ดู: 1020|ตอบกลับ: 1

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] กำจัดไขมันต้นขา 850 cc. ใส่อะไรก็สวย!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีเพื่อนๆ อีกครั้งนะคะ ช่วงนี้อีฟพอมีเวลา ขอแชร์รีวิวที่ทำมาแบบรัวๆ เลยแล้วกัน 5555 ครั้งที่แล้วอีฟแชร์เรื่องฉีดฟิลเลอร์หน้าผากไป ใครที่ยังไม่ได้อ่านก็ตามเข้าไปส่องย้อนหลังได้ที่รีวิวหัวข้อ “เติมหน้าผากนูนสวยด้วยฟิลเลอร์ครั้งแรก มาดูผลลัพธ์ที่ได้..!” นะคะ ^^ งานฟิลเลอร์จบไป งานดูดไขมันต้นขาใหม่ก็เข้ามา ล่าสุดเราเพิ่งไปดูดไขมันต้นขากับมาสเตอร์พีซ คลินิก มา(อีกแล้ว 55555)

อย่างที่เคยบอกค่ะว่าเราเป็นคนชอบออกกำลังกาย แต่สำหรับบางคนการออกกำลังกายก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาเรื่องสัดส่วนได้เสมอไป อย่างเราที่เป็นคนมีโครงสร้างกระดูกใหญ่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ยังต้องมาเจอไขมันส่วนเกินตามต้นขาอีก บอกเลยว่าไขมันต้นขาเป็นอะไรที่ลีนออกยากมาก ต่อให้คุณออกกำลังกายหนักมากแค่ไหน โอกาสที่มันจะหลุดลอยออกไปก็ไม่ได้มีเยอะมาก มันลดยาก! ยิ่งตอนใส่กางเกงสปอร์ตออกกำลังกายยิ่งเห็นต้นขาชัดค่ะ

ก่อนดูดไขมันต้นขา

เราเลยขอใช้ทางลัดไปพร้อมกับการออกกำลังกาย ด้วยการดูดไขมันต้นขาค่ะ และนับเป็นการผ่าตัดครั้งแรกในชีวิตของเราเองเหมือนกันนะ ย้อนกลับไปก่อนหน้านี้เราศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับวิธีดูดไขมันต้นขาอยู่นานมาก จนเริ่มมั่นใจว่าหลังดูดไขมันต้นขาไปจะได้ผลลัพธ์แบบไหน ปลอดภัยแค่ไหน และต้องดูแลตัวเองยังไงต่อ   

เช็คอิน! มาปรึกษาเรื่องดูดไขมันต้นขาที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ

เราเลยนัดคิวปรึกษากับคุณหมอเกี่ยวกับเรื่องดูดไขมันต้นขาจากพี่พนักงานที่รู้จักกันค่ะ แต่ปกติจะจองคิวผ่านไลน์ของคลินิกก็ได้เหมือนกันค่ะ วันปรึกษาคุณหมอจะเอาเครื่องหนีบคล้ายๆ ที่หนีบผ้ามาหนีบที่ขาเรา ตอนแรกอายมาก เพราะคำว่าไขมัน กับคำว่าส่วนเกิน เป็นคำที่ผู้หญิงเราไม่อยากได้ยินกันอยู่แล้ว แล้วนี่ถึงขั้นมาปรึกษาเรื่องดูดไขมันต้นขา.. แต่คุณหมอบอกว่ามีคนไข้เข้ามาปรึกษาเรื่องดูดไขมันทุกวัน วันละเป็น 10 เคส โดยเฉพาะเรื่องดูดไขมันต้นขา เป็นเรื่องปกติมาก ลืมบอกว่าเราได้ปรึกษากับคุณหมอสมบูรณ์ค่ะ คุณหมอขึ้นชื่อเรื่องการดูดไขมันมาก ได้ยินมาว่าเคยประจำอยู่ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์กับโรงพยาบาลราชวิถีมาก่อนด้วย คุณหมอสมบูรณ์ประเมินว่าเรามีไขมันที่ต้นขาปานกลาง จะดูดไขมันก็ได้ หรือจะกลับไปออกกำลังกายดูก่อนก็ได้ แน่นอนเราเลือกดูดไขมัน 55555 ก็ตั้งใจแล้วว่าจะเอาไขมันออกไปให้เยอะที่สุด ที่เหลือเดี๋ยวลีนต่อเองไง ^^

