ดู: 3085|ตอบกลับ: 9

[ทำจมูก] เปลี่ยนจมูกสั้นให้เป็นยาว สมดั่งใจ โดยหมอศรัณย์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Amornpun เมื่อ 2017-8-5 19:07

สวัสดีค่ะ วันนี้ดิฉัน ฟ้าใหม่ นะคะ จะมาแชร์ประสบการณ์เรื่องจมูกค่ะ จากเดิม ฟ้าใหม่เป็นคนจมูกสั้น หรือเรียกง่ายว่า จมูกหมู นั่นเอง เวลาถ่ายรูปแล้วไม่โดดเด่นเลย ไม่เข้ากับใบหน้าอย่างมาก ลำบากในการหามุมถ่ายรูปมากๆๆๆๆค่ะ อยากจะปังเหมือนคนอื่นบ้างจัง และที่สำคัญเราก็เคยเสริมมาแล้วแต่ทำไม่ยังไม่ปัง เหมือนคนอื่นซะทีนะ ไม่เข้าใจจุง เรามาเข้าเรื่องเลยดีกว่า
ฟ้าใหม่อยากเปลี่ยนจมูกใหม่แล้ว เลยทำการค้นหาเป็นอย่างมาก หลายคลินิกที่ได้เข้าไปปรึกษาก็ยังไม่กล้าตัดสินใจทำ ได้เห็นพี่สาวไปทำจมูกมา แล้วถูกใจมาก ทรงพุ่งปังสุดๆ ถูกใจเลย พี่สาวได้แนะนำว่าไปทำที่คลินิกหมอศรัณย์ อินทามระ 43 มา ฟ้าใหม่เลยลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอดูบ้าง

เป็นรูปที่ก่อนหลังทำนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-5 18:39:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 16 พ.ค. 60 ฟ้าใหม่ได้ตัดสินใจลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอศรัณย์ คลินิกดูสะอาด มีมาตรฐาน ค่ะ พอถึงคิวปรึกษา คุณหมอมองปุ๊บ พูดเลยค่ะ ฟ้าใหม่ต้องแก้จมูกแบบเทคนิคโอเพ่นกระดูกซี่โครงค่ะ เป็นเทคนิคการแก้จมูกจากสั้น เชิด ทำให้ยาวเรียวได้ ตอบโจทย์ที่สุด ก็เลยถามคุณหมอว่าต้องตัดปีกจมูกด้วยไหม คุณหมอบอกว่าถ้าเสริมแล้วจมูกจะยีดยาวขึ้นอาจจะไม่ต้องตัดก็ได้ ต้องตอนเสริมก่อนค่ะ ฟ้าใหม่เลยบอกว่าพี่สาวแนะนำมาค่ะ เห็นทรงที่คุณหมอทำให้พี่สาวแล้วถูกใจมาก อยากได้ พอบอกชื่อไป คุณหมอก็จำได้เลย น่ารักมากๆๆ เลยค่ะ ใส่ใจอย่างมาก อธิบายให้เข้าใจถึงปัญหาที่เป็นอยู่ อธิบายดีมากๆๆ ใจดี จัง ฟ้าใหม่เลยตัดสินใจผ่าตัดที่โรงพยาบาล และเลือกทำตามที่คุณหมอแนะนำเลยค่ะ นัดจองคิวเสร็จทันที ยอมจ่ายแพงดีกว่าทำที่โรงพยาบาลนอนพักรักษาตัว
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-5 18:42:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
และแล้วก็มาถึงวันที่ผ่าตัด เจ้าหน้าที่ก็ได้นัดมาเจอที่โรงพยาบาลเลยค่ะ เป็นการผ่าตัดแบบดมยาสลบ โดยแพทย์วิสัญญีเฉพาะทาง ต้องงดน้ำงดอาหาร ตามแพทย์สั่งนะคะ มั่นใจได้ 100% ไม่ต้องกลัวใดๆ แม้กระทั้งความเจ็บ ตื่นเต้นที่สุด
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-5 18:44:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาแล้วจ้า ผ่านมา 3 วัน ถอดเฝือกแล้วจ้า ดั้งใหม่สุดปั้ง
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-5 18:46:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
7 วัน ผ่านไป ตัดไหมทันที เห็นได้ชัดๆถึงความยาวเลยจ้า รูปทรงยังไม่ค่อยชัด แต่ที่ต้องการมันใช่เลยค่ะ จมูกดูยาวขึ้นไม่สั้นเหมือนแต่ก่อนเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-5 18:47:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Amornpun เมื่อ 2017-8-5 18:48

เริ่มเห็นแววความสวยแล้วจ้า 1 เดือนผ่านไป จมูกเริ่มสวย จากที่เคยสั้น เหมือนจมูกหมู คิดว่าจะไม่มีวันนี้แล้ว หน้าเริ่มคมสวยขึ้น ยาว พุ่ง ขึ้น อย่างเห็นได้ชัด เปลี่ยนจากเดิมไปมากๆเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-5 18:58:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่สุดละ ทุกวันนี้ชีวิตฟ้าใหม่ มีความสุขมากค่ะ จากแต่ก่อนไม่มั่นใจ เดี๋ยวนี้ฟ้าใหม่มีความมั่นใจมากขึ้นค่ะ ตอนนี้ลูกค้าเห็นหน้าไม่ต้องพูดไรมากแล้ว พูดแต่ว่าฟ้าใหม่ไปทำอะไรมาสวยขึ้น ทำให้ฟ้าใหม่มีแรงจูงใจในการลดน้ำหนักเพื่อให้สวย รวย ปัง  ชีวิตดี๊ดีเกิดขึ้นที่คลินิกหมอศรัณย์
ตั้งแต่ทำมา โหงวเฮ้งดีขึ้น ขายอะไรหยิบจับอะไรก็เป็นเงินเป็นทอง จุดเปลี่ยนของชีวิตเลยค่ะ ฟ้าใหม่อยากจะขอขอบพระคุณ คุณหมอศรัณย์ มากๆเลยนะคะ และขอบคุณพี่ๆเจ้าหน้าที่ทุกท่านน่ารัก คอยติดตามอาการอยู่ตลอดเลย ฝากถึงเพื่อนๆทุกคนที่มีปัญหาจมูกสั้น และต้องการให้ยาวขึ้น แนะนำมาปรึกษาที่คลินิกหมอศรัณย์นะคะ ตอบโจทย์ทุกปัญหา อยากจะแชร์ประสบการณ์ดีๆนี้ไว้เผื่อเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจ ให้เพื่อนๆทุกคนที่อยากสวย รวย ปัง มาที่นี่นะคะ
โพสต์ 2017-8-29 18:33:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอดา we clinic ก็ทรงสวยพุ่งนะ
โพสต์ 2017-11-1 18:30:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวย พุ่งมากเลยค่ะ
โพสต์ 2020-4-22 11:55:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงจมูกเดิมคล้ายๆกันเลย ครั้งแรกที่ทำตอนหลังๆมันเบี้ยว เหมือนจะทะลุด้วย แต่เราไปแก้กับหมอปิ๊กที่อัคราคลินิก เห็นรีวิวว่าหมอใจดี ปรึกษาฟรี ช่วยดูช่วยวิเคราะห์แบบไม่เสียตังเราก็ไปลองดูแล้วก็ตัดสินใจแก้กับหมอปิ๊กเลย ทรงสวยถูกใจมาก เป็นธรรมชาติดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้