมอเลยยกตัวอย่างเคสเรา ว่าถ้าเสริมคางอย่างเดียวก็อาจะไม่ได้ทำให้หน้าดูเรียวขึ้น เพราะว่าเราเป็นคนที่แก้มค่ะ

(บานได้ที่เชียว) ถ้าเสริมคางอยกเดียวก็จะทำให้หน้าดูยาวขึ้นแต่ไม่ทำให้หน้าเรียวหรือเล็กลงอย่างที่เราเข้าใจ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-19 10:57:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaemmm เมื่อ 2017-9-19 11:13

ว้ายตายแล้ววว นี่เข้าใจผิดมาตลอดดดด!!! ว่าแค่เสริมคางหน้าจะเรียว >.<  

คุณหมอเลยแนะนำให้ตัดไขมันแก้มร่วมกับการเสริมคางด้วยค่ะ ลดแก้มให้เล็กลงเอาไขมันตรงนั้นออกไป

เห็นผลแน่นอนเพราะแก้มแน่นมากกก ส่วนคางก็เสริมให้ยาวอีกนิดนึงเพื่อให้หน้าบาลานซ์กัน

เราเลยถือโอกาสถามต่อเรื่องการล็อคสกรูคาง ว่าล็อคเพื่ออะไร คุณหมอก็ได้ให้คำตอบว่า

ล็อคเพื่อป้องกันไม่ให้ซิลิโคนเคลื่อนที่ เพื่อที่จะไม่มีปัญหาคางเบี้ยว เอียง แถมยังไม่มีอันตรายปลอดภัย

อยู่กับเราไปได้ตลอด ไม่ต้องกังวลเลย คุณหมอเปิดภาพในคอมพร้อมอธิบายไปด้วย

เริ่ดมากกอะอารมณ์เหมือนมาฟังอาจารย์พูดสอนเลย หลังจากปรึกษาคุณหมอเสร็จก็กลับมาตัดสินใจอยู่ 2 วัน

ลำไยกับตัวเอง 5555555 สุดท้ายก็เลยตัดสินใจทำทั้งสองอย่างเลยค่ะ เพราะเชื่อคุณหมอ

ตัดไขมันแก้มและก็เสริมคาง เอาเส่ะ! ผ่าตัดทั้งทีขอทำสองอย่างพร้อมกันไปเลยค่ะ เก๋ๆ ครั้งเดียวเอาให้สุด

ก็นัดวันผ่าตัด มัดจำกับเจ้าหน้าที่ไป และก็รอค่ะ นอนรอความสวย ความปัง เวิ้นเว้อออกันไป 55555555

มาดูภาพก่อนเสริมคางกับตัดไขมันแก้มกันค่ะ

ขอความกรุณามองข้ามรอยสิวนั้นไป ปวดใจอย่างแรง แต่อยากให้ทุกคนเห็นความสดที่แท้เจง  >,<

อื้ม!!! ซูมไปค่ะ ซูมกันเข้าไป อยากรีวิวให้คนอื่นดูก็ต้องไอด้อนแคร์ T_T  

#แซวได้แต่อย่าแรงเน้อออมันสะเทือนจายเพราะหน้าเก๋าแพ้ครีม

อะๆ ปัญหาหลักเลยคือเราอะ คางสั้นไปนิด ไม่ชอบอะ บอกตรง555 อยากได้คางที่ยาวละมุนกว่านี้

ละก็อย่างที่คุณหมอบอกเลยว่าเรามีแก้ม เออใช่จริง แก้มหนักมากก เหมือนอมข้าวไว้เลอออออ จะบ้า!!!!

ฉันเป็นน้องนีนะ ก็ต้องสวยสิ ไม่สวยก็ต้องทำ ต้องเหนื่อยแบบเรานี่แหละ 5555555

แต่ต่อไปมันจะไม่เป็นแบบนั้นละ  จะมั่นหน้ามากขึ้น มั่นใจมาก ฝากชีวิตและจิตใจและใบหน้าให้กับคุณหมอที่ DRK

ขอให้ลูกปังๆ นะคะ ครั้งนี้

ตอนผ่าตัดผ่านไปด้วยดีมากๆ คุณหมอมือเบามากกกกกก ละเอียดสุด เราใช้เวลาผ่าเกือบสองชั่วโมงได้มั้ง

คุณหมอแบบพินิจพิจารณามากกกกกกกกกกกกกกกกก ก่อนจะใส่ซิลิโคนลงไปในคาง เทียบแล้วเทียบอีก

เหลาแล้วเหลาอีก ใช้เวลามากตรงนี้ เพราะเรานอนรอนานมาก แต่เพื่อความปัง คุณหมอเต็มที่เลยค่ะ กี่ชั่วโมงก็รอ

ตอนคุณหมอลงมีดนี่แทบไม่รู้สึก เพราะยาชาค่ะ 555555 ฉีดยาชาเบามากกกกกก เบามากๆ มือเบาแบบโอ้ย ดี!!!

