ดู: 882|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอแชร์สักหน่อย!ประสบการณ์เปลี่ยนดั้งรพ.เลอลักษณ์ทำชีวิตเปลี่ยน

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนทำเสริมจากคลินิกอื่น

สาวๆคนไหนที่เคยเสริมจมูกมาจากที่อื่นแล้วรู้สึกว่ามันไม่เข้ากับใบหน้าต้องมาฟังทางนี้ค่ะ เราก็เป็นอีกคนที่กำลังเจอกับปัญหานั้นคือขอเล่าก่อนน่ะค่ะ ว่าเมื่อก่อนหน้านี้ เราเป็นคนที่พื้นฐานจมูกเดิมดั้งไม่มีเลยค่ะ แต่พอจะมีเนื้อจมูกอยู่บางจมูกยาวไม่สั้นค่ะ เลยคิดว่ามันคงจะไม่ใช่เรื่องยากในการเสริมจมูกคงจะเสริมที่ไหนก็ได้ค่ะ เราก็คิดว่าราคาไม่แพงและทำในคลินิกเราก็ไปทำโดยไม่ได้ไตร่ตรองถึงความเชี่ยวชาญของแพทย์และผลลัพธ์เลยค่ะ สรุปผลที่ออกมานั้นจมูกเราเบี้ยวเอียงไม่เป็นรูปทรงเลยค่ะ เสียใจมากๆ ฮื่อๆๆ T_T แต่ก็นะโทษใครได้เพราะตัวเราเองที่เลือกที่จะเสริมที่นั้น ตอนนี้ก็ต้องมานั้นหาหนทางแก้ไขแทนที่จะแต่งตัวแต่งหน้าสวยๆรับใบหน้าใหม่

หลังแก้+เสริมจมูกกับรพ.เลอลักษณ์ 1 เดือน

ตอนนั้นคิดหนักมาน่ะค่ะ เพราะการแก้ไขจมูกบ่อยมันก็ไม่ใช่เรื่องที่จะดีกับจมูกเราสักเท่ารัยค่ะ เนื้อจมูกมันก็จะบางลงค่ะ เราก็มีการศึกษาดูรีวิวและเข้าไปปรึกษาอยู่หลายๆที่เพราะต่อไปนี้การที่จะเลือกสถานที่ทำศัลยกรรมของเราต้องมีการศึกษาให้ดีเลยค่ะ ทางความเชี่ยวชาญของแพทย์จะต้องมีความเชี่ยวชาญเฉพาะทาง ทำในสถานพยาบาลที่ได้มาตรฐานเป็นโรงพยาบาลที่ทันสมัยค่ะ โดยดูรีวิวที่เพื่อนๆชาวโซเชียวเอามาลงให้ดูนั้นเคสที่น่าสนใจก็มาจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์เลยค่ะ ที่นี้มีครบคุณสมบัติตามที่เราต้องการเลยค่ะ

หลังเสริมทันที

จากการเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์คุณหมอบอกว่าแก้ได้ค่ะ เนื้อจมูกเรายังพอแก้ไขได้ค่ะ มีหลายทรงให้เลือกนะค่ะ คุณหมอและผู้เชี่ยวชาญก้แนะนำทรงที่เราชอบและความเป็นไปได้ว่าจะทำไดไหมนั้น สรุปก็ทำได้เป็นทรง Princess Nose  ค่ะ ได้ทรงที่จะเพิ่มความโด่งพุ่งปลายพิเศษ สโลปจะสวยมากค่ะ ทรงนี้ จมูกทรงเจ้าหญิงไปอีกค่ะ เราได้เสริมกับคุณหมอวีรวุฒิค่ะ คุณหมอก็สร้างความมั่นใจให้กับเรามากๆค่ะ ในการเสริมครั้งนี้ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมากค่ะ ไม่กดดันนะค่ะ ตอนเสริมไปนั้นก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บค่ะ เพราะที่นี้มีการฉีดยานอนหลับก่อนการฉีดยาชา ตื่นมาก็มีจมูกโด่งสวยตามที่เราต้องการค่ะ

หลังเสริม 3 วัน

ช่วงนี้เราก้ต้องดุแลตัวเองตามหลักการดูแลตัวเองหลังทำศัลยกรรมเลยค่ะ ไม่นอนตะแคง นอนหมอนสูง ค่ะ ไม่ทานของแสดง ช่วง 3 วันแรกเราจะยังไม่แกะพลาสเตอร์ออกค่ะ แต่ก้จะยังคงบวมๆอยู่ค่ะช่วงนี้ ก้จะมีการประคบเย็นค่ะ เพื่อช่วยลดอาการบวมจากการทำศัลยกรรมได้ คะ

หลังเสริม 12 วัน

เย้ๆๆ จมูกราริ่มยุบบวมแล้วค่ะเพื่อนๆ เริ่มจะเห็นทรงจมูกชัดขึ้นค่ะ ขอแค่ไม่เบี้ยวเอียงก็พอค่ะ  ตอนนี้ที่เห็นได้สวยๆเลยก้คือตรงบริเวณสันจมูกที่มีความโด่งสโลปค่ะ ต้องรอเวลาค่ะ โดยเฉพาตรงบริเวณปลายเพราะส่วนตัวมีความกังวลมากค่ะ เพราะเป็นเคสแก้จากการทำมาจากที่อื่นด้วยค่ะ

หลังเสริม 18 วัน

สวยๆค่ะ  เดินทางมากับจมูกใหม่ที่ไฉไลกว่าเก่า เป็นเวลา 18 วันค่ะ สันจมูกก้ยังคงมีความละมุนนี้สวยมากค่ะ แต่ตรงบริเวณปลายยังไม่ยุบน่ะค่ะ เพราะต้องใช้เวลาหมอบอกมาค่ะ ให้มันยุบบวมได้เต็มที่ก็ 1 เดือนค่ะ ตอนนี้เพื่อนทักว่ามาเสริมที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ตั้งแต่แรกก้ดีแล้วค่ะ +55555 หลงไปไหนมาน่ะ !

เสริมจมูกกับรพ.เลอลักษณ์ 1 เดือน

การที่เราคิดจะทำศัลยกรรมนั้นตอนนี้เรามองว่ามันเป็นเรื่องสำคัญเลยทีเดียวค่ะ ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ ทรงสวยส่วนตัวชอบมากค่ะ รับกับใบหน้าเลยแหละค่ะ ฟรุ้งฟริ้งสวยๆ อิอิ ทรงมีความโด่งสวยพุ่งค่ะ  ตอนนี้ก็แต่งตัวแต้งหน้าสวยๆได้แบบไม่อายใครอีกแล้วค่ะ ไงล่ะ เลอลักษณ์ รักเธอ ! +5555

โด่งสวยเลยค่ะ
น่ารักมากเลยค่ะหลังทำ
ทรงจมูกเรียวสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้