ดู: 1774|ตอบกลับ: 2

[ทั่วไป] เติมหน้าด้วยไขมันตัวเองให้สวยเด้งระดับ Full HD!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tinklele232 เมื่อ 2017-8-23 12:23

ฮัลโหลเซย์ไฮค่ะทุกค๊นนน! แนะนำตัวก่อนเลยดีกว่า กิ๊กนะคะ กิ๊กก็เป็น เหมือนผู้หญิงทั่วไปนี่ แหละค่ะที่รักสวยรักงาม อยากดูแลตัวเองให้ออกมาดูดีในสายตาของคนอื่นไรงี้ … ก็เลยต้องสู้เพื่อความสวยด้วยการทำอะไรซักอย่างให้กับตัวเอง เคยผ่านสมรภูมิคลินิกมาก็มากอยู่ค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเติมฟิลเลอร์ โบทอกซ์ ร้อยไหม เสียหายไปหลายบาทอยู่ ช่วงสมัยวัยรุ่นก็มีปลื้ม ๆ กับหน้าตัวเองอยู่นะคะ

ด้วยความที่กิ๊กเป็นคนที่ตัวผอมหน้าเลยดูตอบ บางครั้งเพื่อนก็ล้อ อย่างรูปตอนไปเที่ยวคือมั่นใจว่าหน้าเราสวยละ พอถ่ายรูปออกมากลายเป็นเพื่อนเอามาล้อกันว่า กิ๊กหน้าป้ามั่ง เหมือนแวมไพร์ กิ๊กผีดิบมั่ง!! ฟังแล้วก็แบบเฮ้ยยคือล้อได้ แต่แอบเสียใจอะ แบบหนักสุด ๆ คือมาทักว่า ผอมขนาดนี้ติดยารึเปล่า ซูบเชียว!! ถามหนักเข้าจนเกิดปมในใจเลยนะคะ คนถามอาจไม่รู้ แต่คนโดนถามอะรู้สึกแน่ จนเป็นเหตุผลที่กิ๊กอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ออกมาดูดีขึ้นกว่าเดิมค่ะ

ตอนแรกกิ๊กจะไปเติมฟิลเลอร์ เติมหน้าให้ดูเต็มแต่พอลองศึกษาดูมันยังไงก็ถือว่าเป็นส่วนเกินของร่างกายเรา อาจตกค้างในร่างกายเราก็ได้ แถมเคสกิ๊กน่าจะต้องฉีดแบบทั่วใบหน้ากิ๊กเลยมองว่าตัวฟิลเลอร์ไม่น่าตอบโจทย์กับเคสของกิ๊ก ดูพวกรีวิวหลังทำมันดูแข็ง ๆ แต่กิ๊กอยากให้ทำออกมาแล้วหน้ามันดูละมุน ๆ แบบตอนนี้ที่ฮิต ๆ กัน

มาย้ายไขมันไปอยู่ที่ถูกจุดกันเถอะค่ะ ^0^

จนมาเจอคนที่ไปทำ Fat transfer มารีวิว และเห็นทำมาแล้วดีทุกคนก็เลยอยากทำบ้าง  กิ๊กหาข้อมูลการทำ Fat transfer ดูมันคือ การดูดเอาไขมันส่วนเกินออก และเอาไขมันที่ได้มาสกัดเช่น ดูดออกจากต้นขา หน้าท้อง หรือสะโพก ทำให้ได้ไขมันคุณภาพสูง มาเติมเต็มส่วนต่างๆ ของร่างกายเช่น หน้าผาก ก้น หน้าอก เป็นต้นและเติมใบหน้า ทำให้หน้าดูเติมเต็ม อวบอิ่ม ดูสดใส เหมือนเด็ก!! ฟังแล้วตาลุกวาวไปเลยค่ะ

