ดู: 2686|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกซิลิโคนเกาหลีกับคุณหมอต้น มาสเตอร์พีซ คลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pookky_K เมื่อ 2017-9-2 23:33

สวัสดีค่ะ วันนี้ปุ๊กจะมารีวิวการทำศัลยกรรมจมูกครั้งแรกในชีวิต

เริ่มจากเห็นเพื่อนๆไปทำมาแล้วสวย จึงเริ่มหาดูรีวิวประมานเดือน ก.ค.60
ศึกษาข้อมูลมาประมาณ 1 เดือนกว่า จึงเลือกที่จะเข้ามาติดต่อกับมาสเตอร์พีซ
โดยโทรมาจองคิวเพื่อปรึกษาคุณหมอ ได้คิววันที่ 15 ส.ค.60 ค่ะ

พอถึงวันได้เข้าพบคุณหมอ คุณหมอต้นก็ดูลักษณะจมูก และขอดูรูปว่าเราอยากได้ประมาณไหน
และวิเคราะห์ให้ว่าทำได้ประมาณนี้นะ แต่จะเลือกทำให้เข้ากับหน้าของเราด้วย
เสร็จจากพบคุณหมอ ก็มาคุยต่อกับทางเจ้าหน้าที่(ซึ่งให้บริการดีมาก)

ปุ๊กเลือกซิลิโคนเกาหลีค่ะ ราคา 22,000บาท
ทำการนัดผ่าตัด ได้วันที่ 18 ส.ค.60 เวลา 11.00น. ซึ่งรวดเร็วมากค่ะ

ต่อไปนี้เป็นรูปก่อนทำจมูกนะคะ
เป็นคนไม่มีดั้ง แต่มีปลายจมูกสวย(คุณหมอบอก) อิอิ

วันที่ 18 ส.ค.60 มาถึงคลีนิก 10.00 น. ค่ะ ก่อนเข้าผ่าตัด 1 ชม. ซึ่งก็คือ 11.00 น.
เจ้าหน้าที่ก็อธิบายการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด
นัดวัน Follow up จากนั้นก็ไปใส่เสื้อคลุม ล้างหน้าให้สะอาด ใส่หมวกคลุมผม และนั่งรอ(เตรียมใจ)555

พอเวลาประมาณ 11.15 น. เจ้าหน้าที่ก็มาตามให้เข้าห้องผ่าตัด
คุณหมอก็จะถามอีกทีว่า อยากได้ประมาณไหน
และชี้แจงให้เราทราบว่าจะทำให้ประมาณนี้นะ
พร้อมกับให้นอนลงบนเตียง และฉีดยาสลบเพื่อให้เราหลับตอนฉีดยาชา
คุณหมอบอกว่าตอนฉีดยาชาจะเจ็บมาก เลยฉีดยาสลบให้เป็นกรณีพิเศษ

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่พยาบาลก็ปลุก และคุณหมอก็ทำการกรีดเปิดแผลด้านใน
และใส่ซิลิโคน ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ คุณหมอมือเบา แต่จะรู้สึกว่ามีการดันเข้าดังกึกๆ
และรู้สึกตึงๆที่จมูกเมื่อซิลิโคนเข้าไป มีการก้มหน้าให้คุณหมองัด
ซึ่งตอนนั้นสั่งให้ทำอะไรเราก็ทำตามหมด กลัวไม่สวย 555
จากนั้นก็เย็บปิดแผลค่ะ(เป็นไหมละลาย)ออกมานอนพักฟื้นประมาณ 15 นาที ก็กลับบ้านได้
ค่ายา พร้อมคูลเจล รวม 735 บาทค่ะ

จากนี้เป็นรูปมัดรวมวันที่ 1- 7 นะคะ

วันที่ 8 ค่ะ ตัวจมูกรวมถึงรอบๆและแก้มยังบวมๆอยู่

วันที่ 10 ค่ะ หันข้างไม่ค่อยบวม หันหน้าตรงชัดเจนเลย 555

วันที่ 12 ค่ะ

วันที่ 14 ค่ะ

และล่าสุดวันนี้ค่ะ 15 วันของจมูกใหม่
ซึ่งส่วนตัวชอบมากมีแต่คนทักว่าดูดีขึ้น ไม่แหมบ ไม่แบนแล้ว ^^

สำหรับเพื่อนๆที่อยากเสริมจมูกแบบดูเป็นธรรมชาติ ปุ๊กขอแนะนำมาสเตอร์พีซ คลีนิก
ไว้เป็นหนึ่งทางเลือกนะคะ

หากการรีวิวมีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

แล้วเมื่อครบ 1 เดือนจะมาอัพเดทจมูกให้ได้ชมกันนะคะ

ขอบคุณสำหรับการเข้าชมกระทู้นี้ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้