ดู: 8548|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก] รีวิวดูดไขมันด้วยเทคนิคซ่อนแผล 6S-Vaser

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oliy88 เมื่อ 2017-8-22 10:52

สวัสดีค่ะ วันนี้เรามารีวิวเรื่องการดูดไขมันค่ะ ตอนแรกไม่เคยคิดอยากจะมารีวิวด้วยซ้ำ แต่ด้วยผลลัพธ์ที่เป็นที่น่าพอใจ เลยอยากจะแชร์ให้เพื่อนๆ อ่านกันค่ะ

ด้วยวัยที่ทำงานแล้วไม่ค่อยได้ขยับตัวมาก สาวออฟฟิศคงทราบกันดี เราเองก็เป็นหนึ่งในนั้น พอทำงานไป รู้ตัวอีกทีไขมันก็มาทักทายแล้ว เคยพยายามลดนะคะ แต่ลดยากมาก สุดท้ายก็ตัดสินใจว่าจะดูดไขมันค่ะ

ก่อนทำเราก็หาข้อมูลมาเยอะมากเลยนะคะ เพราะสำหรับเรา ดูดไขมันก็ถือว่าน่ากลัวนะ สำคัญสุดคือ กลัวดูดแล้วเป็นแผลเต็มตัว เป็นนี่แหละ กลัวจริงๆ ดูรีวิวมาก็เยอะนะคะ แต่ที่สุดท้ายก็มาลงที่ดรีมคลินิก ก็เพราะเหตุผลนี้ค่ะ

1.สิ่งที่ตรงใจเราคือเทคนิคที่คุณหมอทรงยศใช้ค่ะ เป็นเทคนิคซ่อนแผล(6S-Vaser) จะให้แผลอยู่ตามแนวบิกินี่ ไม่ต้องห่วงเลยแผลเป็น ปัญหาที่เรากลัว เจอเทคนิคนี้หายห่วงเลยค่ะ

2.บวกกับตอนนั้นมีโปรโมชั่นอยู่ด้วย เราคิดว่าโปรโมชั่น + กับ ศัลยแพทย์เฉพาะทางที่เชี่ยวชาญจริงๆหายาก จึงรีบคว้า เอาไว้ก่อนเลยค่ะ

3.สลบตอนทำ คือเราไม่รู้สึกตอนผ่าตัดเพราะให้ยานอนหลับทางสายน้ำเกลือ หมอบอกว่าไม่เกร็ง จะดูดได้เยอะ และหมอจะดูดไขมันชั้นตื้นได้ด้วย (ซึ่งอันนี้หมอการันตีเลยว่า ไขมันชั้นตื้นดูดได้ยาก แต่ถ้าดูดออกแล้วจะเห็นผลชัดเจน)

4.ที่นี่บริการดี นัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอตอนแรก เขาก็บอกเราว่าก่อนทำต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง ประเมินร่างกายของเราในสัดส่วนที่เรากังวลก็คือ ท้องเอว และ ต้นแขนค่ะ  หมอก็บอกว่า ถ้าดูด หมอก็จะดูดให้ได้มากที่สุด

และแล้วก็มาถึงตอนวันที่ทำ ยอมรับว่ากลัวค่ะ แต่พอฉีดยาเข้าเส้นปุ๊ป หลับ! ตอนดูดเลยไม่รู้สึกเจ็บเลย
เราดูดไขมันมาได้ตั้ง 2.5 ลิตร ถังเบอเร่อเลย 5555

แผลหลังจากดูดเสร็จก็แทบมองไม่เห็นเลย คุณหมอเก่งมากๆค่ะ
นี่เป็นบริเวณที่เราดูดค่ะ จะเห็นความแตกต่างชัดเจนมาก ผลลัพธ์เดือนนี้ เดือนกว่าๆแล้วผลลัพธ์เป็นแบบนี้ค่ะ

ช่วงท้องเอวค่ะ เปรียบเทียบก่อนทำกับหลังทำ

ช่วงแขนค่ะ เปรียบเทียบก่อนทำกับหลังทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้