ดู: 1024|ตอบกลับ: 4

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิวดูดไขมันหน้าท้องของคุณแม่ลูกหนึ่ง!!จนสามียังเอ่ยปากชม

[คัดลอกลิงก์]

ในที่สุดก็ปลีกวิเวกตัวเองจากงานมาเขียนรีวิวได้สักที สวัสดีทุกคนนะคะที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ รู้จักกันสักหน่อยดีกว่า ชื่อซาร่านะคะ ตอนนี้ซาร่าก็เป็นมดงานตัวนึงที่ทำงานในบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง และตำแหน่งที่ยังไงก็ไม่มีวันเลิกเป็นได้ คือเป็นภรรยาที่น่ารัก และ คุณแม่ของเด็กผู้ชายที่น่ารักคนนึง ^ ^

ซาร่า (เรียกชื่อเล่นแทนตัวเองเลยน้า)  ย้อนไปสมัยสาวๆ คือเป็นคนที่ตัวจัดว่าเล็กเลย ก็ทำงานใช้ชีวิตเรื่อย ๆ ไปตามภาษา ปรากฏว่าได้สามีมา 1 คนค่ะ (5555555)

ด้วยความที่ชีวิตดี๊ดี!! ทุกอย่างลงตัวแฮปปี้ ซาร่ากับคุณสา (ขอเรียกแทนชื่อนี้นะคะ) เวลาว่างจากงานเมื่อไหร่ล่ะก็ ต่างคนก็ต่างพากัน กิน เที่ยว กิน เที่ยว กินจนพุงพลุ้ย พร้อมกับคติในใจที่ท่องว่า ‘พรุ่งนี้ค่อยลด’

แต่แล้ววันหนึ่ง วันที่ซาร่ากับคุณสา รอก็ปรากฏมาให้เห็นค่ะ ^ ^ หลังประจำเดือนขาดไป 2 เดือน ซาร่าไม่รอช้า รีบเช็คดูค่ะ ที่ตรวจก็ขึ้นมา 2 ขีด ท้องแล้วจ้า!! ของขวัญที่รอมานานมาอยู่ในพุงสักที

ที่คิดไว้ว่าจะลดความอ้วนก็เป็นอันต้องพับเก็บไป บำรุงเต็มที่ ระหว่างท้อง บำรุงจนหมอถึงขั้นกับเอ่ยปากเตือนค่ะ “คุณแม่ทานเยอะจนลงแม่มากกว่าลงลูกแล้ว” ฟังแล้วน้ำตาจะไหลด้วยฮอร์โมนคุณแม่ ก็ท่องเอาไว้ต่อเดี๋ยวคลอดลูกแล้วค่อยลด.. คุณสาก็เริ่มชอบมาจับพุง จับเอว จากเรียก ซาร่า เริ่มเป็น อ้วน จากอ้วน เริ่มเป็นไออ้วน บางทีก็อืด ฟังแล้วมันจี๊ด!! คิดไว้ เดี๋ยวคลอดเมื่อไหร่ จะผอมให้สะใจเลย

หลังคลอดเสร็จ ซาร่าก็หมกมุ่นอยู่กับการเลี้ยงลูกค่ะ ที่คิดไว้ว่าจะลดความอ้วน ก็ทำบ้างไม่ทำบ้าง แม่ ๆ หลายคนคงเข้าใจ ทั้งเหนื่อย ทั้งเพลีย จากการเลี้ยงลูก น้ำหนักก็ลดลงบ้างอาจเพราะทำงานบ้าน แต่มันยังลงพุง คุณสา ก็ต้องคอยดูแลไม่ให้ขาดตกบกพร่อง งานก็ยังมีต้องทำ จะเอาเวลาที่ไหนไปลดความอ้วน

คือที่บอกว่าอ้วนอะ คืออย่างที่บอกว่าซาร่าเป็นคนตัวเล็ก แต่ทุกสิ่งทุกอย่างมันไปลงที่พุง หลังจากคลอดลูกที่คิดว่าลูกคลอดมาแล้วจะไปด้วย ลูกก็ทิ้งไว้ซะเยอะ สุดท้ายแล้วคือพุงใหญ่มาก หลัง ๆ มาคือเริ่มรู้สึกว่า คุณสาไม่ค่อยเข้ามากอดเหมือนเดิม ไม่มาคลอเคลียงัวเงียงุ้งงิ้งใส่แบบเมื่อก่อน บางทีก็ชอบมาแซว มาแกล้งบ่นว่า เราอ้วน! พุงใหญ่! พุงย้อย! อ้วนกลมจนกอดไม่มิดแล้ว ฟังแล้วก็ช็อค ก็รู้แหละพูดเล่น แต่ก็แอบหวั่นไหวทบทวนตัวเองเหมือนกันว่า ฉันดูแย่จริงๆเปล่านะ(?)