ตัวอย่างหน้าตาเครื่องหนีบที่คุณหมอใช้ตรวจตอนปรึกษาค่ะ

ดูดไขมันต้นขาเสร็จแล้ว ไม่เห็นจะเจ็บเลย ><

ตอนดูดไขมันเราไม่รู้สึกเจ็บเลยจริงๆ ค่ะ เพราะเป็นการผ่าตัดใหญ่ มีการให้ยาสลบจากวิสัญญีแพทย์โดยเฉพาะ ระหว่างผ่าตัดเราก็เหมือนจะหลับๆ ไป 55555 แต่เห็นตัวเล็กแบบนี้ใช้เวลาดูดไขมัน 2 ชั่วโมงเลยนะ ตื่นขึ้นมาในห้องพักฟื้นเห็นขวดชมพูๆ วางอยู่บนโต๊ะ ลองมองดีๆ อุ่ย.. ขวดไขมัน!!

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-26 16:21:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ไขมันต้นขาที่ดูดออกมา 850 cc. แหน่ะ!!

ไขมันส่วนเกินของต้นขาทั้ง 2 ข้างที่ดูดออกมามีทั้งหมด 850 cc. ค่ะ!! ตอนหลังเรามาถามคุณหมอว่าไขมันเท่านี้ถือว่าเยอะไหม หมอบอกว่าเป็นระดับกลางๆ ไขมันต้นขาถ้าเยอะมากต้องประมาณ 1,200-1,400 cc. ขึ้นไป แต่ถ้าดูดไขมันไปแล้วยังไม่ดูแลตัวเอง ไม่ออกกำลังกาย ใช้ชีวิตไม่เป็นระเบียบ ไขมันก็จะกลับมาสะสมและเป็นปัญหาซ้ำเดิมได้อีก ป่ะๆๆ ออกกำลังกายกัน

วันที่ 2 หลังดูดไขมันต้นขา

คนส่วนใหญ่ชอบคิดว่าดูดไขมันเสร็จ ต้องอยู่เฉยๆ เคลื่อนไหวให้น้อยที่สุดเพราะกลัวมีผลกับแผล แต่จริงๆ ไม่ใช่เลย คุณหมอบอกว่าหลังดูดไขมันไปแล้ว ควรเดินให้มากขึ้น เพื่อให้น้ำของเสียที่ค้างอยู่ถูกขับออกมา แต่ก็ไม่ถึงขั้นต้องออกไปวิ่งหนักๆ ตัวเราจะรู้ลิมิตตัวเองค่ะ

รอยแผลหลังดูดไขมันก็น้อยมาก แทบไม่เป็นที่สังเกตเห็นเลย ไม่มีรอยช้ำ ทำเสร็จเดินยิ้มกลับบ้านสบายเลย 5555 ระหว่างรอให้ขาเล็กก็ต้องใส่ผ้ากระชับไปด้วย ที่สำคัญต้องออกกำลังกายต่อไปด้วยค่ะ

ตอนนี้ใส่กางเกงอะไรก็สวย โดยเฉพาะกางเกงสปอร์ตหรือเลกกิ้งนี่ พอได้ใส่ปุ๊ปเรารู้สึกได้ทันทีว่ามันฟินขึ้นเยอะเลย แถมมั่นใจอีกด้วย ออกกำลังกายสนุกขึ้นด้วย อยากฝากถึงคนที่คิดจะดูดไขมันหรืออยากลดน้ำหนักแบบจริงจังว่าการออกกำลังกายเป็นสิ่งดีค่ะ เพราะสิ่งที่เราจะได้แน่ๆ คือสุขภาพที่แข็งแรง ส่วนรูปร่างที่ดีเป็นของแถมเกรดพรีเมี่ยม 55555 เชื่อว่าใครๆ ก็อยากมีรูปร่างที่ดี เราเองก็เป็นหนึ่งในนั้น แต่ต้องสวยและดูดีอย่างมีสติค่ะ จะตัดสินใจผ่าตัดศัลยกรรมอะไรก็ตามต้องเก็บข้อมูลให้แน่น เลือกหมอให้ดี คุณหมอมีผลมากๆ ค่ะ เลือกผิดชีวิตเปลี่ยน ไว้มีโอกาสจะมาอัพเดทกันอยู่เรื่อยๆ นะคะ ขอจบรีวิวดูดไขมันต้นขาไว้เพียงเท่านี้ see ya ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้