ดู: 959|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต!!! เมื่อผู้ชายอ้วนดั้งแหมบ...อยากเปลี่ยนตัวเองผ่านมาแล้ว 2 ปี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mextrahold เมื่อ 2017-8-3 11:54

สวัสดีคร้าบบ ผมเอ็มนะครับ ก่อนหน้านี้ผมเคยเขียนรีวิวศัลยกรรมจมูกของตัวเองไปแล้ว เมื่อ 2 ปีที่แล้ว แต่ไม่ได้ลงในเว็บพันทิปหรอกครับ ถ้าเพื่อนคนไหนสนใจก็หลังไมค์มาได้นะครับ ผมจะส่งกระทู้ที่เคยรีวิวให้ดูกัน

บอกก่อนว่าตอนแรกก่อนที่จะทำจมูก เอ็มเป็นผู้ชายที่ดั้งจัดไปทางแหมบค่อนข้างหนัก! นอกจากไม่มีดั้งแล้วยังอ้วนดำอีก! เรียกได้ว่าครบสูตรเลยล่ะ จบเลยชีวิต จีบใคร ๆ ก็ไม่สนครับ
จนวันหนึ่งมาเจอหน้าหลานตัวเองนี่แหละครับ! เป็นหลานของญาติผมเอง ขออุ้ม ไม่ยอมให้ผมอุ้ม ยังไงก็ไม่ให้ เพราะเขากลัวผม น้ำตาตกในเลย แค่เด็กยังกลัว ดูเป็นปมเล็กๆน้อยๆนะ พอมานั่งส่องกระจกดูตัวเองก็รู้สึกว่าเราน่าจะเริ่มเปลี่ยนตัวเองจากอะไรซักอย่างนึงบ้างแล้ว

เริ่มจากช่วงสำรวจ! ระหว่างศึกษาการลดความอ้วน การดูแลตัวเอง เบ้าหน้าผมนี่ที่ชัดเจนเลยคือจมูก ไม่มีดั้งเลย คือมีแต่รูจมูกบาน ๆ ไว้หายใจแค่นั้นเลย ผมก็เริ่มหาข้อมูลพวกเสริมจมูกทั่ว ๆ ไป  จนมารู้จักการทำจมูกแบบ Nose Reconstuction เพราะคุยมาหลายหมอ เค้าบอกว่าเสริมซิลิโคนไม่สวย ไม่ตอบโจทย์ เลยต้องจบที่รีคอน  ฟังแล้วงงไหม งงสิ ผมยังงงอะตอนอ่าน 555

เอาคร่าว ๆ ละกันแบบรวบรัดไปเลย Nose Reconstuction คือจมูกแบบปรับโครงสร้าง จัดกระดูกจมูกใหม่ ยืดปลายด้วยกระดูกอ่อนกลางจมูกตัวเอง ปลอดภัยไม่ทะลุ 100% หมอการันตีครับ ! เป็นวัสดุที่ปลอดภัย เพราะมาจากร่างกายเราเอง

ที่นี่ต้องนัดปรึกษาคุณหมอก่อนจะได้ทำนะครับ เพื่อให้คุณหมอประเมินจมูกของเรา ที่นี่จะมีภาพ 3D ให้ดูหลังทำด้วยว่าจะผลที่ได้ออกมาจะเป็นยังไง ผมได้เข้าพบกับคุณหมอเบนซ์ครับ หมอคุยฮา ๆ ทำเอาไม่เครียด ไม่เกร็ง เป็นกันเองมาก

หลังปรึกษาเสร็จก็เอาเป็นว่านัดคิววันที่จะทำ สำหรับเรื่องราคา คนที่คิดว่าแพง ผมบอกเลยว่าความจริงไม่แพงนะ เพราะมีการใช้หมอวิสัญญีแพทย์ที่วางยาแบบเวลาเราผ่าตัดใหญ่จริงๆ เพราะการทำจมูกแบบนี้คือผ่าตัดใหญ่นะครับ ลองมาคิดหารเล่นๆ ถือว่าเค้าไม่เอากำไรเกินงาม

ตอนนั้นผมอุ่นใจมากว่าอย่างน้อยอุปกรณ์เครื่องมือก็คุ้มค่าใช้จ่ายเรา

วันทำผมเข้ามาที่คลินิกแต่เช้าเลยครับ มาถึงพนักงานก็พาไปเปลี่ยนชุด ทำความสะอาดหน้าให้ปราศจากเชื้อโรค! 555 ตอนแรกก็คิดว่าเออไม่ตื่นเต้นอะไรหรอก พอเจอบรรยากาศรวม ๆ ก็ตื่นเต้นเหมือนกันนะ หมอจะเข้ามาประเมินจมูกครับ ว่าทรงเราจะทำออกมาประมาณไหน วาดทรงจมูกที่หน้าเราเพื่อเตรียมตัวผ่าตัดด้วย แล้วก็เอนตัวนอนเตรียมขึ้นเขียงเลยฮะ

หลังถอดเฝือกออกวันแรกและวันที่สองครับ ใช้ชีวิตตามปกติเลย ออกไปข้างนอกได้สบาย
ไม่เจ็บ ไม่ต้องนอนโทรม ๆ อยู่บ้าน

หลังทำจมูกประมาณ 1 เดือน

จะเห็นว่าปลายยุบเรียวลงไปเยอะ ปีกเริ่มเข้าที่เรื่อยๆ รอยแผลเป็นไม่มีเหลือทิ้งไว้ **ยังจะยุบเข้าที่เรื่อยๆอีกครับ แต่ตอนนี้โคตรชอบหน้าตัวเองเลย ถ่ายรูปมันทุกวัน 555555

มีดั้งแล้วก็เข้าฟิตเนสรัว ๆ

ทรงจมูก 1 ปีกว่า เรียวสวยขึ้นกว่าเดิมเยอะ มีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยน ทำอะไรก็มั่นใจ

ปัจจุบันตอนนี้ ครบ 2 ปีแล้วคร้าบ!!!!

นอกเรื่องทำจมูกนิดนึงนะครับ... ตอนนี้ดูแลตัวเองมากขึ้น ออกกำลังกายแทบทุกวัน มีกินพวกวิตามินอาหารเสริม ทาครีมด้วยครับ ส่วนใหญ่ผมจะขัดตัว

ข้างบนจะเป็นรูปพวกส่วนผสมที่ผมใช้ขัดตัวนะ (ในนี้มีเบคกิ้งโซดา ผงขมิ้น ผงทานาคา) ใครชอบสูตรแบบไหนก็ขัดได้เลย แต่ที่ง่ายๆคือ พยายามใส่เสื้อแขนยาว ทาครีมกันแดด ขัดตัวบ้าง 2 – 3 ครั้งต่อสัปดาห์ ทาครีมทุกวันครับ ผิวก็จะดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดเลยจริง ๆ

ส่วนเรื่องจมูกผม ถ้าไม่เข้าใจก็ถามเพิ่มได้นะครับยินดีตอบนะคร้าบ ^^ FB : Armando Krit Bunruang  

1.png (286.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้