ดู: 4496|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อุทาหรณ์+ความตื่นเต้นในการเสริมจมูกครั้งแรก (อ่านกันนะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
การฉีดยาชากำลังจะจบลงพร้อมกับที่หมอลองกดจมูก บิดจมูกผมไปมา  (อยากจะบอกว่าฉีดยาชานี่ใช้เวลาประมาณ 20-25 นาทีเลย)   เสร็จจากนั้นความรู้สึกว่ามีคนมาทำอะไรกับจมูกเรานี่เหลือน้อยเต็มที  ได้ยินแต่เสียงเหมือนคนขูดจมูกแกร๊กๆ (ตอนนั้นหลับตาซะเป็นส่วนใหญ่มีลืมตามาดูบ้าง)  พร้อมกับที่เห็นหมอเอาผ้าก็อตทำเป็นเส้นๆ เหมือนด้ายสอดเค้าไปแล้วดึงออกมาพร้อมกับน้ำแดงจำนวนมาก (อะจึ๋ย..)    แล้วก็ตามมาด้วยเสียงเหมือนคนขูดจมูกแกร๊กๆ อีกรอบ  ตามด้วยผ้าก็อตเหมือนเดิม  แล้วก็เหมือนมีคนยัดอะไรเข้ามาแต่ไม่เจ็บนะ (คิดว่าหมอยัดน้องซิเข้ามาอ่ะครับ)  ได้ยินหมอบอกว่ามันใสไป  แล้วหมอก็ไปเอาออกอีก  มายัดครั้งที่2 หมอบอกพอดีเลย   จากนั้นหมอมนัสช่วยห้ามเลือดหมอเฉลิมเย็บปิดแผลแล้วก็เสร็จสิ้นภารกิจในครั้งนี้  (หมอทั้งสองท่านเมื่อเสร็จก็ออกไปเลยครับ) ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีได้มั้ง (เหอๆ นาทีล่ะ 2000 พันเลย...อะจึ๋ย)
พยาบาลผู้ช่วยให้ผมนอนซักพักก็ปลดเชือกที่ข้อมือเช็ดยาฆ่าเชื้ออีกครั้ง   พอลุกขึ้นได้ก็ลี่ไปหากระจกเลย  พอส่องกระจกไปแล้วไม่มีความดีใจเลยซักนิด (สงสัยคาดหวังมากไป)  คำถามแรกในใจเกิดขึ้นทันทีว่าได้มาแค่นี้เหรอว่ะ  อุตส่าห์เก็บเงินและรอมาตั้งปี  จากนั้นเค้าก็ให้ไปถ่ายรูปอีกครั้งเป็นการเสร็จสิ้นจริง   ออๆ ลืมไปเค้าไม่มีใบเสร็จให้เราน่ะอันนี้แอบงงมากๆ  สถานพยาบาลก็ถูกต้องแต่ไม่มีใบเสร็จให้คนไข้  (กำเจงๆๆๆๆๆ)

ออกมาข้างนอกเฮียบอกว่าเออดูดีว่ะเหมือนพระเอกหนังจีนเลยเหมือนลูกครึ่งเลยว่ะ อ้าวกำอยากเหมือนพระเอกเกาหลีอ่ะเฮียอีกอย่างลูกครึ่งนี่มันครึ่งอะไรอ่ะเฮีย  (เฮียคงชอบเพราะบอกทำเป็นธรรมชาติมากๆ  ไม่มีรอยด้วยดูไม่รู้เลยว่าทำมา   อ้าวกำอีกล่ะธรรมชาติเกิ๊นไปอ่ะเฮีย)  ก็เลยนั่งถ่ายรูปไว้สองสามรูป พอดูรูปแล้วกังวลมากเลยครับมันหน้าไม่เปลี่ยนเลยถ่ายรูปก็เหมือนตอนไม่ได้ทำเลย (เค้าอยากจะได้คมๆ นะ)  แต่ก็นะทำมาแล้วให้มันเข้าที่ก่อนล่ะกัน มันคงดีขึ้น

