ดู: 409|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เมื่อเราหนีพ่อไปทำสวย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อแจนค่ะ วันนี้จะมารีวิว การทำตาสองชั้นมาให้เพื่อนๆได้ดูกัน
สำหรับเหตุผลที่ทำตา  เรามีปัญหาคือเราเป็นคนมีชั้นตาแต่ชั้นตาไม่ชัดเจน  หนังตามีไขมันเยอะ  และเป็นคนหางตาตก
ก่อนที่เราทำเราก็ต้องมีการศึกษามาบ้างเนอะ  ประกอบกับเพื่อนบอกว่าลองมาทำที่นี่ไหม  เลยลองมาคุยดูก่อน  คุณหมอใจดีมาก#หมอหล่อบอกต่อด้วย  มาคุยแล้วโอเค เลยตัดสินใจทำที่นี่เลย  
เราตัดสินใจทำที่นี่เลย  “ The Prestige Clinic “  ทำกับคุณหมอโฮปนะคะ  เลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆดู เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจที่จะทำ  
สำหรับเคสเราต้องทำแบบกรีดตายาว เราเลือกแบบไม่เปิดหัวตานะคะ

พอถึงวันนัดเราก็มาก่อนเวลา พอมาถึงเจ้าหน้าที่จะให้กรอกประวัติ และเปลี่ยนชุดเตรียมเข้าห้องผ่าตัด  
เจ้าหน้าที่จะให้เราทำความสะอาดหน้าคลีนให้สะอาดเรียบร้อย ไม่ต้องแต่งหน้ามาเลยก็ได้นะคะ  พอเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอจะเข้ามาคุยกับเราเพื่อสรุปว่าเราจะทำตาออกมาประมาณไหน  พอคุยเรียบร้อยแล้ว คุณหมอจะลงมือวาดรูปวัดสัดส่วนของตาเรา หลังจากนั้นคุณหมอจะฉีดยาชาที่ตรงหางตาของเราทั้ง 2 ข้าง  รอสักพักมันก็จะชาๆ (บรรยายกาศในห้องผ่าตัดไม่น่ากลัวนะคะคุณหมอเปิดเพลงให้ฟัง ฮ่าๆ) พอเราชาแล้วคุณหมอจะเริ่มลงมือนำเลเซอร์มากรีดที่ตาเรา  ถึงจังหวะนี้เราจะได้กลิ่นไหม้ เหมือนกลิ่นกุ้งเผานิดๆ ( หรือหิวก็ไม่รู้ ) ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชั่วโมงนะคะ  เตรียมแว่นไปใส่ตอนกลับบ้านด้วยนะคะ แนะนำให้มีคนมารับหรือนั่งแท็กซี่กลับนะ  ( ลองดูรีวิวเรานะพลีชีพนิดนึง )

-        คุณหมอจะให้ปิดแผลไว้ 1 วันนะคะ  เพื่อนเราบอกว่าคุณหมอเย็บแผลดีมากสวย

-        จะสังเกตได้ว่าตาเราจะไม่ค่อยช้ำเลยนะคะ เพราะคุณหมอมือเบามาก
-        ในกรณีของเราคุณหมอจะนัดไปตัดไหมนะคะ

-        ตัดไหมแล้วตาก็จะหวานๆหน่อย  อิอิ

สำหรับวิธีการดูแลหลังทำเสร็จ
ประคบเย็นประมาณ 3 วันค่ะที่เราทำ /  ทาขี้ผึ้งที่คุณหมอให้มา / ยาแก้ปวด ( เรากินแค่วันแรกวันเดียว ) เพราะมันไม่ปวดเลย / ห้ามแผลโดนน้ำ 7 วัน ( เราไม่ล้างล้างหน้าเลยเน่ามาก ใช้น้ำเกลือเช็ดหน้าแทน )
พอตัดไหมเสร็จแล้วการโดนน้ำละล้างหน้าครั้งแรกคือดีมากกก
ถ้าเกิดเพื่อนๆคนไหนสนใจ สอบถามได้นะคะ ^ _ ^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้