ดู: 720|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกทรงโด่งสวยที่สาวๆหลายคนใฝ่ฝันที่รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคะสมาชิกดั้งโด่งทุกคน เราชื่อน้ำฝนนะหรือเรียกฝนก็ได้ ดูเป็นทางการนิดนึง เราไม่เคยเขียนรีวิวมาก่อนเลยนะ นี่เป็นครั้งแรกของเราเลย ตื่นเต้น...กลัวเขียนแล้วเพื่อนๆจะงง แต่เราจะเขียนให้เพื่อนๆอ่านง่ายๆละกันนะ
วันนี้เราจะมารีวิวศัลยกรรมที่เราไปทำมา ศัลยกรรมนี้ก็ครั้งแรกเหมือนกันนะ เราเริ่มจากการทำจมูกก่อนรวบรวมความกล้าเยอะเหมือนกันก่อนที่จะตัดสินใจไปทำ ด้วยความที่เราไม่มีความรู้เรื่องศัลยกรรมเลยแม้แต่นิดเดียว เราก็ต้องหาข้อมูลเยอะๆ กลัวทำออกมาแล้วไม่สวย เพราะข่าวสมัยนี้ทำออกมาแล้วไม่สวยก็มีเยอะ บางคนทำแล้วสวยแบบดาราเลยก็มี แต่สำหรับเราขอแค่ดูดีกว่าเดิมก็พอแล้ว เพราะจมูกเดิมๆของเราปลายจมูกก็มีอยู่บ้าง แต่ตรงสันมีน้อยแล้วไม่สวยด้วยแหละเราเลยอยากให้จมูกของเราสันโด่งๆแล้วปลายจมูกมันพุ่งๆหน่อย

ก่อนเสริมจมูก

มีเพื่อนๆที่ทำงานหลายคนบอกเรานะว่าถ้าเราสริมจมูกหน้าเราจะหวานขึ้น เราก็เชื่อเพื่อนนะ อยากสวยขึ้นมาทันที เราดูรีวิวในอินเตอร์เน็ตว่าที่ไหนทำแล้วปลอดภัย จนมาเจอรพ.เลอลักษณ์ ขึ้นชื่อว่าโรงพยาบาลเราคิดว่ายังไงก็ต้องปลอดภัยแน่นอน เราเลยหารีวิวของคนที่ไปทำที่รพ.เลอลักษณ์ดู สวยๆทั้งนั้นเลย ในเวปรพ.บอกไว้ว่าคุณหมอแต่ละท่านนั้นมีประสบการณ์มานาน แล้วเป็นอาจารย์หมอทุกท่าน เรายิ่งมั่นใจที่นี่

ก่อนเสริมจมูก

ที่รพ.บรรยากาศดีนะ ตึกสวยมาก พนักงานบริการดีด้วย พูดคุยป็นกันเองดี ทำให้เรารู้สึกไม่กลัวแล้วไว้วางใจที่จะเสริมจมูกกับที่นี่ เค้ามีแบบซิลิโคนให้เราเลือกด้วยว่าเราอยากได้แบบไหน เราอยากได้ปลายพุ่งๆ สันชัดๆเลยเลือทรง Princess Nose แค่ชื่อก็พอเดาออกละว่าจมูกสวยดั่งเจ้าหญิง ตอนเด็กๆติดการ์ตูนไงอิอิ อยากเป็นเจ้าหญิง  แล้วก็มีเจ้าหน้าที่มาถ่ายรูปเราก่อนทำ

เราคุยกับเจ้าหน้าที่ข้างล่างเสร็จก็ขึ้นมาชั้น2เพื่อที่จะจ่ายเงินรอรับยา ยาที่วาคือยาลดบวมนะ พอรับยาเรียบร้อยก่อนทำเราก็ได้คุยกับคุณหมอ เราได้ทำกับคุณหมอกิตติศักดิ์ คุณหมอท่านนี้มีประสบการณ์ด้านศัลยกรรมมานานมาก แล้วผลลัพธ์ก็สวยทุกคนเลยแหละ หลังจากนั้นก็ขึ้นไปรอที่หน้าห้องผ่าตัด เราต้องเปลี่ยนชุดละก็ล้างหน้าให้สะอาด รอจนกว่าเจ้าหน้าที่จะมาเรียกเพื่อเข้าไปผ่าตัด ที่นี่เค้ามียาสลบและยาชาด้วยนะไม่ต้องกลัวเจ็บ

หลังจากทำมาก็นั่งพักแปบนึง แล้วก็กลับบ้าน ได้พร้อมจมูกสวยๆไม่บวมไม่ช้ำเลย ที่รพ.แนะนำให้เรานอนหมอนสูง งดอาหารแสลง  แอลกฮอล์ หมั่นประคบเย็นบ่อยๆ แล้วที่สำคัญกินยาลดบวมด้วยมันสามารถช่วยให้ไม่บวมได้ในระดับนึง

5 วันแล้วเราเอาพลาสเตอร์ออกได้แล้ว ที่นี่ไม่ต้องมาตัดไหมนะ เค้าใช้ไปไหมละลาย ตอนนี้จมูกเข้ากับหน้ามากขึ้นละด้วย ไม่ช้ำเลยนะ งานดีจริงๆ ภูมิใจๆ ปลายจมูกพุ่งอย่างที่เราต้องการเลย สันก็ชัดสังเกตุจากรูปหันข้างของเรานี่ดิ ต่างจากเดิมมากๆเลย

เพื่อนๆคนไหนชอบทรงจมูกที่สวยๆแบบเรา เราแนะนำเลยลองเข้าไปดูที่เวปของรพ.เลอลักษณ์ดู ว่าชอบทรงจมูกแบบไหนในเวปเค้ามีรีวิวเยอะแต่ถ้าไม่พอก็ลองไปสอบถามพูดคุยกับผู้เชี่ยวชาญที่รพ.ได้เลย เค้าแนะนำดีจริงๆ บริการเป็นกันเองสุดๆ คุณหมอก็น่ารักชวนพูดคุยตลอดเวลาที่เราอยู่ในห้องผ่าตัดเลยทำให้เรารู้สึกไม่กลัวเลย ฝนขอบคุณเพื่อนๆนะคะที่เข้ามาอ่านเรื่องของฝน ถ้าติดขัดตรงไหนฝนขอโทดด้วยนะ เพราะว่าเขียนครั้งแรกจริงๆ...และก็คงครั้งเดียวสำหรับการรีวิวเสริมจมูกและละเพราะพอใจสุดๆ

สวยปังมากค่ะ
สวยๆ เข้ากับหน้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้