ปัจจุบันผ่านมา 2-3 วันแล้วไม่ค่อยบวมกับช้ำ   แต่ส่องกระจกแล้วทำใมมันไม่ต่างจากเดิมเลยถ่ายรูปก็ไม่เปลี่ยนแปลงเลย (เข้าใจนะว่าคนมันหน้าตาไม่ดีแต่อยากดูดีกว่านี้นี่น่า)   จิตตกมากๆ เลยครับแอบเหวี่ยงนู้นนั่นนี่ เหวี่ยงหมอด้วยเพราะเชื่อในตัวหมอเกิน 100%  ยิ่งมาดูรูปรีวิวเพื่อนด้วยแล้วมันมีแต่ความอิจฉา+ริษยาอ่ะ (เป็นหวานๆ เลยตรู)  ทำใมหมอที่เป็นอันดับหนึ่งในใจเราให้เรามาแค่นี้  หงุดหงิดมากมายก็เลยมาขอใช้พื้นที่นี้ระบาย+เป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนได้เตรียมตัวกันให้ดีนะครับ  ก่อนออกจากคลินิกแอบไปถามหมอว่า หยดน้ำที่ผมขอหมอให้มารึเปล่าครับ  หมอบอกว่าเนื้อเรามันบางไปเดี๋ยวค่อยมาทำใหม่เอากระดูกหูมาต่อปลายจะได้สวยๆ   (เออคุณหมอคับทำใหม่ผมก็ต้องใช้เงินอีก ไหนจะพักฟื้น ไหนจะลางานอีกอ่ะ  ไหนใครๆ บอกว่าหมอเสริมจมูก+แต่งปลายจมูกสวยอันดับหนึ่งไงงงงงงง)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-23 12:26:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การฉีดยาชากำลังจะจบลงพร้อมกับที่หมอลองกดจมูก บิดจมูกผมไปมา  (อยากจะบอกว่าฉีดยาชานี่ใช้เวลาประมาณ 20-25 นาทีเลย)   เสร็จจากนั้นความรู้สึกว่ามีคนมาทำอะไรกับจมูกเรานี่เหลือน้อยเต็มที  ได้ยินแต่เสียงเหมือนคนขูดจมูกแกร๊กๆ (ตอนนั้นหลับตาซะเป็นส่วนใหญ่มีลืมตามาดูบ้าง)  พร้อมกับที่เห็นหมอเอาผ้าก็อตทำเป็นเส้นๆ เหมือนด้ายสอดเค้าไปแล้วดึงออกมาพร้อมกับน้ำแดงจำนวนมาก (อะจึ๋ย..)    แล้วก็ตามมาด้วยเสียงเหมือนคนขูดจมูกแกร๊กๆ อีกรอบ  ตามด้วยผ้าก็อตเหมือนเดิม  แล้วก็เหมือนมีคนยัดอะไรเข้ามาแต่ไม่เจ็บนะ (คิดว่าหมอยัดน้องซิเข้ามาอ่ะครับ)  ได้ยินหมอบอกว่ามันใสไป  แล้วหมอก็ไปเอาออกอีก  มายัดครั้งที่2 หมอบอกพอดีเลย   จากนั้นหมอมนัสช่วยห้ามเลือดหมอเฉลิมเย็บปิดแผลแล้วก็เสร็จสิ้นภารกิจในครั้งนี้  (หมอทั้งสองท่านเมื่อเสร็จก็ออกไปเลยครับ) ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีได้มั้ง (เหอๆ นาทีล่ะ 2000 พันเลย...อะจึ๋ย)
พยาบาลผู้ช่วยให้ผมนอนซักพักก็ปลดเชือกที่ข้อมือเช็ดยาฆ่าเชื้ออีกครั้ง   พอลุกขึ้นได้ก็ลี่ไปหากระจกเลย  พอส่องกระจกไปแล้วไม่มีความดีใจเลยซักนิด (สงสัยคาดหวังมากไป)  คำถามแรกในใจเกิดขึ้นทันทีว่าได้มาแค่นี้เหรอว่ะ  อุตส่าห์เก็บเงินและรอมาตั้งปี  จากนั้นเค้าก็ให้ไปถ่ายรูปอีกครั้งเป็นการเสร็จสิ้นจริง   ออๆ ลืมไปเค้าไม่มีใบเสร็จให้เราน่ะอันนี้แอบงงมากๆ  สถานพยาบาลก็ถูกต้องแต่ไม่มีใบเสร็จให้คนไข้  (กำเจงๆๆๆๆๆ)

