ดู: 2053|ตอบกลับ: 2

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ผ่าตัดลดแก้ม เอาไขมันแก้มออก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pompam1994 เมื่อ 2017-8-16 15:25

สวัสดีค่ะ ชื่ออุ๊ยค่ะ อยากแกมเล็ก หน้าเรียว เลยเลือกไปผ่าตัดลดแก้ม สมัยก่อนก็จะมีฉีด BOTOX ลดกรามบ้างแต่เดี้ยวนี้หลังจากฉ๊ดโบมา ก็ดูแลตัวเองมากขึ้นไม่ค่อยกินอะไรที่แข็งค่ะ ช่วงนี้เลยไม่มีปัญหากรามใหญ่ ประหยัดค่าโบไได้อีกหลายตัง เลยได้คิว ข้อมูลพร้อม ใจพร้อม เงินพร้อม นัดผ่าตัดลดแก้ม หรือชื่อเต็มๆที่เค้าเรียกกันว่า ผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม เอาไขมันก้อนๆในแก้มออก เพื่อลดปัญหาคนหน้าบาน แก้มเยอะ แก้มหย่อนกันค่ะ

ข้อมูลพร้อม อุ๊ยเตรียมอะไรบ้าง หลักๆอุ๊ยศึกษาก่อนค่ะ ว่าการเอาไขมันแก้มออกนี้ มันแก้ตรงจุดตรงที่อุ้ยอยากให้หน้ามันเล็กลง ถูกต้องโดนใจไหมคะ ได้ข้อสรุปถูกต้องดดนใจ ก็ต้องมาเลือกที่ที่เราจะไปฝากหน้าไว้กับคุณหมอค่ะ มีที่ทำหลากหลายให้เลือก ทั้งต่างทำเล ต่างราคา ต่างคุณหมอ ต่างวิธีการดูแลหลังทำ ตรงจุดนี้อุ๊ยเลือกทำที่ HERS clinic เหตุผลที่เลือกทำที่นี้เพราะดูจากรีวิว ที่นี้ผ่าตัดกับคุณหมอท่านเดียวเลย ทุกเคสคุณหมอชื่อ คุณหมอโจ้เป็นคนผ่าตัดเอง ทำให้เราไม่ต้องหนักใจเลือกว่าทำกับหมอคนไหนดี                       
ที่สำคัญที่เอร์สคลินิก คุณหมอโจ้เป็นคุณหมอเฉพาะทางด้านนี้ด้วยค่ะ

ถามว่านอกจากค่าใช้จ่ายเราสนใจกัน ความปลอดภัยสำหรับการผ่าตัดทุกรายการก็ควรมาเป็นอันดับหนึ่ง สำหรับการผ่าตัดโดยแพทย์เฉพาะทาง ที่มีประสบการณ์เชี่ยวชาญมีจรรยาบรรณดูแลคนไข้ดี  สามารถช่วยให้เราอุ่นใจขึ้นได้ค่ะ จากความเสี่ยงต่างๆที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกการผ่าตัดค่ะ ตรงจุดนี้อุ๊ยก็จะดูจากคอมเม้น คำวิจารณ์ต่างๆในโซเชียล อุ๊ยมีทักไปถามคนที่เคยมาผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้มกับแต่ละคลินิกในแชทเฟสบุ๊ค ว่าไปทำมาเป็นยังไงบ้าง ผลเป็นยังไงที่คลินิกดูแลดีไหม

อุ๊ยเลือกนัดปรึกษาและผ่าตัดในวันเดียวกัน หลักๆคือเราหาข้อมูล ส่งรูปเพื่องช่องทางไลน์ เฟสบุ๊ค เพื่อให้คุณหมอตรวจเราว่าเบื้องต้น ว่าเราเหมาะจะทำไหม ก่อน หากผลออกมาว่าน่าทำ แล้วเราก็อยากทำแน่ๆ หาวันที่แน่นอนแล้วก็นัดวันไปเลยค่ะ ของอุ๊ยที่ไม่ได้นัดวันเข้าไปตรวจก่อนเพราะอุ๊ยอยู่ต่างจังหวัด ไม่สะดวกเดินทางมากรุงเทพฯ บ่อยๆ เลยจองแบบปรึกษาพร้อมทำกับคลินิกที่รีวิวแน่นดูน่าเชื่อถือด้านนี้ไปเลยค่ะ จะได้ไม่ต้องกังวลมีปัญหาทีหลัง

รูปก่อนผ่าตัดลดแก้ม

รูปนี้ก่อนเข้าปรึกษากับคุณหมอค่ะ วันนัดผ่าตัดไม่ต้องงดอาหารนะคะ เพราะใช้แค่ยาชาค่ะ เดินทางไปกลับได้สะดวก วันไปทำอุ๊ยนั่งเครื่องจากเชียงใหม่ไปคนเดียว หลังทำเสร็จก็เดินทางขึ้นเครื่องกลับเลยค่ะ ไม่มีเวลามา กทม นานค่ะ

หลังทำเสร็จทันที แก้มเล็กลง หน้าเล็กลงทันทีเลยค่ะ

รูปหลังทำวันที่ 3 หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้ม

รูปหลังผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม วันที่ 4

หลังลดไขมันแก้ม วันที่ 5

รูปหลังทำวันที่ 6 ตัดไขมันแก้ม

รูปหลังทำผ่าตัดลดแก้มครบ 1 สัปดาห์

การดูแลตัวเองหลังผ่าตัดลดแก้มที่ HERS clinic ไม่ต้องมีผ้าพันหน้า ทำให้เราสะดว ออกไปข้างนอก ทำงานได้ปกติ ช่วงคืนแรกหลังทำมีอาการปวดแบบปวดไปผ่าฟันค่ะ ทานยาแก้ปวดบวกประคบเย็นเอาก็รู้สึกเบาๆลงในคืนแรก คืนต่อมามีแค่ความรู้สึกตึงๆแผลในปากเท่านั้น  ทานอาหารเน้นอาหารอ่อนๆ รสไม่จัด อุ๊ยพยายามทานแต่อะไรเหลวๆค่ะ จะได้ทำความสะอาดปากไม่ยาก เรายังต้องแปรงฟันบ้วนปากนะคะอันนี้สำคัญเลยสำหรับใครที่ผ่าตัดในช่องปาก เพื่อแผลเราจะได้หายไว สวยเร็วๆ ต้องมั่นดูแลให้ดีค่ะ

รูปหลังตัดไขมันลดแก้มครบ 10 วัน

หลังผ่าตัดลดแก้ม 1 เดือน

02.jpg 03.jpg 04.jpg

รูปไขมันที่คุณหมอโจ้เอาออกมาจากแก้มอุ๊ยนะคะ เยอะมากค่ะ

โพสต์ 2019-3-23 10:26:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2019-3-23 10:43:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดแล้วหน้าดูยาวขึ้น  จมูกโด่ง​ชัดขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้