ดู: 273|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] งานแก้ไม่ง่ายอย่างที่คิดแต่ถ้าคิดจะแก้ต้องมาแก้ที่ เดอะซิบคลินิก ต้องขอบคุณหมอดารินทร์ทรงSoft Nose

[คัดลอกลิงก์]
งานแก้ไม่ง่ายอย่างที่คิดแต่ถ้าคิดจะแก้ต้องมาแก้ที่ เดอะซิบคลินิก ต้องขอบคุณหมอดารินทร์ทรงSoft Nose

ก่อนทำจมูกโยกได้

แกนโยกไม่มั่นใจ
สวัสดีค่ะ..วันนี้พีมจะมารีวิวหลังจากแก้จมูกมา ก่อนอื่นเลยโดยส่วนตัวแล้วเคยไปแก้มาจากอีกที่นึงก่อนแล้วซึ่งเกิดปัญหา คือ แกนซิลิโคนมันเด้งพอจับบิดมันก็เคลื่อนไปมาทั้งแท่งเลยบวกกับปลายจมูกเริ่มรู้สึกเหมือนจะทะลุ แต่เรายังไม่หมดความพยายามนะ เลยเริ่มหาข้อมูลเรื่อยๆ คลินิกไหนว่าดี หมอคนไหนว่าเก่ง ทั้งเก่งทำ เก่งแก้ หมอบางคนเก่งทำ หมอบางคนเก่งแก้

จมูกทรง สูงเกินไป

ก็ศึกษาเรื่อยมา แต่ก็มาเจอบางบทความบอกว่า ภาพรีวิว เชื่อถือไม่ได้อีก  เพราะหลายแห่ง จะจ้างคนหน้าตาดีมารีวิว ให้เลือกคลินิก ที่มี Before After  และโฟกัสที่งานแก้เลย
หมอที่เก่งแก้ จะเหมาะกับสิ่งที่เราต้องการมากกว่าเพราะ งานแก้ ยากกว่างานทำใหม่หลายเท่านัก ต้องพึงระลึกข้อนี้ให้มากๆ ทำให้เราเริ่มหาข้อมูลเน้นที่งานแก้มากกว่างานทำใหม่  หาไปเรื่อยๆจนมาเจอเว็บไซต์ของ ทางเดอะซิบคลินิก ก็นั่งศึกษาดูการแก้ไขรูปแบบต่างๆ

ถ่ายรูปไม่มันใจ
โดยเฉพาะจมูก ซึ่งมีเคสยากกว่าเรา บางคนเบี้ยว ยังแก้ให้กลับมาตรงได้ บางคนเนื้อจมูกหุบเข้าไปข้างในก็ยังแก้ไขโครงสร้างให้กลับมาเป็นจมูกปกติได้ เลยตัดสินใจจะนัดเข้าไปคุยเบื้องต้น และสุดท้ายก็ทำการนัดคุณหมอเลยจ้า และก็ลางานเพื่อไปแก้ไข เพราะถ้าไม่ทำตอนนี้ อีก 5 ปี  ยังไงก็ต้องแก้จมูกอยู่ดี เพราะจมูกมันจะเริ่มมีปัญหาขึ้นเรื่อยๆ อีกอย่างความสวยรอไม่ได้ 55555

โดยส่วนตัวแล้วพีมอยากมาแก้ทรงจมูกกับคุณหมอดารินทร์ค่ะเพราะได้ยินชื่อเสียงมาแยอะ และเวลามาทำเองก็รู้สึกได้เลยว่า มือเบามากอาจจะเจ็บนิดๆตอนฉีดยาฉามันจะจี้ดๆนิดๆ แต่หลังจากนั้นก็ชิวๆค่ะ พอหลังจากทำเสร็จช่วง 3 วันแรกอาจจะบวมๆนิดหน่อย แต่พอเริ่ม วันที่4-5 ก็ยุบลงไวมากๆเลยค่ะ วันที่ 7 นัดพบคุณหมออีกครั้งเพื่อแกะพาสเตอร์ที่ล็อคจมูกเอาไว้ออก วันที่ 8 ก็แต่งหน้าเบาๆไปทำงานได้สบายๆเลย

เป็นไงจ้า

จนตอนนี้ก็ครบ 14 วันแล้วทุกอย่างเรียบร้อยดีจมูกทรงสวยถูกใจและยุบไวมากจริงๆค่ะ ขนาด14 วันยังแต่งหน้าออกงานได้แล้วจะบอกเลยว่าปังมาก รออีกสักประมานนึงเดือนทุกอย่างก็เข้าที่เรียบร้อยละจะมารีวิวครบ 1 เดือนกันอีกทีนะคะ

นี้แค่ 14 วันเองนะ ออกงานแล้วจ้าาาาา บอกเลย

พีมขอบอกเลยว่า มาแก้จมูกที่นี้ ไม่ผิดหวัง จิง จิง

คุณหมอดารินทร์ เป็นมาก ก่าหมอ อีกค่ะบอกเลย แถมให้คำแนะนำเป็นกันเองมาก ประทับใจสุดๆ ไปเลย มะดูภาพกันชัดๆ ไปเลย  

มั่นใจมากขึ้น จมูก ทรงเริ่ด แค่ 14 วัน ยงกล้าโชร์หน้า ขนาดนี้ เดียวรอ 1 เดือนนะจะมาอัพไห้ดู

สำหรับใครที่ อยาก แก้จมูกแต่ หาที่แก้ไม่ได้ กลัว เกิดปัญหา ซ้ำรองมาปรึกษา คุณหมอดารินทร์ เดอะซิบคลินิก ดูนะ ไม่ต้องกลัวผิดหวังพีมกล้ารับปะกัน บอกเลยยยยยย

ครบ 14 วัน_๑๗๐๗๓๑_0007.jpg (1.72 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ครบ 14 วัน_๑๗๐๗๓๑_0007.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้