ออกมาข้างนอกเฮียบอกว่าเออดูดีว่ะเหมือนพระเอกหนังจีนเลยเหมือนลูกครึ่งเลยว่ะ อ้าวกำอยากเหมือนพระเอกเกาหลีอ่ะเฮียอีกอย่างลูกครึ่งนี่มันครึ่งอะไรอ่ะเฮีย  (เฮียคงชอบเพราะบอกทำเป็นธรรมชาติมากๆ  ไม่มีรอยด้วยดูไม่รู้เลยว่าทำมา   อ้าวกำอีกล่ะธรรมชาติเกิ๊นไปอ่ะเฮีย)  ก็เลยนั่งถ่ายรูปไว้สองสามรูป พอดูรูปแล้วกังวลมากเลยครับมันหน้าไม่เปลี่ยนเลยถ่ายรูปก็เหมือนตอนไม่ได้ทำเลย (เค้าอยากจะได้คมๆ นะ)  แต่ก็นะทำมาแล้วให้มันเข้าที่ก่อนล่ะกัน มันคงดีขึ้น

ปัจจุบันผ่านมา 2-3 วันแล้วไม่ค่อยบวมกับช้ำ   แต่ส่องกระจกแล้วทำใมมันไม่ต่างจากเดิมเลยถ่ายรูปก็ไม่เปลี่ยนแปลงเลย (เข้าใจนะว่าคนมันหน้าตาไม่ดีแต่อยากดูดีกว่านี้นี่น่า)   จิตตกมากๆ เลยครับแอบเหวี่ยงนู้นนั่นนี่ เหวี่ยงหมอด้วยเพราะเชื่อในตัวหมอเกิน 100%  ยิ่งมาดูรูปรีวิวเพื่อนด้วยแล้วมันมีแต่ความอิจฉา+ริษยาอ่ะ (เป็นหวานๆ เลยตรู)  ทำใมหมอที่เป็นอันดับหนึ่งในใจเราให้เรามาแค่นี้  หงุดหงิดมากมายก็เลยมาขอใช้พื้นที่นี้ระบาย+เป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนได้เตรียมตัวกันให้ดีนะครับ  ก่อนออกจากคลินิกแอบไปถามหมอว่า หยดน้ำที่ผมขอหมอให้มารึเปล่าครับ  หมอบอกว่าเนื้อเรามันบางไปเดี๋ยวค่อยมาทำใหม่เอากระดูกหูมาต่อปลายจะได้สวยๆ   (เออคุณหมอคับทำใหม่ผมก็ต้องใช้เงินอีก ไหนจะพักฟื้น ไหนจะลางานอีกอ่ะ  ไหนใครๆ บอกว่าหมอเสริมจมูก+แต่งปลายจมูกสวยอันดับหนึ่งไงงงงงงง)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-23 12:26:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อุทาหรณ์ที่ผมนำเสนอ มีแบบนี้นะครับ
1.        เลือกแบบที่เราคิดว่าอยากได้ที่สุดฟันธงไปเลยว่าอยากได้แบบไหน (ย้ำครับว่าแบบที่เราอยากได้มากที่สุด ส่วนหมอจะทำได้ไม่ได้เอาไว้ไปคุยกันกับหมออีกที)
2.        แนะนำให้ทำโด่งๆ ไปเลยเท่าที่เนื้อจมูกเราจะรับได้ไปเลย (จะได้ไม่ต้องมานั่งวิตกกังวลแบบผมขอไม่หลอกเข้ากับหน้าเป็นงัยมรึงสมใจเลย)
3.        อย่าไขว่เขว้กับความเห็นคนอื่นทำทั้งทีเอาโด่งๆ ไปเลยเงินไม่ใช่บาทสองบาท  รอก็นานแสนนาน
4.        พยายามอย่าตื่นเต้นมีสตินะครับจะได้บอกความต้องการให้หมอทราบ แล้วก็คุยให้เคลีย หมอมีลูกค้าเยอะเพราะฉะนั้นเราอยากได้แบบไหนบอกไปเลยเพราะเวลาหมอมีค่า เพราะฉะนั้นเราก็ต้องใช้เวลาที่หมอให้มาอย่างคุ้มค่า อย่าเอออย่างง (ของผมนี่แอบงงคุยกันไม่เกิน 20 คำ)
5. บรรยากาศในคลินิกจะทำให้เราเกร็ง ควรหัดตั้งคำถามที่จะถามหมอไว้ด้วย  ไปถึงหมอแล้วจะได้ถามได้เลย  เพราะคนที่คลีนิกเค้าก็ทำงานไม่มีเวลาให้เราถามได้ตลอดเวลาและตลอดข้อสงสัย  เวลาเข้าเปิดโอกาสให้แล้วใช้เต็มที่  พอไปขึ้นเขียงเอ้ยเตียงแล้วจะเปลี่ยนจะทำอะไรก็ยาก
6.        เตรียมซื้อเจลทาลดบวม ถุงประคบเย็นไว้เลย  ที่คลินิกมีให้แค่ยาทานลดบวม  ยาแก้อักเสบ  พาราแก้ปวด  และผ้าก็อตอีก 3 แผ่นเท่านั้นนะครับ
7. ขอให้เพื่อนๆ โชคดีกันทุกคนได้จมูกสวย เปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้นๆ ไปเลยคับโผม
คงไม่ได้ลงรูปให้เพื่อนๆ ดูนะครับ (หนังหน้าไม่ผ่านอย่างแรง)  เดี๋ยวคงเก็บเงินไปแก้อีกทีแน่นอนครับ (แต่ยังไม่รู้ว่าที่ไหนรอหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อน) ไปทำครั้งหน้าจะเอารูปแบบจมูกไปโชว์ก่อนที่จะคุยกับหมอเลยคอยดูเถอะ  แล้วก็จะบอกหมอว่าเอาโด่งๆๆๆๆ ไปเลยคับคุณหมอ
ถูกต้องครับ ก่อนทำต้องบอกหมอไปเลย ว่าขอโด่งเว่อร์ๆ   โด่งแบบไม่ต้องกลัวหน้าเปลี่ยน   

