ดู: 2954|ตอบกลับ: 11

[เสริมจมูก] ขอแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกแบบใช้ยานอนหลับรพ.เลอลักษณ์จัดให้

[คัดลอกลิงก์]
หลัง ทำ1เดือน15วัน (2).jpg

สวัสดีค่ะทุกๆคนนน ชื่อบุ๋มปนัดดา อะไม่ช่ายยยย ชื่อบุ๋มเฉยๆค่ะ คือวันนี้อยากจะมาเขียนรีวิวเสริมจมูกที่เพิ่งไปทำมาค่าาา เริ่มแรกเลยคือจมูกเราจะออกแบนๆนิดนึง แล้วก็ไม่มีดั้งอีกต่างหาก เป็นแบบนี้มาตั้งแต่เป็นเด็กน้อยแล้วแหละค่ะ สมัยเรียนเพื่อนก็ชอบล้อกันจัง ไอ้แบนบ้างไอ้บานบ้าง สารพัดคำพูดเลย ยอมใจเพื่อนจริงๆ 5555 แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ อาจจะมีนอยๆบ้างแต่ก็โอเค ไม่โกรธไม่อะไร แต่เราก็แอบคิดในใจนะคะว่าสักวันดั้งชั้นต้องโด่ง หน้าชั้นต้องสวยกว่าเดิมให้ได้ ก็ตั้งหน้าตั้งตาเรียน ใช้ชีวิตของเราไปเรื่อยๆ แล้วก็มีเข้าไปดูเพจเกี่ยวกับศัลยกรรมบ้างอะไรบ้าง จนวันหนึ่งนัดไปกินข้าวกับเพื่อนสมัยเรียน ก็กินไปคุยไปเราก็สังเกตหน้าเพื่อน เอ๊ะ!! ทำไมเพื่อนดูหน้าเปลี่ยน ตอนนั้นจมูกแบนเหมือนเรานี่หว่าทำไมตอนนี้ดั้งโด่งจัง ตัดสินใจถามเลยค่ะ ด้วยความอยากรู้ 5555 ก็ถามเพื่อนว่าไปทำอะไรมาดูสวยขึ้นดูดีขึ้น เพื่อนก็บอกว่าไปเสริมจมูกมาที่รพ.เลอลักษณ์ เราก็สนใจอะค่ะ เพราะหน้าเพื่อนดูเปลี่ยนจริงๆ จมูกก็เป็นทรงสวยมาก เราก็บอกว่า เนี่ยชั้นก็สนใจอยากจะทำอยู่นะ แล้วต้องติดต่อยังไงบ้าง เพื่อนก็บอกว่าเข้าไปดูเบอร์ในเพจโรงพยาบาลได้เลย เราก็โอเคๆตามนี้ สังสรรค์เสร็จก็แยกย้ายค่ะ พออีกวันเราก็ติดต่อไปทางรพ.เลยค่ะ ตอนแรกคิดว่าจะสอบถามก่อน ไปๆมาๆตัดสินใจทำเลยค่ะ แต่จองิวล่วงหน้าไว้ประมาณอาทิตย์หนึ่ง ขอเวลาเตรียมใจ5555 แต่เวลาผ่านไปไวมากค่ะ และวันนั้นก็มาถึง เราก็เตรียมตัวไปรพ.เลยค่ะ พอไปถึงก็เข้าไปติดต่อเลย ก็จะมีเจ้าหน้าที่คอยดูแล อธิบายและแนะนำเกี่ยวกับเรื่องรูปทรงและซิลิโคนของจมูก เราก็เลือกเป็นทรง Idol Nose ได้ทำกับหมอวีรวุฒิ ก็แอบดีใจนิดๆนะคะ เพราะเคยเห็นผลงานของหมอมาบ้างแล้ว โอเคเลยแหละ เลยคิดในใจว่าต้องออกมาสวยแน่ๆ อิอิ
ก่อนทำ (2).jpg

