ดู: 847|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ส่วนเกินหรอลืมไปเลยว่าเคยมี 2ปีแล้วที่มาดูดไขมันที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ชื่ออั้มนะคะ วันนี้คิดถึงเลยอยากมารีวิวให้ทุกคนหายคิดถึงซะหน่อย เรื่องของเรื่องคืออั้มเคยไปดูดไขมันเมื่อนานมาแล้วววว เกือบจะสองปีแล้วแหละ เลยอยากอวดว่าถึงจะดูดไขมันผ่านมานานแล้ว ตอนนี้ก็ยังดูฟิตแอนด์เฟิร์มอยู่นะจ๊ะ ^^ ใครยังไม่เคยอ่านรีวิวแรกของอั้ม แวะไปดูรีวิวของอั้มได้ที่ http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=117783 จะได้รู้จักกันมากขึ้นนะคะ^^

ย้อนอดีตให้ดู ช่วงก่อนที่จะดูดไขมันค่ะ
จากที่อั้มดูดไขมันไปก็หลายส่วนอยู่นะ มีดูดไขมันต้นแขน ไขมันต้นขา ไขมันน้องพุงด้วย>< แต่ไม่ได้ดูดไขมันพร้อมกันนะคะ คุณหมอบอกว่าถ้าดูดไขมันพร้อมกันหลายๆ ส่วนจะอันตราย เพราะร่างกายจะทนรับการบาดเจ็บจากที่โดนดูดไขมันไม่ไหว เลยต้องเว้นช่วงดูดไขมันจากครั้งแรกไป 1 เดือน หลังจากดูดไขมันไป ช่วงนั้นเป็นเด็กดีมาก ลดละเลิกของมันของอ้วนทุกชนิดเลย เริ่มมาใส่ใจตัวเองมากขึ้นคือเข้าใจกันนะ ว่าจากที่เป็นคนเคยอวบอ้วน เกลียดการออกกำลังกาย แถมชอบกินเป็นชีวิตจิตใจอย่างอั้ม การลดน้ำหนัก การจะผอมมันยากมากกกกก>< พึ่งทางผิดอย่างกินยาลดน้ำหนักก็หลายครั้ง จนอั้มผอมแล้วก็อ้วน อ้วนแล้วผอม เป็นวงเวียนความอ้วนเลย พอได้ดูดไขมันออกไปแล้วเห็นผลจริงๆ อั้มก็ไม่อยากปล่อยให้มันกลับไปเป็นแบบเดิมค่ะ

ไขมันของเราเอง ตอนที่ดูดไขมันขากับแขน รวมกันแล้วเยอะเว่อ

1 ปีละค่ะ^^ ขอโชว์หุ่นเพรียวๆ

ใส่ชุดโชว์เอว ได้แล้วค่ะ^^

หลังดูดไขมันไป หุ่นเอสไลน์มาแล้วค่ะ ดีใจ^^

ทุกวันนี้หุ่นเป๊ะแล้ว แต่สิ่งสำคัญของอั้มที่ต้องทำเป็นประจำคือเรื่องการกิน อาจจะไม่ได้อดแบบหักดิบไม่กินไปเลย แต่อั้มใช้ทางสายกลางอย่างกินให้น้อยลง อย่างพวกบุฟเฟ่ต์กุ้งย่าง เนื้อย่าง จากทุกอาทิตย์ก็เหลือแค่เดือนละครั้งสองครั้งพอ แล้วไปเน้นเป็นอาหารญี่ปุ่นที่เฮลตี้กว่าแทน ออกกำลังกายอั้มก็ออกบ้างในฟิตเนสอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง ให้มีเหงื่อให้ช่วยเบิร์นไขมันบ้างค่ะ>< และที่เลิกเด็ดขาดคือการกินยาลดน้ำหนักอั้มสัญญากับตัวเองเลยว่าจะไม่ไปแตะมันเด็ดขาด กินแล้วลดจริง หลอนจริง โย่จริงอั้มคอนเฟิร์มค่ะ

เรื่องกินส่วนใหญ่อั้มจะเน้นไปทางอาหารญี่ปุ่นมากกว่าเนื้อย่าง กุ้งย่างแล้วค่ะ

หลังดูดไขมัน ออกกำลังกายด้วยหุ่นเฟิร์มขึ้นเยอะเลยค่ะ

หลังดูดไขมัน 2 ปีแล้วค่ะ หุ่นเพรียวเกร๋ๆ

ตั้งแต่ดูดไขมันมาจนถึงตอนนี้ อั้มกล้าพูดได้เต็มปากเลยว่ากล้าแต่งตัวกล้าใส่บิกินี่ว่ายน้ำมากขึ้นก็เพราะไปดูดไขมันมาบวกกับดูแลตัวเองไม่ให้กลับไปเป็นแบบเดิม ชีวิตอาจจะไม่ได้ดีขึ้นเว่อวังเหมือนอย่างใครหลายคนที่มาบอกเล่าศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต แต่มันทำให้อั้มมั่นใจและกล้าที่จะทำอะไรหลายๆ อย่างมากขึ้นและรักตัวเองมากขึ้นด้วยค่ะ ใครที่มีปัญหามีส่วนเกินแบบอั้ม อยากใส่เสื้อผ้าสวยๆ แต่ไม่กล้าใส่ ลองวิธีนี้ดูสำหรับอั้มว่ามันเวิร์กจริงๆ น้า^^ ใครอยากลองทำไปปรึกษาดูก่อนที่ Line ของมาสเตอร์พีซ คลินิก @masterpiececlinic  กันก่อนได้ค่ะ อิอิ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้