ดู: 295|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] แก้จมูกขูดฟิลเลอร์ เสริมซิลิโคนรองปลายเนื้อเยื่อเทียม ที่ ASAYA CLINIC โดยคุณหมอโอ๋

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ สมาชิกแฟนเพจทุกคน
        วันนี้จะมารีวิวแก้จมูกกับคุณหมอโอ๋ อาศยา ที่ ASAYA CLINIC ค่ะ เราชื่อ ก้อยน่ะค่ะ อายุ 27 ปี ปัจจุบันทำธุรกิจส่วนตัวกับครอบครัวค่ะ สาเหตุที่อยากแก้จมูกเกิดจาก เมื่อ 4 ปีที่แล้ว ก้อยเคยฉีดฟิลเลอร์ที่คลินิกแห่งหนึ่ง  ที่จังหวัดขอนแก่น ตอนนั้นอยากฉีด เพราะเป็นคนที่ฮัมพ์ใหญ่ อยากให้สันเรียบเท่ากัน พอฉีดมาก็ดีขึ้นในช่วงแรก แล้วตัวก้อยเองก็ไม่ทราบด้วยว่าฟิลเลอร์นั้น เป็นฟิลเลอร์จริงหรือฟิลเลอร์ปลอม เพราะเพื่อนไปฉีดมาแล้วสวย เราเลยเอาบ้าง ฉีดมาสักพักรู้สึกว่าจมูกที่ฉีดเริ่มผิดปกติ จากที่เคยโด่งสันจมูกเรียบ กลับรู้สึกว่าเริ่มยุบเหมือนสลายไปบางส่วน นานเข้าเริ่มรู้สึกว่า มันมากองรวมกันที่ปลายจมูก จึงตัดสินใจแก้ เพื่อจะขูดเอาฟิลเลอร์เก่าออก แล้วใส่ซิลิโคนใหม่แทน

รูปก่อนแก้ค่ะ

วันที่เข้าพบคุณหมอ ยอมรับเพราะตื่นเต้นมาก เพราะทางคลินิกแจ้งเราว่าถ้าเป็นฟิลเลอร์ปลอมทางคลินิกจะไม่รับทำ ตอนนั้นคุณหมอวินิจฉัยอยู่พักใหญ่ สุดท้ายคุณหมอก็ยอมทำให้ค่ะ ดีใจมากๆ แล้วคุณหมอก็บอกเราว่าจะขูดออกให้ได้มากที่สูดเท่าที่ทำได้ คือตอนนั้นเราก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากมาย คุณหมอยอมแก้ให้เราก็ดีใจสุดๆแล้วค่ะ

รูปหลังแก้ทันทีค่ะ

ตอนแก้คุณหมอชวนเราคุยตลอดเลยค่ะ เพราะตอนนั้นเราเกร็งมากๆ คุณหมอตะไบอยู่สี่รอบ ทั้งขูด ทั้งตะไบเพื่อเอาฟิลเลอร์เก่าออก แล้วค่อยใส่ซิลิโคนและรองปลายด้วยเนื้อเยื่อเทียมค่ะ ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชั่วโมงค่ะ เพราะเคสเราหมอแจ้งว่าเป็นเคสที่ยากพอสมควรค่ะ (ซิลิโคนที่ก้อยใช้ เป็นวัสดุจากอเมริกา ผลิตที่เกาหลี อยู่ได้ตลอดชีวิตค่ะ

หลังแก้ขูดฟิลเลอร์วันที่สองค่ะมีบวมตรงหัวตา แต่ไม่ช้ำเลย

หลังแก้ขูดฟิลเลอร์วันที่สี่ค่ะ ยุบบวมแล้ว (ประคบเย็นเยอะๆนะค่ะ)

***หลังแก้ขูดฟิลเลอร์วันที่ 5 ค่ะ

***หลังแก้ขูดฟิลเลอร์วันที่ 8 ค่ะ เริ่มเข้าที่แล้ว ^^!

***หลังแก้ขูดฟิลเลอร์วันที่ 10 ค่ะ ตัดไหมแล้วววว

สำหรับใครที่สนใจแก้จมูก หรือมีปัญหาเคยฉีดฟิลเลอร์มาเหมือนก้อย แนะนำเลยค่ะ ที่ASAYA CLINIC คลินิกด้านเวชกรรมและศัลยกรรมตกแต่ง โดยแพทย์หญิงอาศยา สืบสุข (คุณหมอโอ๋) แพทย์เฉพาะทางด้านศัลยกรรมตกแต่ง คุณหมอใจดีค่ะ พนักงานเป็นกันเองมากๆ
        วันนี้ลาแค่นี้ก่อนไว้จะมาอัพเดตอาการและภาพให้ชมเรื่อยๆน่ะค่ะ สวัสดีค่ะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้