เอารูปนายแบบที่เราเห็นว่าโด่งสุดๆ ไปให้หมอดู  แล้วบอกหมอว่า เอาให้ใกล้เคียงรูปที่สุด

ผมทำออกมา ตอนแรกมันก็โด่งเว่อร์ดีนะ ถูกใจเลย

แต่พอเข้าอาทิตย์ที่ 2-3  เริ่มหายบวม แล้วมันก็ยุบลงๆ จนเกีอบไม่ต่างจากของเก่า (เศร้า ไม่รู้จะยุบลงอีกถึงเมื่อไหร่)

แต่ถ้าเอารูปเก่าๆ มาเทียบกับรูปหลังทำดู จะรู้เลย ว่ามันเปลี่ยนไปมากๆ  

แต่เราดูไม่ออกเอง อาจเพราะชินกันหน้าใหม่แล้ว
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-23 15:01:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะอ่านกันไม่รู้เรื่อง
อ่านอันนี้ก่อนข้างบนนะครับ

ไปเสริมจมูกกับคุณหมอเฉลิมมาเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมาครับ  เหตุการณ์เกิดขึ้นดังนี้ครับ
มีคิวกับหมอตอนมืดเลยแต่ไปถึงก่อนประมาณซักห้าโมงครึ่ง ตอนแรกกะว่าจะไปหาไรกินก่อนเดินไปเดินมาเปลี่ยนใจไปแจ้งชื่อกับเจ้าหน้าที่ไว้ก่อนดีกว่า
พอไปถึงแจ้งชื่อที่เคาน์เตอร์เจ้าหน้าที่ก็ให้ไปกรอกประวัติเชนยินยอมการผ่าตัด เสร็จแล้วให้ออกมารอข้างนอก  ซักแป๊บเดียวได้มั้งเจ้าหน้าที่เรียกให้ไปถ่ายรูปๆ เสร็จเค้าบอกว่าคิวที่จะทำก่อนยังไม่มาจะทำเลยไหม อ้าวเหรอผมยังไม่ได้คุยกับคุณหมอเลยนะครับ
"ค่ะเดี่ยวรอพบคุณหมอเลยก็ได้ค่ะ ออกไปรอข้างนอกก่อนนะค่ะ" จนท.
รออยู่ประมาณ 3 นาที จนท. ก็เชิญไปรอหมอที่ห้องปรึกษา  หมอเข้ามาผมก็ยกมือสวัสดีแล้วหมอก็นั่งลง
คำแรกที่หมอถาม "จะเอาแบบไหนล่ะ"
ตอนนั้นอารามตื่นเต้น+ตกใจประกอบก่อนมาคุยกับพี่ชายที่มาด้วยกันเค้าบอกให้เอาแบบเข้ากับหน้าไม่หลอกหน้าก็เลยบอกหมอไปว่า "เอาโด่งคับหมอแต่ไม่หลอกเข้ากับหน้าครับ"
หมอก็เข้ามาจับดูจมูกแล้วบอกว่า "ได้ๆ" แล้วหมอก็ลุกไปเลย  อ้าวหมอแบบที่ผมเอามาหมอยังไม่ได้ดูเลย (อุตส่าห์ปริ๊นมาซะเยอะ สีด้วย) รอกันมาค่อนปีคุยกันแค่เนียะ แต่ก็ไม่รู้จะทำไงหมอออกไปแล้ว  ตอนนั้นในใจบอกว่าเชื่อฝีมือหมอน่ะ รอมาได้เกือบปี  จากนั้น จนท.เรียกให้ไปเลือกซิลิโคนมีแบบ 18000 กับ 20000  ผมเลือก 20000 เลยไม่ดูอีกเพราะอยากให้สิ่งที่ดีที่สุดเค้าสู่ร่างกาย  จากนั้นก็ให้พี่ชายไปกดเงินมาให้ จนท.