ก็พยามออกกำลังกายไปด้วย ควบคุมอาหารด้วย เลี้ยงลูก และทำงานบ้านดูแลคุณสา ตามเดิม สัดส่วนตรงอื่นก็ลดนะคะ แต่ที่ติดอยู่ตรงเดียวคือ พุง! แขนขาเล็กลง แต่ไม่พุงไม่ลด พูดแล้วไม่เห็นภาพ ก็ต้องแนบรูป มันคือแบบนี้  นี่พลีชีพสุด ๆ เลยนะ 55555555555

เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-15 15:40:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รุ่นน้องที่ทำงานก็มาแนะนำว่า เจ๊ไปดูดไขมันหน้าท้องไปเลยไปแบบนี้ ไหน ๆ ก็ออกกำลังกายอยู่แล้ว ดูดเสร็จก็เน้นออกกำลังกายให้มันกระชับเอา ตอนฟังก็ยังตอบมันไปนะว่า บ้าแกน่ากลัวจะตาย ตายคาเตียงขึ้นมาฉันจะเป็นไงล่ะ!!
        แต่พอกลับมาบ้านก็มีหาข้อมูลในเน็ตบ้าง ว่ามันก็ไม่ได้น่ากลัวแบบที่คิด แถมก็ตรงจุดกับปัญหาที่ซาร่ากำลังเจอด้วย  นอนคิดอยู่ทั้งคืนก็เอาเรื่องนี้ปรึกษากับคุณสาเลยค่ะ คุณสาก็บอกมาแค่ว่า “ตามใจภรรยา ขอแค่เลือกที่ปลอดภัยไว้ใจได้” ไฟเขียวเปิดมาแบบนี้ ก็เดินหน้าสิคะ
        วัน ๆ นั่งหาข้อมูลเยอะมากค่ะ ก็เอาสาระดี ๆ มาแบ่งคนที่กำลังอ่านหน่อยละกัน

ข้อควรรู้...ก่อนที่จะ ‘ดูดไขมัน’      
-        การดูดไขมันไม่ใช่การลดน้ำหนักแต่การดูดไขมันคือการลด หรือ แก้ไขสัดส่วนของเรา เนื่องจากเป็นการเอาเซลล์ไขมันออกจากร่างกาย จึงไม่ใช่การลดน้ำหนักนะคะ!!
-        การดูดไขมันควรเลือกทำกับสถานที่ที่ปลอดภัย และได้มาตรฐานเท่านั้น หลายคนรวมถึงซาร่าอาจเคยได้ยินข่าวอันตรายเกี่ยวกับการดูดไขมันดังนั้น เลือกคลินิกที่ปลอดภัยและมั่นใจได้เท่านั้น ศึกษาให้ดีที่สุดจริง ๆ ก่อนทำเท่านั้นค่ะ
-        การดูดไขมันต้องใช้ระยะเวลาก่อนจะเข้าที่ หลังดูดไขมันสิ่งที่คนไข้ควรทำคือทำตามที่หมอบอกอย่างเคร่งครัด
        หลังจากเลือกคลินิกที่จะทำได้ ขั้นตอนแรกเลยคือต้องเข้าไปหาหมอเพื่อปรึกษาก่อนค่ะ ตอนปรึกษาคุณหมอก็จะประเมินว่า เราควรจะดูดตรงไหนบ้าง ซาร่าว่ามันดีมากที่เราจะได้พบหมอก่อนจริง ๆ 1 ครั้ง ก่อนที่จะทำ ไม่งั้นบางทีเราเจอหมอก่อน แล้วทำเลยเราอาจจะเออออตามไป แต่ไม่ได้ต้องการแบบนั้นจริง ๆ ขึ้นมาแล้วจะทำยังไง?! ก็ต้องมานั่งแก้ ศัลยกรรมทำแต่ละทีก็ไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆ ฉะนั้นคุยกับหมอให้จบก่อน ศึกษาให้ดีนะคะ ย้ำ!!

