ดู: 2012|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] ประสบการณ์สุดสะพรึง! จะไม่ทำจมูกที่เอเมดคลินิกอีกแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lookpha เมื่อ 2017-8-18 10:57

ฮัลโหลวววว รีวิวหลังทำจมูกที่เอเมดคลินิกได้ 1 เดือนกว่าๆ มาแล้วจ้า สารภาพก่อนเลยว่าชื่อกระทู้ดูน่ากลัว แต่รีวิวนี้ไม่มีอะไรน่ากลัวเลยจ้า เพราะหนูชอบจมูกใหม่ม๊าก!!! ทรงจมูกที่คุณหมอเหลาให้ใหม่มันเข้ากับรูปหน้าของหนูเลย ดูโด่งเหมือนพ่อให้มา (ให้เงินมาทำ อิอิ) เพื่อนๆ ก็บอกว่าสวยขึ้น หน้าดูคมมีมิติกว่าตอนจมูกแบนมากๆ ตอนที่ยุบบวมสนิทแล้วหนูกรี้ดลั่นบ้านเลย เพราะจมูกดูไม่ปลอมเป็นแท่ง ถูกใจคุ้มค่ามาก สวยสะพรึง ตรึงใจไปหลายวันเลยแหละค่ะ เพราะหนูไม่มีสันจมูกเลย ปลายก็ไม่โด่ง แล้วดั้งแบนมาก ปีกจมูกก็บานอีก (ตามรูปก่อนทำข้างล่างเลย) ชีวิตเศร้ามาก TT … ล้อเล่นค่ะ! 555

ถึงแม้ว่าดั้งแบนๆ จะไม่ได้เป็นอุปสรรคในการใช้ชีวิต แต่ผู้หญิงเราโตขึ้นก็รักสวยรักงาม อยากมีความมั่นใจว่ามองมุมไหนเราก็ดูดี ก็เลยลองอ้อนๆ ถามคุณพ่อดูว่าอยากทำสวย เพราะหนูอายุไม่ถึง 20 ปี ทางเอเมดคลินิกเขาไม่ยอมทำให้ค่ะ ต้องมีผู้ปกครองไปเซ็นยินยอมที่คลินิกด้วย อ้อนจนคุณพ่อโอเค ก็นัดวันเข้าพบแพทย์เลยค่ะ เบื้องต้นคือหนูส่งรูปให้กับคลินิกก่อน เพื่อให้แพทย์ประเมินคร่าวๆ ว่าจะทำจมูกได้มั้ย สะดวกมากเลยค่ะ คือถ้าทำไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง เอาไปดูอีก 1 เซ็ทค่ะ ว่าแบนจริง

หนูเจอเอเมดคลินิกจากเฟสบุ้กค่ะ เห็นเขาบอกว่ามีไอเฟลทิปกันจมูกทะลุ ที่เป็นเทคนิคใหม่มีเฉพาะเอเมดคลินิกเท่านั้น หนูเองก็อยากเสริมแค่ครั้งเดียวแล้วไม่ต้องแก้อีก ค้นอ่านรีวิวทุกเสียงก็บอกว่าใส่ไอเฟลแล้วไม่มีปัญหา ปลอดภัย หนูก็เลยเลือกเอเมดคลินิกค่ะ แพทย์ที่หนูเข้าไปปรึกษาใจดีมากเลย หล่อมากด้วย 55 หมอก็แนะนำว่าให้ใส่ไอเฟลทิปที่เป็นเนื้อเยื่อเทียม แล้วถ้าตัดปีกจมูกด้วยจมูกก็จะดูโด่งขึ้นอีก ส่วนทรงจมูกเราอยากได้โด่งๆ สวยๆ คุณหมอก็บอกไม่ต้องกังวลหมอทำให้สวยแน่นอน

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ต้องให้ผู้ปกครองเซ็นยินยอมก่อนจ้า จากนั้นหนูก็ไปล้างหน้าและเปลี่ยนชุด พี่ผู้ช่วยคุณหมอใจดีมากเหมือนกัน ชวนคุยก่อนขึ้นเตียงผ่าตัด หนูเลยไม่ค่อยกลัวและกังวลค่ะ พอคุณหมอฉีดยาชาเท่านั้นแหละ น้ำตาไหลพรากเลย 5555 บอกตรงๆ ว่าเจ็บมาก แต่หลังจากยาชาออกฤทธิ์ทุกอย่างก็ชิวๆ ไม่เจ็บเลยค่ะ คุณหมอเหลาซิลิโคนแล้วทาบหลายรอบ เพราะหมอบอกว่ามันสวยกว่านี้ได้อีก หนูรู้สึกดีมาก เพราะหมอดูใส่ใจคนไข้ดีค่ะ ประทับใจ หลังทำเสร็จก็ไม่เจ็บนะคะ ตอนยาชาหมดฤทธิ์ก็รู้สึกตึงๆ ปวดๆ นิดหน่อย การดูแลก็ไม่ยากค่ะกินยาตามหมอสั่ง ล้างแผลด้วยน้ำเกลือเช้า - เย็น กินน้ำใบบัวบกกับน้ำมะพร้าวทุกวัน ประคบเย็นเรื่อยๆ แผลหนูแห้งไวมาก อาการบวมก็ยุบเร็วค่ะ

โพสต์ 2017-8-22 17:40:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีอาการอย่างไรมั้ยคะ หลังทำเสร็จ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-23 14:58:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lookpha เมื่อ 2017-8-23 15:09

ไม่มีอาการอะไรจ้า
โพสต์ 2017-8-23 15:29:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายเท่าไหร่เอ่ย จมูกสวยมากเลยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-24 14:38:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
2นิดๆ ค่ะ ที่บ้านจ่ายให้จำไม่ได้แล้วง่ะ
ลองดูที่หน้าเพจนะ เราดูผ่านๆเห็นมีโปรโมชั่นอยู่นะคะราคาอาจจะไม่เท่าตอนนั้น
โพสต์ 2017-8-25 14:39:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดินทางอย่างไรคะ แล้วคุณหมอให้คำแนะนำอย่างไรบ้างค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-29 14:11:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดินทาง ทางบีทีเอสค่ะ ลงสถานีศาลาแดง เดินย้อนมานิดเดียวค่ะถึงเลย : )
โพสต์ 2017-8-30 15:21:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอคุยรู้เรื่องไหมคะ พูดจาดีไหม
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-31 15:18:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พูดจาโอเคนะเราว่า ลองมาดูค่ะ ปรึกษาได้ทุกเรื่องจริงๆนะ ^_^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้