ก็พาเข้าไปล้างหน้าเค้าบอกให้ล้างด้วยสบู่ 2 รอบ แล้วน้ำเปล่าอีกรอบแล้วก็ล้างในโพรงจมูกด้วย (อยากจะบอกว่าสบู่ล้างออกอยากมากๆ)  ล้างหน้าเสร็จเค้าให้ไปนอนรอบนเตียงเลย  ตอนมาไม่รู้สึกตื่นเต้นเลยเพราะเราคิดว่าหาข้อมูลมาเยอะ+เชื่อฝีมือคุณหมอตามที่รู้มาจากเพื่อนๆ ในเวปนี้  ตอนอยู่บนเตียงนี่แอบตื่นเต้นและกังวลมาก  นอนรอซักพักพยาบาลก็เข้ามาเช็ดทำความสะอาดโพรงจมูกให้เช็ดอยู่ข้างล่ะ 5 ก้าน cotton bud มั้ง เช็ดเสร็จแต่ล่ะทีน้องเค้าก็ชู้ด cotton bud ข้ามผ่านตัวเราไปลงถังขยะประหนึ่งว่าชู้ดลูกบาสอยู่ก็ไม่ปาน (ท่าทางจะมั่นใจซะด้วย (- -")   เสร็จอยากเช็ดโพรงจมูกต่อด้วยเช็ดยาฆ่าเชื้อทั่วใบหน้า  แล้วก็เอาผ้ามาปิด (ไม่ได้ปิดแบบคลุมทั้งหน้านะเหลือบริเวณหน้าไว้...รีบบอกไว้ก่อนเดี๋ยวจะมีคนบอกให้ปิดทั้งหน้าไปเลย 55+++)  แล้วก็มัดมือ (กันตอนผ่าเสริมจมูกคนไข้จะเอามือมาจับอะคับกันเชื้อโรคจากมือเราแล้วก็ลดอุปสรรคในการทำงานของหมอคับ)  หลังจากนั้นก็มีหมออีกท่านหนึ่งมาเดินอยู่ใกล้ เอาซิลิโคนมาทาบมั้ง จับผ้าก็อต สำลี มาวางไว้ตรงคางกับหน้าผาก (ทราบชื่อว่าหมอมนัสคับ)  ก็เลยถามคุณหมอว่า “คุณหมอจะเป็นคนเสริมให้ใช่ไหมครับ”   
“หมอไม่ได้ทำให้หรอกครับหมอเฉลิมจะเป็นคนทำ”
“ออ ครับๆ”
“แต่หมอจะช่วยฉีดยาชาให้นะ”
“คับๆ คุณหมอ”
“แล้วเคยผ่าตัดอะไรมาไหม”
“เคยคับคุณหมอ ผมเคยผ่า.......” บอกหมอไป
“เหรอ แล้วฉีดยาชายาสสบล่ะเคยไหม”
“ไม่เคยคับคุณหมอ”
“งั้นหมอจะฉีดยาชาแล้วน่ะ เข็มแรกจะเจ็บมากหน่อย”
“ครับ” หลังจากนั้นเข็มแรกก็มาฉีดตรงรอยต่อรูหายใจของเราอ่ะคับ  เจ็บมากมายจริงๆ  เจ็บแค่ไหนหรอแค่น้ำตาซึมบวกร่างกายกระตุกแค่นั้นเอง  พอฉีดแล้วหมอก็จะควานเข็มเพื่อจะให้ยาซึมไปทั่ว  เข็มแรกผ่านไปเข็มสองก็ตามมาแต่รู้สึกเจ็บน้อยกว่าเข็มแรกเพราะมันเริ่มชาแล้ว  ระหว่างที่หมอฉีดยาชาให้ก็เลยถามหมอว่า “หมอครับต้องฉีดกี่เข็มครับหมอ”  
“ก็ประมาณ 60 cc คับ เข็มใหญ่ก็ซักสองสามเข็ม เข็มเล็กก็เยอะหน่อย” อันนี้ไม่ใช่หมอมนัสตอบแต่เป็นหมอเฉลิม หมอหายไปทำธุระที่ห้องน้ำมาบอกเพื่ออะไรฟร่ะ
เงียบคับเงียบพร้อมกับบอกหมอไปว่า“เข็มเล็กดีแล้วคับคุณหมอ”
จากนั้นหมอเฉลิมก็มาล้างมือ ระหว่างล้างผมก็พยามบอกเจตนากับหมออีกทีว่า  เพราะลังเลว่าตอนแรกทีบอกไปมันจะได้มาน้อย
“หมอคับเอาโด่งๆ นะครับ ขอหยดน้ำด้วยครับ”  
“ได้คับๆ”หมอตอบมาแอบใจชื้น
“แบบจมูกผมเอามาเยอะเลยหมอจะดูไหมคับ” เงียบคับเงียบแต่ไม่รู้จะทำไงแล้วมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ขอบคุณครับที่มาแชร์ประสบการณ์ ผมก็มีเวลาเตรียมตัวมานาน แต่ก็กลัวอารมณ์ตรงหน้าห้องผ่าตัดนี่แหละครับ คงต้องตั้งสติให้มั่น
น่าเห็นใจนะคับที่ทำมาแล้วไม่ได้ดั่งใจ ไงก็สู้ต่อไปเน้อ
อย่าลืมเอารูปมาอวดกันบ้างนะครับ
ลองรอดูไปก่อนซิครับ เพื่อมันยุบสนิทแล้วอาาจพเห็นความเปลี่ยนแปลงก็ได้

