ดู: 5284|ตอบกลับ: 6

[เสริมหน้าอก] ปรับไซซ์มัธยมเป็นนมมหาลัย!! ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammii_ammii เมื่อ 2017-9-8 11:44

สวัสดีค่า ชื่อแอมนะคะ จะมารีวิวความสวยเด้งหลังเสริมหน้าอกหน้าใจให้รางวัลตัวเองไปหมาดๆ ขนาด 280 cc ก่อนจะเข้าสตอรี่เป็นเรื่องเป็นราว แอมขอย้อนภาพตอนก่อนเก่าที่หน้าอกยังไซซ์ประถมให้ดูก่อน (งานกัดตัวเองก็มา)

ภาพตอนก่อนเก่าที่หน้าอก(ไซซ์ประถม)

ภาพตอนก่อนเก่าที่หน้าอก(ไซซ์ประถม)

โชว์มุมข้างทรงกระดานแล้ว มาดูมุมตรงจากด้านหน้ากันบ้างค่ะ

เรื่องมันก็เป็นแบบนี้แหละค่ะท่านผู้ชม T^T

นมมัธยมที่แท้ทรู!!

หลายคนคงคิดว่าก็พอมีหน้าอกอยู่บ้างนี่ แล้วจะไปทำเพิ่มทำไม เหตุผลมีเพียงหนึ่งเดียวค่ะ ยังไม่พอใจ!! 55555 ตอนนั้นเป็นช่วงที่แอมเริ่มมีความมั่นใจขึ้น รู้สึกโตขึ้น ตอนนั้นกล้าที่จะไปแคสงานใหญ่ๆ ด้วย ก็รู้สึกว่าต้องทำตัวเองให้ดูดีแบบจริงจังละ รูปร่างหน้าตาเริ่มมีผลกับชีวิตขั้นสุดแล้ว เป็นจุดเปลี่ยนทำให้ตัดสินใจปรับไซซ์มัธยมเป็นนมมหาลัยครั้งนี้

ตัวอย่างงศัลยกรรมที่ทำแล้วพังค่ะ!!

ตัวอย่างเคสนมแฝด

คือแอมว่ามันแย่อ่ะ ตอนนั้นมีแอบเขวว่าจะไม่ทำเลยนะ เริ่มรู้สึกกลัว เป็น 2 เดือนที่เข้มข้นกับการหาข้อมูลเรื่องนมเป็นพิเศษมาก ระหว่างนั้นก็ใช้เวลาศึกษาข้อมูลเลือกคลินิกไปด้วย และเก็บเงินไปด้วยค่ะ

เลือกเสริมหน้าอกกับ Masterpiece Clinic

แอมใช้เวลาตัดสินใจอยู่เกือบ 2 เดือนค่ะ เพราะความรู้ข้อมูลไม่มีเลย จะศัลยกรรมทั้งทีข้อมูลก็ต้องมีในระดับนึงเนอะ กันไว้ก่อนอย่าให้ใครมาหลอกดาวได้ 55555 กลัวค่ะบอกตรงๆ เพราะยิ่งอ่านก็ยิ่งเห็นข่าวแย่ๆ งานพังๆ เยอะ ทำให้ต้องศึกษาข้อมูลให้ละเอียดขึ้นเข้าไปอีก สุดท้ายก็มาจบอยู่ที่เดิม มาสเตอร์พีซ คลินิก ที่ๆ ช่วยปั้นจมูกปลายพุ่งให้แอม เพราะรู้สึกประทับใจและก็อุ่นใจเล็กๆ ที่นี่เค้าแบ่งทีมทำหน้าที่กันดีมาก มีวิสัญญีแพทย์คอยดูแลต่างหาก และที่นี่ก็ขึ้นชื่อเรื่องเสริมหน้าอกด้วย

ถึงคลินิกแล้วค่ะ

ตอนปรึกษากับคุณหมอบอกเลยว่าอายโคตร!! เกิดมาไม่คิดว่าจะต้องตั้งใจเปิดหน้าอกให้ใครดูแบบนี้มาก่อน 55555 เกร็งมากๆ แต่คุณหมอก็ทำตัวสบายๆ เหมือนเป็นเรื่องปกติเลยค่ะ คงเพราะเห็นมาเยอะจนชินแล้วงี้ ตอนนั้นคำถามที่มีในหัวหายไปหมดเลยค่ะ เพราะคุณหมอถามรายละเอียดเราไปเยอะมาก จนแอมอายไม่ทันอ่ะ 5555 เสร็จคุณหมอก็แนะนำว่าให้เสริมขนาด 280 cc ก็พอ เพราะโครงสร้างแอมเป็นคนตัวเล็ก+เนื้อหน้าอกเดิมพอมีอยู่บ้างแล้ว ใหญ่กว่านี้จะ over เกิน ไม่สวย แถมปัญหาระยะยาวมีเยอะมาก อย่าเสี่ยงเลยดีกว่า คุณหมอกล่าว 55555
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-8 11:37:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammii_ammii เมื่อ 2017-9-8 11:38