จริงๆ คือทำใจไว้แล้วว่าฉีดยาชาต้องเจ็บแน่ๆ ทำใจรอไว้ละ แต่งงมากมันเบามาก แทบจะไม่รู้สุกเลยอะ

จริงๆ เรายังงงอยุ่เลยเนี่ย มันรู้สึกนะว่าฉีดยาชา แต่มันจึ๊กๆ เบามาก ยุงกัดมดกัดบางทียังเจ็บกว่าอะ

มาดูอัพเดตหลังผ่าตัดค่ะ (วันที่2)

มันก็จะบวมๆ แบบนี้แหละค่ะคุณณณณณ 5555 ตลกหน้าตัวเองมากกอ่า บวมอะไรเบอร์นั้น แต่คางมาอะ บอกเลย

ทรงมาความยาวคางมา 555 ปริ่มเบาๆ แต่แก้มต้องรอยุบก่อนเน้อออ ตอนนี้ดูไม่ออกเลย มันจะบวมๆ ไปหมด

อันนี้วันที่สองเน้ออ วันแรกไม่ดุถ่ายไว้เลย ผ่าตัดเสร็จมาถึงห้องเพลียมาก โคตะระเพลีย มาถึงสักพักหลับเลย ยับเยินมากกก

เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-19 11:03:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chaemmm เมื่อ 2017-9-19 11:11

********* อัพเดตวันที่3  **********

แก้มยุบลงมานิดละค่ะ แต่รู้สึกว่ามันเล็กลงอะ ไม่รู้ว่ามโนหรือเปล่า แต่มันรู้สึกได้อะ  >.<

******** อัพเดตวันที่ 7 ********

เข้าวันที่ 7 แล้ว เริ่มเข้าที่เข้าทางขึ้นมากบ้างละ หน้าตาสดใส ดูเป็นผู้เป็นคนมากขึ้นเยอะ ยิ้มได้ละ 5555

พอ7 วันละดูเหมือนมันจะเข้าที่ขึ้น หน้าเริ่มยุบบวมลง เห็นกรอบหน้ามากขึ้น คางก็กำลังได้รูป

ถึงจะยังไม่ 100 % แต่ได้เห็นขนาดนี้ก็ถูกใจแล้วอะ มันดีใจ มันโล่งใจบอกไม่ถูก แต่ก็ต้องรอเข้าที่ ลุ้นผลกันไปวันต่อวัน

******* ฟรุ้งฟริ้ง!!!!!!!!! มาละค่า อัพเดต 1 เดือน *******

21616104_1551914841498194_3113901669073748534_n.jpg

ดีงามมากกกกกกกก เห็นเลยว่าหน้าดูเล็กลง คางก็ยาวได้ที่ กำลังดีโอเคมากก ชอบ  รู้งี้เอาไขมันแก้มออกไปตั้งนานละ

ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม!!!!!! แต่ได้เอาออกแล้วก็ดีมาก ชีวิตเปลี่ยน หน้าเปลี่ยน 55555 ใครๆ ก็ทักนะ ไปทำไรมาผอมลงหรอ

หน้าเล็กลง ไปฉีดไรมาบลาๆๆๆๆ พักค่ะ ฉีดไปก็เสียเงินเปล่า เสียเวลาดั้ววว ผ่าตัดเอาไขมันแก้มออกมาเลยค่ะ เริศสุด

ไม่ต้องคอยฉีดคอยกังวล เอาออกไปเลยถาวร เก๋ๆ

21463223_1551911738165171_4962261785099091896_n.jpg

21558001_1551911731498505_559711971310027124_n.jpg

ศัลยกรรมผลออกมาดีมันก็เปลี่ยนชีวิตนิดนึงอะค่ะ 555 เปลี่ยนยังไง พอสวยพอมั่นละงานก็มาค่า

แคชงานได้หลายตัวเลย ถ่ายแบบก็มา มาหมด งานงานถ่ายแบบเจ้าสาว แบบละมุนๆ รับทรัพย์สุด

ปังงงงงงงงงมากกกก!!!! (เจ้าสาวจำเป็นเน้อออ ของจริงยังโสดน้า สวยแล้วก็ต้องโปรโมทตัวเองหน่อยอะ มั่นๆ 55555555

สุดท้ายนี้ขอบคุณเพื่อนสาวมากกกที่แนะนำชี้ทางสว่างไปสู่หนทางแห่งความสวยให้ และที่สำคัญขอบคุณคุณหมอ

ที่ทำออกมาให้สวยขึ้น ให้มีความมั่นใจมั่นหน้าขึ้น  คุณหมอที่นี้โปรไฟล์ดีนะคะ เชื่อถือได้  รีวิวเยอะเลยค่ะ

ลองไปศึกษากันนะคะ ทุกคนที่อ่านไม่ต้องเชื่อก็ได้!! เพราะอยากให้ลองไปสัมผัสเอง

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นและได้สัมผัสด้วยตัวเอง สำหรับคนที่จะศัลยกรรมเราแนะนำที่นี้เลย DRK Beauty Clinic เอกมัยซอย 3  

เพราะประทับใจในฝีมือของคุณหมอค่ะ  ลองไว้เป็นตัวเลือกกันนะคะ

** เดี๋ยวจะมาอัพเดตภาพให้เพิ่มนะคะ รอกันสักพักเนอะ !!!! ตอนนี้เอาไปเท่านี้ก่อนนาจา ติชมกันได้

ใครมองไม่สวยเราไม่ว่า แต่เรามองว่าสวยคือจบนะ!! อิอิ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้