เป็นกำลังใจให้นะครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-23 17:12:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณกูรูทุกท่านครับทั้งคุณ harizy  คุณแทนไท  คุณkurama  คุณmonman  คุณneung975  ที่เข้ามาอ่านและให้กำลังใจ
คือจะบอกว่าไงดีล่ะคับก่อนจะทำนี่แบบว่าหารูปต้นแบบหาข้อมูลทุกวัน แล้วก็คัดว่ารูปไหนเหมาะกับเราอย่างไหนที่เราชอบ แล้วก็ไปปริ้๊นไว้ซะเยอะไงคับ จนวันใกล้ๆ นี่คือแบบไหนก็ได้แล้วมั้งเพราะทำกับหมอขั้นเทพ เพราะยิ่งหาก็ยิ่งลังเลแล้วไม่รู้ว่าต้องทำอะไรยังไงบ้าง ก็เลยโยนความหวังความเชื่อใจไปไว้ให้หมอหมดไงครับ (ความคาดหวังมันเลยสูงปี๊ด)  แต่ทำออกมาแล้วมันไม่เป็นอย่างที่หวัง  แต่ก็ได้ประสบการณ์มาหลายอย่างก็เลยเอามาแชร์ให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันดูเพื่อเป็นประโยชน์คับ แล้วก็ได้ข้อสรุปต่างๆ ตามที่แนะนำไว้ 6 ข้อ 7 ข้อนั่นแหล่ะครับ  ทำทั้งทีเอาสวยๆ โด่งเว่อร์ๆ ไปเลยคับเดี๋ยวหมอดูให้เองว่าเนื้อจมูกเราไหวไหม  ไม่ได้ตำหนิคุณหมอนะคับผมอาจจะไม่เคลียเอง ฝีมือคุณหมอดีอยู่แล้ว
ก็ได้แต่หวังว่าประสบการณ์ของผมครั้งนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ คนอื่นบ้าง
ยังไงขอบคุณทุึกคนนะครับ
ควรจะต้องได้ใบเสร็จมาด้วยนะคะ พี่เขาลืมหรือเปล่า เพราะเราเพิ่งทำมายังไม่ถึงสองเดือน พี่เขาก็ให้ใบเสร็จมาโดยที่ไม่ต้องทวงถามเลยนะคะ แต่ไงเขาก็มีหมายเลขเคสคุณอยู่แล้ว และคุณก็มีบัตรนัดที่มีหมายเลขเก็บไว้ด้วยนี่นา

