ดู: 2401|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] แก้จมูกครั้งสุดท้ายกับหมอออมสมิทธิ์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AuraNil เมื่อ 2017-9-5 12:24

สวัสดีค่ะเราชื่อออร่านะคะ วันนี้จะมารีวิวแก้ไขจมูกเพราะจมูกเดิมสั้น เบี้ยว ดูแข็งทื่อ เป็นแบบตรงๆพุ่งๆ ใครๆ ก็บอกว่าหน้าดุ ดูขี้เหวี่ยง เราอยากได้ทรงจมูกที่ดูหน้าหวาน เสริมปลายให้ยาวขึ้น ไม่อยากให้มันแข็งๆ แบบทรงเก่า แต่ก็ยังชอบความพุ่งของมันอยู่  คุณหมอเลยแนะนำให้ปรับทรงเป็นสโลปโดยให้ความสูงเท่าเดิม แก้ไขตามที่อยากได้เลย ทำกับหมอออมนะคะ
รูปก่อนทำประมาณนี้ค่ะ อย่างที่บอกคือจะดูแข็งๆ ปลายสั้น และเบี้ยวด้วย แต่ในรูปไม่ค่อยเห็นว่าเบี้ยว เวลาจะถ่ายรูปต้องหามุมเอา ถ่ายรูปหน้าตรงไม่ค่อยมั่นใจเลยค่ะ

Before (6).jpg Before (7).jpg Before (8).jpg

ตอนทำคุณหมอเหลาซิลิโคนจนกว่าเราจะชอบ5555 คุณหมอน่ารักมากกกก ใจดีมากเลย มือเบาสุดๆ เป็นเอฟซีคุณหมอเลยค่ะ เคสเราแก้ไขโดยใช้เทคนิคซิลิโคน + เนื้อเยื่อก้นกบ + ตะไบฮัมพ์ คุณหมอละเอียดมากเพราะเหลาซิลิโคนเคสต่อเคสเลย ใช้เวลาทำไปเกือบ 4 ชั่วโมงแน่ะ
รูปนี้เปรียบเทียบไว้ดูค่ะ พนักงานที่คลินิกคอยไลน์มาสอบถามอาการเรื่อยๆ และให้คำแนะนำตลอด ให้ส่งรูปอัพเดทอาการให้คุณหมอค่ะ ด้านซ้ายก่อนแก้ ส่วนด้านขวาทำจมูกได้ 3 วัน ยังแปะพลาสเตอร์อยู่

AT 3 days.png

วันที่ 3 แกะพลาสเตอร์ออกแล้วค่ะเพราะว่าต้องไปทำงาน จริงๆ คุณหมอบอกว่า ให้ติดไว้ 5 วัน แต่แอบเอาออกก่อน555

3 days.jpg

วันที่ 4  
ยังมีบวมๆ ที่หัวตาและช้ำๆ เขียวๆ ทำใจไว้แล้วค่ะ เพราะเขาบอกกันว่าเคสแก้จะหายช้ากว่าเสริมใหม่ พอแกะพลาสเตอร์ออกเห็นทรงชัดเลยดูจากด้านข้าง มีความปลายพุ่งมาก ชอบบบบบค่ะ แบบที่คุยกับคุณหมอไว้ตอนแรกเลย เหลือให้รอยุบบวมอีกหน่อยน่าจะเห็นทรงชัดขึ้น

4 days (1).jpg 4 days.jpg

วันที่ 5 แต่งหน้าเบาๆ แล้วค่า ใช้เครื่องสำอางช่วยปกปิดรอยช้ำไม่เห็นร่องรอยสีเขียวเลย รอยลดไปเยอะค่ะ แต่งหน้าคนอื่นๆ มองไม่ออกว่าพึ่งทำมา ทรงโอเคมากชอบ ทรงสโลปทำให้หน้าดูหวานขึ้นได้ ให้เครดิตหมอออมเลยค่ะ

5 days (1).jpg 5 days.jpg

7 วันแล้วยุบบวมเร็วมาก แปลกใจตัวเองเหมือนกัน ผลลัพธ์คือชอบค่ะ ยิ่งทำรูป Before-After ยิ่งทำให้รู้เลยว่า ทรงเปลี่ยนไปเยอะ ดีใจค่ะเพราะไม่อยากแก้หลายๆ รอบแล้ว ทรงสวยสโลปปลายพุ่งตามที่คุยกับคุณหมอตอนปรึกษาเลย

AT 7 days.png

ปัจจุบัน 3 อาทิตย์แล้วค่ะ ทรงเข้าที่ แผลที่ก้นแห้งสนิทติดดี  คุณหมอชมว่าแผลแห้งดีมากค่ะ รอยแทบไม่เห็น

ด้านข้างทรงสโลปปลายพุ่ง ที่คลินิกนี้จะเรียกว่า S-Line Nose ค่ะ คือวัดจากหน้าผากลงมาจนถึงปลายจมูกให้รับกันลักษณะคล้ายตัว S ประมาณนั้นค่ะ

ปัจจุบัน 1 เดือน ปกติดีค่ะ นัดพบคุณหมอบอกว่าจะรัดแกนได้อีก เดี๋ยวมีนัดเรื่อยๆ อีก 3 เดือน 6 เดือน  

หน้าสดมาก555
AT 1 m (4).jpg AT 1 m (5).jpg

AT 1 m (6).jpg

หลังจากนี้ถ้ามีเวลาจะมาอัพเดทให้ดูอีกนะคะ ใครที่อยากจะทำจมูก แนะนำคุณหมอออมเลยค่ะ เพราะหมอน่ารักมากจริงๆ อิอิ ทำสวยถูกใจ ยิ่งถ้าเราเอารูปไปให้คุณหมอดูด้วย คุณหมอจะได้รู้ว้าราชอบทรงไหนสไตล์ไหน ปรึกษากับคุณหมอเยอะๆ เลย คุณหมอให้คำตอบแนะนำว่าแบบไหนทำได้ แบบไหนทำไม่ได้ เพราะก่อนหน้านี้จมูกเดิมมีปัญหาเลยอยากแก้ครั้งเดียวให้จบ พอผลออกมาได้ทรงที่ชอบก็พอใจมาก คนรอบข้างชมจนอยากจะมาแก้ทรงตาม5555 ใครมีคำถามอะไรถามไว้ได้เลยค่ะ อยากแบ่งปันประสบการณ์การทำจมูกให้คนที่สนใจจริงๆ เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะตอบให้ครบทุกคนนะคะ

AT 1 m (1).jpg AT 1 m (2).jpg
โพสต์ 2017-9-10 11:41:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2017-10-3 11:45:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่คลินิก ไหนะ สวยมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้