ดู: 625|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] เสริมจมูกเปลี่ยนหน้าสวยบอกลาดั้งแหมบรพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ9วัน (3).jpg

สวัสดีคะ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งแรกของเรานะคะ สิ่งแรกที่เราทำก็คือจมูกคะ เข้าเรื่องเลยละกันนะคะ เราชื่อมนนะคะ เราสนใจที่จะทำจมูกมาสักพักแล้วคะ ก็อ่านรีวิวมาก็เยอะแต่ก็ยังกล้าๆกลัวอยู่ เราหาที่ๆทำออกมาแล้วสวย ไม่เสี่ยงอันตราย ซึ่งปัจจุบันในยุคสมัยนี้ก็มีคลินิกหรือโรงพยาบาลเกี่ยวกับทำศัลยกรรมก็ค่อนข้างที่จะเยอะ ที่เราต้องศึกษาข้อมูลเยอะๆก็เพราะ เราเก็บเงินทำเอง แล้วในการทำศัลยกรรมแต่ละครั้งค่าใช้จ่ายมันไม่ใช่แค่หลักร้อย ซึ่งถ้าทำออกมาแล้วพลาดไม่สวยก็ต้องเสียเงินแก้อีก แถมเจ็บตัวซ้ำซ้อนอีก เราเลยต้องเลือกดีๆคิดเยอะๆ หลังจากดูข้อมูลมานานเป็นเดือนเราก็มั่นใจในรพ.เลอลักษณ์ เพราะหลายๆรีวิวก็บอกว่าทำที่นี่แล้วออกมาสวย รพ.ได้รับมาตรฐาน มีชื่อเสียงด้วย

ก่อนทำ

เราโทรไปนัดคิวที่รพ.เลยคะเพราะว่าที่นี่จะมีลูกค้าในแต่ละวันเยอะ ก่อนถึงวันนัด 1 วันจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาเตือนเราอีกครั้งว่าพรุ่งนี้ถึงวันนัด เราก็เตรียมตัวไปรพ. ก่อนวันที่จไปทำเนี่ยขอบอกเลยว่านอนไม่หลับเลยจ้า ตื่นเต้นมากอย่างที่บอกว่ามันเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเราความกลัวนี่ไม่ต้องพูดถึงกลัว ล้านเปอร์เซ็นต์
พอมาถึงรพ.เราก็ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ผู้เชี่ยวชาญก่อนเพื่อเลือกทรงซิลิโคน เราบอกเจ้าหน้าที่ไปว่าเราอยากได้ทรงที่สันชัดๆแล้วก็ขอปลายแบบพุ่งๆหน่อย แบบดาราฝรั่ง555ทำทั้งทีขอแบบสุดๆเลยจ้า พอได้ทรงจมูกเรียบร้อยเราก็ให้เจ้าหน้าที่แนะนำหมอให้หน่อยว่าทำกับท่านไหนดีแต่เราไม่ได้ระบุหมอนะ เจ้าหน้าที่แนะนำให้เราทำกับหมอณัทธรเพราะได้คิวทำเลยแต่ที่นี่หมอทุกคนมีประสบการณ์มานานไม่ต้องกลัวว่าทำออกมาแล้วจะไม่สวย สวยแน่นอนเพราะมีรีวิวที่การันตีคุณภาพ

ก่อนทำ

พอคุยกับเจ้าหน้าที่เสร็จเราก็ทำประวัติแล้วไปจ่ายเงินแล้วก็รับยา หลังจากนั้นก็ไปเปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้ารอเข้าห้องผ่าตัด เมื่อถึงคิวเราๆไปนอนรอหมอบนเตียงแปบนึงแล้วคุณหมอก็มา คุณหมอให้ยานอนหลับเราแล้วซักแปบเราก็หลับไปตื่นมาอีกทีรู้สึกตึงๆชาๆที่จมูกเหมือนคุณหมอกำลังเย็บจมูกอยู่ พอเสร็จเราก็มานั่งพักหน้าห้องผ่าตัดประมาณ 20นาทีแล้วเราก็กลับบ้าน  กลับมาที่บ้านเราก็ต้องดูแลตัวเองตามที่หมอสั่ง หาหมอนที่สูงหน่อยมาหนุน งดของหมักดอง ของแสลงทุกชนิด แอลกฮอล์ก็ต้องงด ทานยาที่หมอสั่งให้ครบ คอยหมั่นประคบเย็นบ่อยๆเพื่อลดอาการบวมหลังทำ
ก่อนทำ (2).jpg

หลังทำทันที

หลังทำ1วัน (1).jpg

หลังทำ 1 วัน

หลังทำ3วัน (2).jpg

หลังทำ 3 วัน

หลังทำ3วัน (7).jpg

หลังทำ 3 วัน

หลังผ่านไป 3 วันเราแกะพลาสเตอร์ที่หมอปิดออกแล้ว จมูกเราก็เริ่มปรับเข้ากับหน้าเรามากขึ้นแล้วด้วย บวมและช้ำน้อยมากๆ เค้าบอกกันว่าจมูกมันจะค่อยๆรัดแกนเข้ากับรูปหน้าเรา
หลังทำ9วัน (3).jpg

ปัจจุบัน

สำหรับเราแล้วผลที่ได้ออกมาเป็นที่น่าพอใจมาก ปลายจมูกพุ่งอย่างที่เราชอบ สันดั้งก็ชัด ไม่ต้องแต่งหน้ายังดูมีมิติเลยเพื่อนๆคนไหนที่ชอบทรงจมูกแบบของเราสามารถโทรไปสอบถามรายละเอียดที่รพ.ก่อนได้นะจ๊ะ หรือหลังไมค์มาถามเราก็ได้

โพสต์ 2018-2-27 16:26:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวย เข้ากับหน้ามากค่ะ
โพสต์ 2018-6-5 16:25:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีงามมากกก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้