ตอนเข้าไปปรึกษาคุณหมอก็รอคิวอยู่สักแปปนึงนะคะ ถึงได้คุยกับคุณหมอ และก็เล่าปัญหาของตัวเองไปว่ารู้สึกว่าพุงตัวเองย้วย! ยิ่งเวลานั่งยิ่งแล้วใหญ่ มันทั้งใหญ่ ทั้งห้อย แต่ทั้ง ๆ ที่ตัวเองน่ะเป็นคนที่ตัวเล็ก พอมามีพุงขนาดนี้ก็เลยทำให้ไม่มั่นใจ คุณหมอก็บอกว่า ในเคสของซาร่าต้องดูดตรงบริเวณหน้าท้อง และบริเวณเอว เพื่อเก็บไขมันแถวนี้ให้หมด จะได้หมดปัญหากวนใจเรื่องพุงย้วยสักที

จุดที่หมอจะดูดไขมันค่ะ

ออกมาแวะเดินเล่นสยามนิดนึง

หลังปรึกษาเสร็จซาร่ายังไม่ได้ทำเลยนะคะ ปรึกษาเสร็จก็ออกมานัดกับน้องเซลเรื่องคิววันที่จะทำ ซาร่าได้คิวก็ไม่ไวมากค่ะ 2 สัปดาห์หลังจากนั้น ความตื่นเต้นก็มีลดไปบ้างนะ ก่อนถึงวันทำ 1 วันก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรคอนเฟิร์มนัดเรา ซาร่าไปถึงก่อนเวลาทำ 1 ช.ม เลยค่ะ มีแวะเดินเล่นเพื่อรอเวลาด้วย แวะไปชอปที่อีพแอนด์บอย สอยเครื่องอางค์มาด้วยแทบล้มละลาย5555
        กลับมาถึงคลินิก ก่อนจะขึ้นไปเปลี่ยนชุดก็จะมีให้กรอกประวัติอื่น ๆ เพิ่มเติม กับ มีรับยาก่อนด้วยเพราะว่าหลังทำบางทีเราอาจจะเบลอ ๆ รับก่อนที่จะทำก็ถือว่าดีเลยค่ะ จากนั้นน้องพนักงานก็พาซาร่าไปเปลี่ยนชุดกับทำความสะอาดหน้าก่อนทำการผ่าตัดค่ะ
        พนักงานก็พาไปที่เตียงผ่าตัดค่ะ พอเห็นห้องที่จะทำความรู้สึกตื่นเต้นมันก็เริ่มมาบ้าง 555 แต่ก็ยังฮึดสู้อยู่นะ นอนสักพักคุณหมอก็เข้ามาค่ะ คุณหมอเข้ามาวาดบริเวณที่จะดูดไขมันซาร่าก่อนทำ หลังจากนั้นก็นอน ที่นี่จะไม่ได้วางยาสลบนะคะ แต่จะเป็นการให้ยาชา + กับเทคนิคการให้ยาที่จะทำให้เรารู้สึกเบลอ ๆ หรือ จนถึงขั้นหลับไปเลย ส่วนซาร่าไม่หลับค่ะ 555 น่าจะเพราะว่าตื่นเต้นมาก ทำเอาตาสว่างเลยตอนที่ทำ
        คุณหมอก็มีฉีดยาชาตามจุดที่จะดูดไขมันของซาร่า ตอนแรกจะเป็นการฉีดน้ำเกลือไปก่อน แล้วหลังจากนั้นก็จะเป็นการใช้เครื่อง Vaser เข้าไปตามจุด แล้วเครื่องมันจะตีไขมันให้แตกตัวค่ะ แล้วก็ทำการดูด จะบอกว่าระหว่างขั้นตอนแต่ละขั้นตอนรู้สึกอย่างเดียวคือตึง ๆ แต่คุณหมอก็จะคอยถามตลอดค่ะว่าเจ็บไหม เพื่อเป็นการเช็คอาการของเรา หลังจากเสร็จคุณหมอก็จะเย็บปิดแผลตรงที่ดูดไขมันเราค่ะ ผ่านมาได้แบบชิล ๆ เลย รู้สึกน้อยกว่าที่คิดเอาไว้มาก จนยัง งง ๆ ว่าเสร็จแล้วจริงดิ 555

เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-15 15:40:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ไขมันจ๋า ... ซาร่าลาก่อน

