ดู: 1014|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกให้สวยรับกับใบหน้ามาฟัง! รพ.เลอลักษณ์สร้างให้

[คัดลอกลิงก์]

ดรีมเองนะคะเพื่อนๆดั้งโด่ง ดรีมเป็นขาประจำของดั้งโด่งมานานแล้ว จะเข้ามาคอยอ่านรีวิว และก็มาเม้นท์หลายๆโพสต์เป็นการเก็บข้อมูลให้ตัวเองก่อนเสริมจมูก ดรีมประสพปัญญาใหญ่เหมือนเพื่อนๆหลายๆคนในดั้งโด่ง คือ ดั้งจมูกไม่มี แล้วก็ไม่สวย เพื่อนๆหัวอกเดียวกันคงเข้าใจว่าเราควรทำยังไง เสริมซิคะ บางคนแนะนำดรีมว่าลองฉีดก่อนไหม ลองดูก่อนว่าจมูกโด่งแล้วเราโอเคไหม แต่ด้วยความรั้นของดรีม ตั้งมั่นไว้กับตัวเองว่ายังไงซักวันฉันจะเสริมจมูกให้ได้ จนเราเก็บข้อมูลมาแน่นพอเลยเลือกที่จะฝากความสวย ดั้งโด่งปังไว้กับรพ.เลอลักษณ์ เพราะเพื่อนๆดั้งโด่งจะคุ้นเคยกับการรีวิวของรพ.เลอลักษณ์เป็นอย่างดี สวยๆทั้งนั้นเลย เราเลยติดต่อเข้าไปทางเพจรพ. นัดวันที่จะไปเสริมจมูก เรารีเควสคุณหมอวีรวุฒิไป ประมาณ 4 วันก็ได้คิวแล้ว

ก่อนทำ

พอถึงวันนัดเราเดินทางไปที่รพ. พอก้าวลงจากรถเท่านั้นแหละ ตกใจอย่างแรงนี่มันโรงแรมหรือโรงพยาบาลทำไมมันสวยจัง แล้วก็ได้พูดคุยกับเจาหน้าที่ผู้เชียวชาญ เค้าเอาซิลิโคนมาให้เราดู เราเลือกทรง Princess Nose เพราะทรงนี้ปลายมันจะพุ่ง สันโด่งชัดเลย คือเรามีเนื้อตรงปลายจมูกเยอะก็เลยคิดว่าถ้าปลายเชิดจะสวยกว่าพอตกลงเรื่องทรงจมูกเรียบร้อยก็ไปจ่ายเงินและก็รับยาที่ชั้น 2 แล้วก็ไปนั่งรอหน้าห้องผ่าตัดเลย เราเปลี่ยนชุดแล้วก็ล้างหน้ารอเจ้าหน้าที่มาเรียก
สักแปบนึงก็มีเจ้าหน้าที่มาเรียกชื่อเราเราเดินตามเข้าไปในห้องใจเต้นเร็วมาก ตื่นเต้นสุดๆเลย แล้วก็นอนลงบนเตียง คุณหมอก็เดินมาคุยกับเราแล้วก็ฉีดยานอนหลับให้เรา พอเราหลับไปตื่นมารู้สึกชาที่จมูก คุณหมอเค้าฉีดยาชาให้เราด้วย

หลังทำ

หลังจากทำมาเราก็ดูแลตัวเองตามที่คุณหมอสั่งทุกอย่าง ไม่กินของแสลง ของหมักดอง แอลกฮอล์ เพราะป้องกันการติดเชื้อ นอนหมอนสูง ประคบเย็นบ่อยๆ กินน้ำมะพร้าวช่วยลดการบวม ละก็กินยาตามที่หมอสั่งให้ครบ แค่นี้เองไม่นานประมาณ 5 วันเราก็แกะพลาสเตอร์ออกได้ จมูกเราดูมีมิติขึ้น สันดั้งเห็นอย่างชัดเจน โครงหน้าเราเปลี่ยนไปจากเดิมเยอะมาก

หลังทำ

เดี๋ยวนี้เรามีความมั่นใจในตัวเองมากขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย ตอนที่ได้มีโอกาสกลับบ้านที่ตจว.มีแต่คนจำเราไม่ได้ แล้วก็ถามกันไปทำอะไรมาสวยขึ้น เราเลยบอกตรงๆเลยว่าไปเสริมจมูกมา บางคนบอกสวยดูธรรมชาติ แอบยิ้มในใจ555ปลื้มสุดๆเลยจ้า

หลังทำ 1 เดือน

หลังทำ 1 เดือน

ผ่านมา 1 เดือนจมูกเริ่มเข้าที่แล้วนะ ดรีมอยากให้เพิ่นๆลองเลื่อนไปดูรูปด้านบนก่อนทำจะเห็นเลยว่ามันแตกต่างกันมากหลังทำจมูกมา หน้าเราเรียวมากกว่าเดิม ตาโตขึ้นด้วย คือจมูกอย่างเดียวจบทุกสิ่งเลยคะ ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มละ พอใจสุดๆ
เพื่อนๆคนไหนที่เข้ามาแอบซุ่มเก็บข้อมูลเหมือนดรีมมะก่อนอยู่ดรีมขอแนะนำเพื่อนๆเลยนะคะ ว่าที่รพ.เลอลักษณ์ งานดี งานสวย งานปังจริงๆคะ หรือถ้าไม่มั่นใจ ลองโทรไปสอบถามข้อมูลกับทางรพ.ก่อนได้นะคะหรือจะเข้าไปขอดูรีวิวเพิ่มที่เพจรพ.ก็ได้คะ เจ้าหน้าที่เค้าบริการดี ตอบทุกปัญหาทุกข้อสงสัยเลยละคะ ดรีมขอรีวิวไว้แค่นี้ละกันนะคะ ขอบคุณเพื่อนๆดั้งโด่งที่เสียสละเวลามาอ่านรีวิวแรกของเรานะคะ...

ปัจจุบัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newday เมื่อ 2017-9-4 16:52

สวยขึ้นมากกก
สวยรับกับใบหน้า
น่ารักมากๆเลยค่ะ
หน้าสวย จมูกสวยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้