ซ้ายเป็นซิลิโคนผิวเรียบ VS ขวาเป็นซิลิโคนผิวทราย

ตอนนั้นเป็นครั้งแรกที่แอมได้สัมผัสกับซิลิโคนทำนมของจริงด้วยค่ะ คุณหมอหยิบขึ้นมาให้จับดื้อๆ เลย 55555 บอกให้เลือกเลยว่าแอมชอบแบบไหน นี่งง!! เลือกกันง่ายๆ แบบนี้เลยหรอ ก็กลัวอันไหนจะมีพังผืดเกาะมากกว่ากัน แต่คุณหมอบอกว่าเรื่องพังผืดจริงๆ ทั้ง 2 แบบให้ผลลัพธ์คล้ายกัน ไม่แตกต่างกันมาก ส่วนหนึ่งขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองของคนไข้ร่วมด้วย สิ่งที่ต่างกันคือเนื้อสัมผัส ซึ่งขึ้นอยู่กับความชอบแต่ละคน และหลังจากที่ได้ลูบๆ คลำๆ ก็รู้สึกว่า..  

ซิลิโคนผิวเรียบ : เนื้อสัมผัสจะนุ่มแบบเหลวๆกลิ้งง่าย

ซิลิโคนผิวทราย: เนื้อสัมผัสจะนุ่มกว่าแบบเรียบอยู่นิดหน่อยค่ะ ดูภายนอกเหมือนน่าจะสากๆ นะ แต่ก็ไม่ 55555

หลังเสริมหน้าอก 280 cc ปรับไซซ์มัธยมเป็นนมมหาลัย!!

ซิลิโคนที่ใช้ - ทรงกลมผิวทรายยี่ห้อ Mentor ค่ะ

ใส่ผ้าซัพพอร์ตกระชับหน้าอก

ตอนผ่าตัดแอมใช้ดมยาสลบเหมือนตอนเสริมจมูกเลยค่ะ ดูแลโดยวิสัญญีแพทย์ทีมเดิมด้วยค่ะ จำได้ 55555 พี่เค้าก็เข้ามาบอกจะให้ยาสลบแล้วนะ มีทักด้วยว่าเป็นไงสบายดีนะ ครั้งนี้ไม่รู้สึกกลัวเหมือนตอนทำจมูกแล้วค่ะ แฮปปี้เว่อร์ 55555 คงเพราะมีประสบการณ์ละ มันก็แค่หลับไปแล้วตื่นมานมตู้มอ่ะนะการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดก็งดน้ำ งดอาหารอย่างน้อย 6-8 ชั่วโมงตามปกติเลยค่ะ

ผ้าซัพพอร์ตกระชับหน้าอกที่คลินิกค่ะ

การดูแลตัวเองหลังผ่าตัดไม่มีอะไรมากค่ะ ใส่ผ้าซัพพอร์ตทานยา และห้ามให้แผลโดนน้ำก่อนตัดไหมแค่นั้นเลย ถามว่าเจ็บไหม เต็ม 10 แอมให้ประมาณ 0.5 ค่ะ ซึ่งเป็นความรู้สึกตอนโดนเข็มจิ้มแค่นั้นเลย หลังจากนั้นก็หลับยาวๆ แถมไม่ได้ตื่นเองอีก พี่พยาบาลเข้ามาปลุก เอาจริงๆ ตื่นมาตอนแรกแล้วเผลอขยับตัว แต่หลังจากยาชาหมดฤทธิ์มันจี๊ดที่หน้าอกขึ้นมา มันก็จะเป็นความรู้สึกหน่วงๆ อึดอัดไม่สบายตัวนิดหน่อย เหมือนมันแน่นไปหมด แต่เพื่อความสวยนะคะทน!! รอจนครบ 2 อาทิตย์ก็กลับไปตัดไหมค่ะ ตอนดึงไหมมันก็จะเสียวๆ หน่อย คล้ายๆ ตอนดึงขี้ตาออกตอนเช้าอ่ะ 55555 เสร็จคุณหมอจะเช็คว่าแผลแห้งสนิทไหม ทรงอกเข้ารูปดีรึเปล่า แต่ถ้าจะให้เข้าที่จริงๆ ต้องรออีกประมาณ 3-6 เดือนค่ะ