หลังทำเสร็จคุณหมอจะมีให้ดูไขมันของเราที่ดูดออกมาด้วย (ถ้าคนไข้ไหวอ่ะนะ พอดีซาร่าสายถึก!) พอเห็นก็มองว่าไม่เยอะนะ ตอนแรกแอบคิดว่าจะเยอะกว่านี้ เลยลองถามคุณหมอค่ะว่าขอเก็บภาพได้มั้ย คุณหมอบอกตามสบายเลย ทีนี้น้องพยาบาลก็อาสาถ่ายให้เลยค่ะ 555 เอาไปอวดคุณสาค่ะ
        ทีนี่จะมีห้อง Recovery สำหรับคนไข้ที่อ่อนเพลียด้วย แต่สำหรับซาร่า ไม่รู้สึกมึนหรือเจ็บปวดอะไรค่ะ ทำเสร็จก็มีไปเดินเล่นต่อก่อนกลับบ้านด้วย นาน ๆ ทีจะได้แว๊บมาทีก็ขอสักหน่อยค่ะ เอาให้คุ้ม
มาดูผลลัพธ์หลังทำกันดีกว่าค่ะ อยากอวดจะแย่แล้ว

หลังทำวันแรกก็จะมีแผ่นแปะกันแผลเปียกบริเวณที่ดูดไขมันติดมาด้วย ของซาร่าคือช้ำน้อยมาก รู้สึกเลยค่ะว่าพุงยุบไปมาก ที่เห็นคือถอดผ้าพันเพื่อมาถ่ายรูปเก็บไว้นะคะ ปกติจะมีผ้าพันเพื่อรัดบริเวณเอวให้กระชับและเห็นผลดีมากขึ้น

ครบ 7 วันพุงยุบ กางเกงหลวม นั่งแล้วพุงไม่ห้อย! แต่ที่สุดคือ 1 เดือน ระหว่างนี้ซาร่าใส่ผ้าพันตลอดนะคะ แนะนำเลยสำหรับคนที่คิดจะทำ ผ้าพันใส่อย่าให้ขาด! มันช่วงได้มากเรื่องความกระชับจริง ๆ ค่ะ และนี่คือ 1 เดือนหลังซาร่าดูไขมันค่ะ พุงยุบหนักมาก..

ขอสรุปผลลัพธ์หลังได้ไปดูดไขมันที่พุงทิ้งมาให้อ่านทิ้งท้ายกันหน่อยนะคะ สำหรับซาร่าหลังทำคือพอใจมากค่ะ เหมือนโชคดีเล่นหวยแล้วถูกรางวัลเลย! คือก็ไม่ได้คาดหวังว่าพุงจะต้องยุบลงไปขนาดนี้ แต่ผลที่ออกมาคือรู้สึกแบบเห็นได้ชัดเลย สามารถใส่เสื้อผ้าบางตัวที่ใส่ก่อนที่จะมีน้องได้ด้วยค่ะ ส่วนคุณสา!! ถึงกับเอ่ยปากชมเลยค่ะ ตอนนี้เลิกเรียกว่า ไออ้วนแล้ว เค้าบอกว่าจริง ๆ ก็ไม่ได้รู้สึกไม่ดีอะไรขนาดนั้น หลัก ๆ ก็เป็นห่วงสุขภาพตัวเราด้วย อีกอย่างตอนเราอ้วน ๆ เราทำอะไรก็ดูไม่มีความสุข ไม่เหมือนตอนนี้ ที่ดูทำอะไรก็มั่นใจด้วย พูดจบคุณสาก็กอดแรงๆ 1 ที

ใส่ยีนส์ตัวเก่าได้ละ ฟินมากกกก

สำหรับใครที่อ่านรีวิวมาถึงตรงนี้จนจบ ซาร่าก็ขอบคุณมากนะคะที่ให้ความสนใจกับกระทู้ของซาร่า ใครทื่ชื่นชมก็ขอบคุณมากเลย สำหรับบางคนที่อาจจะติดว่า จริง ๆ ลดน้ำหนักเองก็ได้ไหม บอกตามตรงว่า ซาร่าก็พยามแล้วค่ะ แต่พุงเจ้ากรรมไม่ลดจริง ๆ เลยคิดว่าการดูดไขมันคือคำตอบ และมันก็ตอบได้ตรงจุดที่ต้องการแก้จริง ๆ หลังทำจนแผลหายซาร่าก็ยังไม่ทิ้งการออกกำลังกายนะคะ ยังดูแลตัวเอง ควบคุมอาหาร ออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยค่ะ

กล้าใส่ชุดโชว์เอวแล้วว ^^

ขอบคุณสำหรับการติดตามรีวิวนะคะ หากผิดผิดพลาดประการใดซาร่าก็ขออภัยด้วยนะคะ หวังอย่างยิ่งว่ากระทู้ซาร่าจะมีประโยชน์ให้แก่คนอ่านนะคะ ^ ^ บ๊ายบาย พุงง!

โพสต์ 2017-9-21 14:45:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห  ลดลงเยอะเลยอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้