ดู: 2951|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อตัวการ์ตูนดีสนีย์ ลุกขึ้นมาถ่ายแบบ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปเจอมา ก็อึ้งเลยทีเดียว ไม่นึกว่าจะมีคนคิดวาดภาพอย่างนี้ด้วย คิดว่าดูเอาขำๆคลายเคลียดนะครับ
ดูว่าเป็นศิลปะละกันนะ

Credit : Devid Kawena

อันแรกไล่จากซ้ายไปขวา บนลงล่างนะครับ

Hercules, Li Chang ('Mulan'), Phoebus ('The Hunchback of Notre Dame'), Prince Phillip ('Sleeping Beauty'), Tarzan, David ('Lilo & Stitch'), Jim Hawkins ('Treasure Planet'), Kocoum and John Smith และ Thomas ('Pocahontas'), Milo James Thatch ('Atlantis: The Lost Empire'), Aladdin, Prince Eric ('The Little Mermaid'), John Henry (?), Hercules และ Orlando Bloom's character Will Turner ('Pirates of the Caribbean')

อันนี้ Emperor Kuzco

อันนี้ Prince Naveen จาก The princess and the frog

อันนี้ Peterpan

[img width=700 height=525]http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash1/hs559.ash1/32561_390226859074_714064074_4002765_7413977_n.jpg[/img]

อันนี้ Narnian Kings

อันนี้ Prince Edward จาก Enchanted

ภาพทั้งหมดนี้ถูกวาดโดยศิลปินที่ใช้ชื่อว่า David Kawena ถ้าใครชอบลองไปหาดูใน google ละกันครับ เพราะคิดว่ามีภาพเยอะกว่านี้

คิดสะว่านี่เอามาให้ดูขำๆละกันนะครับ แต่ถ้าจะเอาไปโพสที่ไหนก็อย่าลืมเครดิตให้คนวาดด้วยนะครับ
ว้าวววววววววววววววววว ชอบๆๆๆ เค้าชอบการ์ตูนดิสนี่ที่สุดในโลกเลย มีสะสมเกือบทุกเรื่องแว้วๆๆๆ
ชอบรูปปีเตอร์แพน อ่ะ เหอๆๆ
เหมือนจะเป็นเกย์กันนะเนี่ย โฮ่ ๆ ๆ
แจ่มนะเนี้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้