ดู: 941|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ลดแก้ม ลดเหนียง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pupreaw_zz เมื่อ 2017-9-12 17:30

สวัสดีค่ะสาวๆ ขอแนะนำตัวนะคะ เราชื่อเปรี้้ยวนะคะ เป็นคนชอบถ่ายรูป ชอบพูดชอบคุย เปรี้ยวมีรับงานMC พิธีกรบ้างค่ะ  หลังๆมา เปรี้ยวมีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัวที่เพิ่มมากขึ้น ก็ใช้เวลาลดน้ำหนักด้วยการออกกำลังมาสักพักใหญ่ค่ะ น้ำหนักตัวลดลงมาได้จุดหนึ่ง แต่ยังมีความหน้าบาน ความเหนียงตรึมอยู่ จนเปรี้ยวได้รู้จักการลดแก้ม ลดเหนียง

เปรี้ยวก็ถามๆกับเพื่อนของเปรี้ยวว่า "รู้จักเคยทำกันไหมอะ ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม อยากลดแก้ม"  เพื่อนเปรี้ยวก็ไม่ได้มาทำหรอกคะ เพราะนางหน้าเรียวอยู่ละ แต่นางก็แนะนำว่า HERS clinic ลองเสริชหาดูสิ เค้าดังเรื่องนี้นะ

เปรี้ยวก็จำๆชื่อไว้แล้วเสริชหาในเน็ต ตอนแรกบอกตรงๆไม่รู้จักคลินิกนี้เลย สมัยนี้คลินิกเยอะไปหมด

พอได้ชื่อแล้วเปรี้ยวก็ อินบล็อกเฟสบุ๊คไปสอบถามกับคลินิกโดยตรงเลย ได้ข้อมูลการเตรียมตัวการรักษา พวกรูปรีวิวก่อนหลังทำคนอื่นๆ ก็เลื่อนฟีดเฟสไปเจอรีวิวเสริมคาง เห็นว่าคนนี้เรารู้จักเป็นเพื่อนที่ทำงานพริ้ตตี้เหมือนกัน แต่เค้ามาทำคางนะ เปรี้ยวก็ทักไปถามละคะว่าคลินิกนี้ดีไหม ดูโอเค ทำสวยไว้ใจได้ป่าว เพื่อนเปรี้ยวก็บอกว่าทำคางมาดีเลยนะ สวยหมอดูแลดี เห็นก็มีคนไปไปตัดไขมันแก้มเยอะ

หลังจากคุยกับเพื่อนเสร็จ เปรี้ยวก็นัดวันเข้าไปคุยกับคุณหมอที่คลินิกค่ะ ไปตรวจเลย ตรวจเสร็จ ขอราคาโปรหน้าร้านมาเสร็จ
ก็จองวันทำเลย แต่มีเพิ่มเติมมาคือทำทั้งที เลยทำลดเหนียงไปด้วยเลย ลดเหนียงที่คลินิกการดูดไขมันเหนียง ของที่เฮอร์สดูดไขมันเหนียงด้วยอุปกรณ์แพทย์ค่ะ ไม่ได้ใช้เครื่องดูดค่ะ

ก่อนลดแก้ม ลดเหนียง

หลังลดแก้ม ลดเหนียง

ไขมันแก้มเป็นก้อนๆ ไขมันตรงเหนีนงดูดออกมาเป็นหลอดๆ

หลังลดแก้ม ลดเหนียง วันที่ 2

แผลดูดไขมันเหนียง เปิด1 จุดใต้คาง แผลเล็กมาก คุณหมอเย็บปิดแผลไว้ ต้องไปตัดไหมหลังทำ 1 สัปดาห์ เย็บไว้จะป้องกันการเกิดแผลเป็นได้ดีกว่าไม่เย็บค่ะ   ผ้ารัดหน้าเป็นผ้าที่ใช้หลังดูดไขมัน ต้องรัดหน้าเฉพาะตอนนอน 1 เดือน

หลังทำวันที่ 3

หลังทำวันที่ 4

วันที่ 5 หลังทำ

วันที่ 6 หลังทำ

วันที่ 7

วันที่ 8 ครบ 1 อาทิตย์แล้วคะ วันนี้มาตัดไหมหลังทำ เริ่มเห็นกรอบหน้า เหนียงหาย แก้มเริ่มเล็กลงแล้วค่ะ แต่ก็รอผลการผ่าตัดอีก 3 เดือนหลังจากนี้ค่ะ

07.jpg (67.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-19 15:10:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทรูปเพิ่มค่ะ  หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้ม + ดูดไขมันเหนียง

ครบ 18 วัน หลังทำ

หลังผ่าตัดลดแก้ม ดูดไขมันลดไขมันเหนียงทำครบ 1 เดือน

11.jpg (278.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้