กิ๊กเลือกเข้ามาปรึกษาที่มาสเตอร์พีซคลินิก เพราะมีเพื่อน ๆ หลายคนของกิ๊กก็ไปศัลยกรรมกันที่นี่แล้วออกมาดูดี ดูปัง กิ๊กเองก็เคยเข้ามาทำพวกสกินกับที่นี่อยู่แล้วเลยรู้สึกคุ้นเคย กิ๊กได้เข้าพบกับคุณหมอสมบูรณ์ จะบอกว่าคุณหมอสมบูรณ์ให้คำแนะนำดีมากค่ะ อธิบายเพิ่มเติมว่าการเติมหน้าด้วยไขมันเป็นวิธีที่ปลอดภัยมาก ไม่มีผลข้างเคียงจากสิ่งแปลกปลอมใดๆ หมดกังวลเรื่องการติดเชื้อ กิ๊กเองก็ลองหาข้อมูลคุณหมอดูเห็นคนมารีวิวให้คุณหมอเยอะ กิ๊กมั่นใจเลยค่ะว่าคนมาทำด้วยเยอะขนาดนี้ ต้องเก่งมากแน่ๆ กิ๊กมาปรึกษาวันเสาร์ แล้ววันจันทร์มีคิวว่างพอดี เลยได้ทำเลยค่ะ เคสของกิ๊กนี่คุณหมอฉีดทั่วไปหน้าเลยค่ะ เรียกว่าแบบ Full Face เลยทีเดียว มาดูรูปก่อนเติมไขมันแบบชัด ๆ กันดีกว่า จะเห็นเลยว่าหน้ากิ๊กตอบมา ดูซูบ โทรม และแก่มากก  

ตัดมาวันผ่าตัดเลยกว่า จะบอกว่าก็ตื่นเต้นนะ เข้าไปถึงแจ้งชื่อกับพนักงานเลยค่ะ พนักงานที่นี่น่ารักมาก คือเห็นลูกค้าปุ๊บมารับตั้งแต่ที่ประตูเลย 5555 เข้าไปถึงนั่งรอนิดหน่อยพนักงานก็พาไปเปลี่ยนเสื้อคลุมเลย เอาพวกเสื้อผ้าที่เตรียมตัวจะเข้าห้องผ่าตัดมาให้ กับ หมวกคลุมผมค่ะ ก่อนที่จะเข้าห้องผ่าตัดต้องทำความสะอาดหน้าให้สะอาดด้วยนะคะ ฉะนั้นแนะนำเลยว่าหน้าสดมาทำก็ได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งล้างหน้าที่นี่

เตรียมยูนิฟอร์มเตรียมพร้อม ตื่นเต้นมากจนยิ้มแหย ๆ 5555

เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-23 12:18:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนเดินเข้ามาในห้องผ่าตัด เราก็ชะเง้อมองนู่นมองนี่มองเขาจัดของไปเรื่อย ได้ความรู้มาพอสมควร อุปกรณ์ที่คุณหมอใช้ผ่านการฆ่าเชื้อมาอย่างดี เวลาเตรียมเค้าจะไม่ใช้มือสัมผัสอุปกรณ์เลย เพื่อความสะอาดขั้นสุด คุณหมอจะวาดหน้าก่อนว่าจุดไหนที่คุณหมอจะดูดเพื่อเอาไขมันมาใช้เติมหน้ากิ๊ก และก็จะวาดจุดที่จะเติมไขมันของหน้าเราตรงส่วนไหนบ้าง ของกิ๊กคุณหมอบอกคร่าวๆ ว่าจะเติมไขมันตรงหน้าผาก ร่องแก้ม ข้างแก้ม เพื่อให้หน้าออกมาดูเต็มขึ้น คุณหมอบอกรับรองเลยว่าออกมาหน้าดูเด็กขึ้นแน่นอน อายุลดไปอีกหลายปีชัวร์! ฟังแบบนี้ก็อยากจะเห็นผลไว ๆ แล้วค่ะ

