ดู: 791|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางวีเปลี่ยนชีวิตสาวเหลี่ยม

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้โรสจะมาแชร์ประสบการณ์การทำคางด้วยซิลิโคนusa
    ก่อนอื่นบอกเลยนะคะ โรสเป็นคนหน้าบาน หน้าเหลี่ยม ถ่ายรูปก็ต้องเอียงข้าง ไม่ก็ใช่แอปหน้าเรียวเข้าช่วยคร้า.
ทำให้ไม่มั่นใจที่จะถ่ายรูปกับคนอื่นค่ะ.  โรสเลยเข้าไปดูข้อมูลจากพี่กูนี้ละค่ะ. ว่าทำยังไงให้หน้าเรียว.
เลยไปเจอ รีวิวการทำคาง. ที่ดรีมคลินิก แผลเล็ก ไม่เจ็บ ดูเป็นธรรมชาติ โรสเลยตัดสินใจทำคางค่ะ

พอถึงวันทำตื่นเต้น และกลัวมากเลยค่ะ แต่เพื่อความหน้าวี -เชฟ ก็ต้องยอมค่ะ.
อันนี้โรสเลือกฉีดยาชาอย่างเดียวนะคะ ไม่อยากหลับ อยากรับรู้การผ่าตัดของคุณหมอ จะบอกว่าเจ็บจี๊ดๆตอนคุณหมอฉีดยาชาแค่นั้นค่ะ นอกนั้นไม่เจ็บแล้วค่ะ สบายมาก พอเสร็จผ่านไปซัก 5-6 ชั่วโมง ยาชาหมดฤทธิ์ เริ่มปวดหน่วงๆ
แนะนำเพื่อนๆเลยนะคะ ให้กินยาแก้ปวดที่คุณหมอให้ไป รับรองเอาอยู่ค่ะ

คุณหมอจะติดเทปยึดซิลิโคนไว้ซัก 2-3 วัน ก็ลอกออกได้แล้วค่ะ อาจจะบวมและเขียวซ้ำบ้างเล็กน้อยค่ะ
โรสใช้ reparil gel ทาค่ะช่วยได้เยอะเลย

พอครบ 7 วัน คุณหมอนัดตัดไหม ไม่เจ็บเลยแผลเล็กนิดเดียว คางเริ่มยุบบวม ดูเป็นทรงมากขึ้นค่ะ สวยถูกใจมากเลย

ตอนนี้ครบ 3 เดือน ยุบบวมเต็มที่ แผลแทบไม่เห็นเลย ดูธรรมชาติ หน้าเรียว วี-เซฟ สมใจ
ชอบมากกกกก เวลาถ่ายรูปไม่ต้องเอียง ไม่ต้องใช้แอปหน้าเรียวอีกต่อไป ฟินเวอร์

เพื่อนๆๆคนไหน หน้าบาน หน้าเหลี่ยม อย่ารอ รีบเข้าปรึกษาคุณหมอดูนะคะ
รับรองไม่ผิดหวัง นี่ประทับใจจน บอกคุณหมอว่า เดี๋ยวช่วยรีวิวให้นะคะ คุณหมอน่ารักใจดีมาก มือเบาสุดๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-15 19:08:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวไว้อัพเดทรูปให้อีกนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้