รูปก่อนทำค่ะ แบนได้ใจเจ้จริงๆเล้ยยยยย ทุกคนคงเข้าใจเราแล้วนะคะว่าการที่จมูกแบนแล้วโดนล้อมันเจ็บจี๊ดแค่ไหน 5555 แต่ก็ดีค่ะจะได้เป็นแรงผลักดันให้เราอยากจะพัฒนาตัวเองให้สวยขึ้น เนี่ยยยย คำพูดคำจานางเอกไปอีกกกก 55555
ต่ออีกนิดค่ะ พอเราเลือกทรงจมูกและซิลิโคนเสร็จแล้วก็ไปนั่งรอเรียกทำประวัติพร้อมกับขึ้นไปจ่ายเงิน+รับยาด้านบนค่ะ แล้วก็รอล้างหน้าเปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัด บอกเลยว่าตื่นเต้นมากถึงมากที่สุด แต่เรามาอยู่จุดนี้แล้วอะเนอะ ถ้าจะถอนตัวก็คงไม่ทันแล้วล่ะ แต่ดีนะคะหมอกับผู้ช่วยหมอก็พูดให้เรารู้สึกผ่อนคลาย พูดตลกๆ พูดยังไงก็ได้ให้เราไม่เครียด แต่ก็ดีค่ะ ตอนนั้นเราไม่ตื่นเต้นละ ใจพร้อมกายพร้อมมาก จากนั้นหมอก็ลงมือเลยค่ะ เวลาผ่านไปไม่นาน เราตื่นขึ้นมาทุกอย่างก็เรียบร้อยแล้ว ก็ไปนั่งพักที่ห้องรับรองแล้วก็กลับบ้านเลยค่ะ.....
หลัง ทำ1วัน.jpg

วันแรกก็ประมาณนี้ค่ะ ไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ เราเองก็นอนหมอนล็อกคอ กินยา แล้วก็ประคบเย็นไปด้วย
หลัง ทำ26วัน.jpg

ทำไปทำมานี่ก็ 26 วันแล้วค่ะ เข้ารูปเข้าทรงมาก เพื่อนๆทักเลยค่ะว่าหน้าแปลกขึ้น คือแบบดูดีขึ้นอะไรประมาณนี้ เชื่อเพื่อนค่ะ ส่วนตัวก็คิดว่ามันโอเคขึ้นนะ (มโนแปป5555)
หลัง ทำ1เดือน15วัน (4).jpg

หลัง ทำ1เดือน15วัน.jpg

สองภาพนี้ก็ประมาณเดือนกว่าๆแล้วค่ะ ประทับใจมาก และรู้สึกขอบคุณเพื่อนมากๆที่แนะนำให้รู้จักกับรพ.เลอลักษณ์ มีแต่หมอเก่งๆทั้งนั้นเลย เพราะว่าหมอที่นี่มีประสบการณ์และเป็นหมอศัลยกรรมตกแต่งโดยตรงทุกท่านเลยค่ะ ที่เราเลือกรพ.เลอลักษณ์ก็เพราะตรงนี้ด้วย เราคิดว่าเราสามารถไว้วางใจและสามารถเชื่อถือโรงพยาบาลได้ ซึ่งมันก็เป็นตามที่คิดแหละค่ะ เพราะมันออกมาดีมาก เราทำจมูกมาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย บวมก็ไม่ค่อยบวมมากเท่าไหร่ด้วย แต่จมูกจะสมบูรณ์แบบได้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับหมอเพียงย่างเดียวนะคะ อยู่ที่การดูแลของเราเองด้วย เราควรทำตามที่หมอบอกอย่างเคร่งครัดนะคะ เพราะเราเองก็ปฏิบัติอย่างเคร่งครัด จมูกเราเลยออกมาสวยและดูดีแบบนี้ ไม่ได้อวยค่ะ แต่เรื่องจริง ปิ๊งๆ แล้วก็ใครอยากสอบถามอะไรเชิญได้เลยค่ะ ยินดีตอบทุกคำถามที่สามารถตอบได้นะคะ จุ๊บๆ

โพสต์ 2017-9-4 14:50:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเทา่รัยค่ะ
โพสต์ 2017-11-10 17:31:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปังมากๆเลย
โพสต์ 2017-12-6 17:05:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้