ระหว่างดูดไขมันกิ๊กตื่นเต้นมาก เพราะไม่เคยทำอะไรแบบนี้เลย ถือเป็นครั้งแรกที่ทำของกิ๊กและรู้สึกว่ามันเรื่องใหญ่มากค่ะ ตื่นเต้นจนออกอาการคุณหมอก็ชวนคุยจนเพลิน ๆ หายกังวลระหว่างดูดไขมันเลยค่ะ ของกิ๊กคุณหมอจะดูดไขมันบริเวณต้นขาในเพื่อเอามาใช้เติมค่ะ ที่กิ๊กรู้ขั้นตอนเพราะคุณหมอจะคอยบอกหมดเลย น่าจะเพราะกลัวว่าเราจะเกร็งหรือกังวลด้วย คุณหมอเลยชวนคุยและอธิบายไปเรื่อย ๆ ค่ะ ต่อเลย หลังจากได้ไขมันแล้วก็จะเอาไปเข้าเครื่องปั่นเพื่อให้ไขมันพร้อมสำหรับมาฉีดหน้าค่ะ

ตอนฉีดหน้ากิ๊กเจ็บจิ๊ด ๆ ตอนฉีดยาชาค่ะ นอกจากนั้นก็นอนยิ้มชิล ๆ ให้คุณหมอจัดความหน้าเด็กมาให้ 5555 คุณหมอเติมอยู่หลายจุดเลยค่ะ นับ ๆ ดูเกือบ 30 หลอดเล็ก ๆ ได้ค่ะ  

ระหว่างทำไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลย หลังเติมไขมันเสร็จก็ไม่บวมอะไร แต่รู้สึกแค่ว่าหน้าตึง ๆ บ้างน่าจะเป็นเพราะว่ามันมีอะไรเติมเข้าไปเนาะ  พอได้โทรศัพท์มาก็อดไม่ได้จะขอส่องหน้าตัวเองหน่อย รวม ๆ ก็รู้สึกเลยว่าหน้าตัวเองอิ่มขึ้น ก็รู้สึกว่าชอบเลยค่ะ

หลังทำ 1 วันรู้สึกเลยว่าหน้าตัวเองดูละมุนนีมาก มีเจ็บ ๆ บ้างตรงแผลที่ดูดไขมันออกไปด้วย แต่กินยาก็หาย รอยช้ำหลังเติมไขมันไปเนี่ย กิ๊กว่ามีอยู่แล้ว แต่โดยรวมคือชอบหน้าตัวเองมากกกก กิ๊กจะลงรูปแบบไล่วันลงไปเลยนะ จะได้ดูกันชัด ๆ ไปเลย

ผลที่ได้หลังเติมไขมันไม่น่าเชื่อเลยว่าแค่เติมไขมันที่หน้าตัวเอง แถมเป็นไขมันของตัวเอง! จะทำให้หน้าเราเปลี่ยนไปขนาดนี้ รู้สึกเลยว่าหน้าตัวเองเด็กลงไปหลายปี แบบไม่ต้องมีใครมาชม เพราะรู้สึกได้จริง ๆ รู้สึกดีใจมากจริง ๆ ที่ตัดสินใจทำเพื่อน ๆ หลายคนชมเลยค่ะ ว่าหน้าเด็กลง เปลี่ยนไปเยอะ เพื่อนโทรไปคลินิกวันนั้นเลยค่ะ แต่รอคิวนานเหมือนกัน คุณหมอคิวแน่นมาก ดีนะที่กิ๊กตัดสินใจทำก่อนคุณหมอสมบูรณ์ไม่ทำให้กิ๊กผิดหวังเลยจริง ๆ คุณหมอก็น่ารัก พนักงานก็น่ารักมากค่ะ ขอชมเลย ถ้าให้เราประเมินก็ให้เต็ม 10 ไปเลยค่ะให้ดูรูปชัด ๆ กันอีกทีที่พึ่งถ่ายไม่นานนี้เลย (เห่อหน้าตัวเองหนักมาก55555)

หวังว่าการแชร์ประสบการณ์การเติมไขมันที่หน้าของกิ๊กครั้งนี้  คงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ และสาวๆ ที่สนใจนะคะ ก่อนจะตัดสินใจทำอย่าลืมเลือก คลินิกที่ดี และ คุณหมอที่มีประสบการณ์นะคะ ก่อนจะสวย ต้องศึกษาให้ละเอียดก่อนตัดสินใจน้า
โพสต์ 2017-10-3 16:05:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอทราบราคาในการทำ fat transfer หน่อยค่ะ และอยากรู้ว่าทำแล้วอยู่ได้นานเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้