ดู: 1307|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกทรง Mentis ที่ทำให้จมูกอันน้อยนิดโด่งขึ้นมาได้ by โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ แพมค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมจมูก เห็นจากพื้นหลังแล้วคิดว่าหลายๆคนอาจจะรู้นะคะว่าเป็นที่ไหน เดาไม่ยากเลยค่ะ ที่นี่คือที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์นั่นเองงงง แพมเลือกเสริมจมูกที่นี่เพราะว่าเป็นรพ.เกี่ยวกับศัลยกรรมโดยตรงที่มีศัลยกรรมแพทย์เชี่ยวชาญเรื่องศัลยกรรมตกแต่งถึง 12 ปี นี่คือเหตุผลแรกเลย ส่วนเหตุผลอื่นๆก็คือเห็นผลงานของรพ.จากรีวิวหลายๆรีวิว แต่ละเคสออกมาดีทั้งนั้นเลย แล้วเราก็เลือกดูเคสที่เสิรมจมูกทรง Mentisทรงที่เพื่อนๆรู้จักกันในชื่อทรงตั๊กแตนนั่นเอง คือจากที่เราอ่านมาทรงนี้มันมีความพิเศษกว่าหลายๆตรงอะค่ะ แต่ที่สำคัญทรงนี้จะปลอดภัยในเรื่องของการป้องกันการทะลุ การบิดเบี้ยว ง่ายๆว่าดีอะค่ะ 5555 เห็นแพมรู้เยอะขนาดนี้เป็นเพราะแพมศึกษามาค่ะ ศึกษานานมากด้วยเป็นปีเลยก็ว่าได้ คือแพมเป็นคนไม่มีดั้งมาตั้งนานแล้วอะค่ะ เคยเห็นคนอื่นทำก็เลยอยากจะทำบ้าง แต่ก็เลิกคิดไป แล้วก็กลับมาคิดแบบจริงจังอีกครั้งเลยศึกษาหาข้อมูลมาเรื่อยๆ ดูมาหลายแบบหลายทรงมากจนมาจบที่ทรงนี้ แล้วพอดูรีวิวของรพ.เลอลักษณ์มาเจอทรงนี้อีก เลยทำให้ตัดสินใจได้หนักแน่นขึ้น5555 แพมก็ติดต่อไปทางรพ.ก็ขอจองคิวไว้เลย พอได้คิวแล้วก็เข้าไปทำค่ะ ไปถึงรพ.คือแบบตื่นเต้นมาก ในใจคิดว่าดัดฟันว่าเจ็บแล้ว เสริมจมูกต้องเจ็บกว่าแน่ๆ แต่ก็คิดอีกแหละค่ะว่า ผ่านการดัดฟันมาแล้ว จมูกแค่จิ๊บๆ ที่คิดได้แบบนี้เพราะได้ยินมาว่าก่อนผ่าตัดหมอฉีดยานอนหลับให้ด้วย ในกระทู้ที่ไปอ่านบอกว่า ไม่แน่ตื่นมาก็อาจจะเสร็จแล้วก็ได้ ภาวนาให้เป็นอย่างหลังเลยค่ะ ตื่นมาสวยเลย พร้อมกลับบ้านได้ 5555 ต่อค่ะ พอมาถึงก็คุยกับผู้เชี่ยวชาญค่ะแล้วก็เลือกทรงจมูกเป็นทรงนี้ เลือกเสร็จก็นั่งรอทำประวัติ จ่ายเงินพร้อมรับยามาด้วยเลย แล้วค่อยล้างหน้าเปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัด เข้าห้องไปก็เจอหมอเลยบอกคุณหมอว่าขอแบบโด่งๆสวยๆนะคะหมอ จากนั้นก็หลับไปเลย ตื่นนมาอีกทีก็เสร็จแล้ว ดีใจมากกก มาดูกัน

หลังทำเสร็จทันที ชิวมากเลยค่ะ นั่งรถกลับบ้านได้สบายมาก ก็มีเจ็บบ้างพอฤทฑิ์ยาชาหมด แต่ก็ทนไหวเพราะมันเจ็บนิดเดียวเอง พอถึงบ้านก็พักผ่อนตอนนอนก็ใช้หมอนล็อคคอนอนเพราะจะช่วยลดอาการจมูกบวมได้ เท่านั้นไม่พอนะคะ จะต้องทานยาตามที่หมอสั่งด้วย แล้วถ้ารู้สึกว่ามันบวมๆก็ให้ใช้ที่ประคบเย็นคอยประคบจะได้หายบวมไวๆ และเท่านั้นยังไม่พออีกค่ะ ต้องงดอาหารแสลงอี้กกกก ส้มตำปูปลาร้าเอย อาหารทะเลเอยก็อดสิจ๊ะ แพมเสียจายยยยย แต่เพื่อความสวย เพื่อจมูกใหม่แพมสู้ตาย แพมจะอดทนจนถึงวันที่กินได้ ฮ่าๆ เพื่อนๆคนไหนที่จะเสริมจมูกก็ต้องอดทนให้ได้นะคะ และห้ามลืมเด็ดขาดว่าห้ามกินอะไรบ้าง เพราะถ้าเผลอกินเมื่อไหร่อาจจะเกิดปัญหาก็ได้นะ แล้วเดี๋ยวมันจะไม่สวยตามที่เราตั้งความหวังเอาไว้

ทำมาได้ 1 วันก็จะมีอาการบวมขึ้นมาหน่อยๆ แต่หมอบอกไม่ต้องตกใจเพราะมันจะบวมแค่ 3-7 เท่านั้นนะจ๊ะ

วันที่ 6 แล้วค่ะ อาการบวมลดลงจนตอนนี้ก็หายแล้ว จมูกก็เริ่มจะเข้าที่มากขึ้น ตอนนี้ก็งดแต่งหน้าไปก่อน หน้าสดๆกันไปเลย แต่แพมไม่แคร์ค่ะ เพราะแพมมั่นใจว่าน่าสดก็น่าร้ากกกกก ปล.แบบนี้ไม่ได้เรียกว่ามั่นใจ เค้าเรียกว่ามั่นหน้า 5555 ก็พูดไป๊ แต่ทำมาแล้วรู้สึกโอเคนะคะ ดูจมูกโด่งขึ้นแล้วทำให้หน้าเราเปลี่ยนไปจนใครๆก็ทัก แต่เปลี่ยนไปในทางที่ดีนะคะ มีแต่คนบอกว่าดูหน้าคมขึ้นนะ อะไรประมาณนี้ นี่ก็คิดในใจเลยค่ะ ถ้ารู้ว่าจะมีคนชมเยอะขนาดนี้รู้งี้ทำตั้งนานแล้ว อิอิ ถึงอย่างไรก็ตาม ขอบคุณคุณหมอที่มอบดั้งใหม่ให้กับแพม แพมชอบมาก ทำออกมาเกินคาดเลย ยังไงแพมก็ต้องขอฝากโรงพยาบาลที่ดีมีมาตรฐานสะอาดปลอดภัยไว้ให้เพื่อนๆได้ตัดสินใจกันอีกครั้ง แต่บอกเลยว่า ทำครั้งเดียวก็สวยเลยแน่นอน แพมสัมผัสแล้ว เพื่อนๆหลายๆคนก็สัมผัสแล้ว และเพื่อนๆที่ยังไม่ได้ลองสัมผัสล่ะคะอยากลองบ้างรึเปล่า ได้ลองแล้วจะติดใจนะขอบอกกกกก

ราคาเท่าารัยค่ะ
รอๆๆ รีวิวอีกคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้