ต่อไปจะเป็นภาพตอนแผลหายแล้วหมดเลยน๊า พอดีแอมเปลี่ยนโทรศัพท์แล้วภาพที่ถ่ายเก็บไว้ช่วงหลังทำใหม่ๆ หายหมดเลย เก็บมาได้แค่นี้จริงๆ T^T
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-8 11:37:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammii_ammii เมื่อ 2017-9-8 11:40

อัพรูปสวยๆ หลังเสริมหน้าอก 1 เดือน

หลังเสริมหน้าอก 1 เดือน

สารภาพตรงนี้เบาๆ ว่ามีเกเรไปปาร์ตี้บ้าง 55555 แต่ยังเป็นเด็กดีไม่แตะแอลกอฮอล์นะคะ

เมื่อเสื้อผ้ามีนมให้เกาะ

การดูแลตัวเองก็ไม่มีอะไรมากค่ะ เปิดหาในอินเตอร์เน็ตทั่วไปได้เลย หลักๆ ก็คือต้องพยายามนวดบ่อยๆ ซึ่งตรงนี้พี่พยาบาลจะสอนเรานวดตั้งแต่ตอนที่เราผ่าตัดเสร็จวันแรกอยู่แล้ว พยายามนอนศีรษะสูงในช่วง 1-2 อาทิตย์แรก เพื่อลดอาการบวม ส่วนเรื่องแผลโดนน้ำก็โดนได้ปกติค่ะ แต่ต้องเช็ดแผลหลังอาบน้ำให้แห้งสนิท อย่าปล่อยให้แผลชื้น

ตอนนี้จะหันข้าง จะหน้าตรง ก็มีนมให้เห็นแล้วค่ะ ^^

ใส่เสื้อผ้าสไตล์ไหนก็ได้รูปมีทรง ชอบค่ะ

หลังทำมาปีกว่า แอมรู้สึกมั่นใจและเป็นผู้หญิงมากขึ้นด้วยค่ะ เอาจริงๆ ตอนนี้ชีวิตเปลี่ยนมากกกก หลายคนก็ชมว่าดูเซ็กซี่ขึ้น แต่งตัวสนุกขึ้นด้วย จะใส่เสื้อผ้าสไตล์ไหนก็ยังดูมีส่วนเว้าส่วนโค้ง หน้าอกหน้าใจนมมหาลัยมาเต็ม!!

ลุคส์ไหนก็เปรี้ยวได้ สบายๆ เช้าเย็น

ถ่ายแฟชั่นมั่นใจขึ้นมากค่ะ ชอบตัวเองตอนนี้มากกกก

ฝากถึงทุกคนที่กำลังสนใจจะทำหน้าอก ทำนม เสริมเต้า อะไรก็แล้วแต่.. สิ่งสำคัญที่สุดคือคุณหมอและทีมพยาบาลค่ะ อย่างน้อยคุณหมอต้องมีความเชี่ยวชาญด้านนี้จริงๆ มีโปรไฟล์ให้เราดูยิ่งเยอะยิ่งดี ทีมพยาบาลต้องมีความชำนาญเป็นพิเศษ เรื่องแบบนี้แอมแนะนำว่าอย่ารีบ เพราะมันเป็นสิ่งที่อยู่กับเราไปตลอดชีวิต ไม่ได้สลายหายไปเหมือนฟิลเลอร์ โบท็อกซ์ ฉะนั้นสติค่ะสติ!! อย่าเห็นแก่โปรโมชั่น ของดีราคาถูกมีอยู่จริง.. แต่ไม่ใช่กับการทำศัลยกรรมแน่นอน!! ด้วยความหวังดีจากผู้มีประสบการณ์ตรงๆ เลยน๊า ขอจบรายงานรีวิวไว้เท่านี้ บ๊ายบายค้าบบบ
โพสต์ 2017-9-12 15:26:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ภาพนมเน่า น่ากลัวมากกก ฮาเมนนนนนนน !!
โพสต์ 2017-9-12 15:40:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอยยยยยยย ไม่น่าเข้ามาดูเลย ฮืออออ รูปนมพังน่ากลัวมากค่า

เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-12 15:47:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sugarrose ตอบกลับเมื่อ 2017-9-12 15:26
ภาพนมเน่า น่ากลัวมากกก ฮาเมนนนนนนน !!

เจอมาจาก อากู๋ อ่ะ เห็นครั้งแรกก็กลัวเหมือนกาน อ่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-12 15:47:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Grace.Graciez ตอบกลับเมื่อ 2017-9-12 15:40
โอยยยยยยย ไม่น่าเข้ามาดูเลย ฮืออออ รูปนมพังน่ากลัวมากค่า

ขอโตดน้าาาาา ฮ่าๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้