แต่คุณยังโชคดีนะ ที่แค่โด่งไม่ได้ดั่งใจ แต่เราน่ะ ยุบลงๆทุกวันจนจะเหมือนไม่ได้ทำอยู่แล้ว แต่คนก็ดูรู้นาว่าทำเพราะมันยังเห็นสันซิลิโคนอยู่ แถมเบี้ยวอีกตะหาก เข้าใจเลยว่าความผิดหวังเป็นไง แต่คุณหมอท่านดูท่าทางใจดีมากนะ ถ้ามันยุบเต็มที่แล้วไม่ชอบลองปรึกษาคุณหมอขอแก้ดูซิคะ รับประกันแก้ให้ฟรีภายใน 1 ปีนี่นา ยังไงก็ขอให้จมูกสวยวันสวยคืนนะคะ
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ต่อไปครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
รอหายบวมแล้วจมูกมันอาจจะเข้ากับหน้าของ เจ้าของกระทู้เองก็ได้น่ะครับ
แต่อาจธรรมชาติๆ จริงๆเกินไปก็ได้ครับ

ผมว่ารูปต้นแบบจมูกสวยๆ นั้น ตัวจริงๆเป็นๆ เค้าอาจจะมีจมูกที่โด่งเว่อร์น่ะ ถึงถ่ายรูปมาดูสวยมีมิติ
เพราะฉะนั้นผมจะจำข้อนี้ไปบอกคุณหมอครับ อิอิ
2.  แนะนำให้ทำโด่งๆ ไปเลยเท่าที่เนื้อจมูกเราจะรับได้ไปเลย (จะได้ไม่ต้องมานั่งวิตกกังวลแบบผมขอไม่หลอกเข้ากับหน้าเป็นงัยมรึงสมใจเลย)

ขอหล่อแบบเกินธรรมชาติ 555555555
หายไวไวน่ะครับ
ขอบคุณครับ
เข้ามาให้กำลังใจ ครับ
ขอบคุณที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์คะ ได้ความรู้อะไรเพิ่มมากมาย ก่อนที่เราเองจะตัดสินใจไปทำในไม่ช้า
ขอให้เจอที่ถูกใจทำออกมาหล่อๆนะคะ
ปกติของหมอเฉลิมนี้ ถ้าทำแล้วไม่พอใจหมอแก้ให้หรอครับ ?
มาให้กำลังใจด้วยคนคร้า....
ใจร่มร่มค่ะ บางทีเนื้อเจ้าของจมูกไม่อํานวยก็ได้ค่ะ คิดแง่ดีปลอดภัย ไม่เบี้ยวเนอะ
ขอบคุณกูรูทุกท่านครับทั้งคุณ harizy  คุณแทนไท  คุณkurama  ค ...
ต้นฉบับโพสต์โดย sonow เมื่อ 2010-9-23 17:12

ขอบคุณที่มาแชร์ให้เพื่อนๆ ได้รับทราบกันนะค๊าบบบบบบบบบบ รู้เลยว่าแอบผิดหวังเล็กๆ แต่ยังไงก็อย่าไปเครียดกะมันมากนะคับ มั่นใจในตัวเองไว้ หล่อแบบเบาๆ กิกิกิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้