ดู: 990|ตอบกลับ: 11

[ตาสองชั้น] ตาสวย ปากก็แซ่บ ปลื้มใจกับความสวยที่ได้มาด้วยฝีมือหมอปวลินท์ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ 15วัน (1).jpg

อลิษามาแล้ววววว สวัสดีเพื่อนๆทุกคนวันนี้จะมารีวิวศัลยกรรมสองต่อ อะงงเด้งงเด้ ศัลยกรรมที่ว่าสองต่อก็คือ ต่อแรกทำปาก ต่อที่สองทำตานั่นเองงง ซึ่งมันก็ไม่เกี่ยวกับคำว่าสองต่อหรอกค่ะ พูดไปงั้น5555 แต่จะบอกว่าถ้าอยากสวยทีเดียวก็ต้องเจ็บทีเดียวแบบเราไปเลยค่ะ ถ้าถามถึงความคุ้ม บอกเลยว่าคุ้มมว้ากกกกก ได้ทั้งตาสวยๆ ได้ทั้งปากบางๆ สำหรับเรานี่คุ้มสุดๆ อย่ามัวพูดพร่ำทำเพลง เรามารู้จักสถานที่ที่เราไปทำปาก+ตากันดีกว่าาาา เราเลือกทำศัลยกรรมที่รพ.เลอลักษณ์ค่ะ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะเพื่อนแนะนำมาด้วย ส่วนหนึ่งเป็นเพราะที่เราดูรีวิวมาด้วย คือเราเป็นคนที่เปิดใจกับเรื่องศัลยกรรม และสนใจเรื่องความสวยความงามอยู่แล้ว เราก็เลยลองศึกษาดูว่าถ้าเติมตรงนั้น แต่งตรงนี้หน้าเราจะเปลี่ยนไปมั้ย จะดูดีขึ้นรึเปล่า ก็เลยเข้าไปดูพวกรีวิวบ่อยๆ คือก็เห็นความเปลี่ยนแปลงของคนที่ไปทำมานะคะ เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีมากด้วย เราเลยครุ่นคิดอยู่นานว่าจะเอาไง(กันดีล่ะกับหัวใจ5555)จะทำดีมั้ย แล้วจะทำอะไรก่อนดี คิดสักพัก เอ้อเอาไงก็เอาวะ ทำเพื่อความสวยของเรา ทำตากับปากละกัน เริ่ม... หาพจหาเบอร์รพ.ทันที จากนั้นก็โทรไปสอบถามว่าจะทำปากกับตาสามารถทำได้เลยรึเปล่า พนักงานก็เช็คให้ บอกว่าถ้าสะดวกวัน(ที่แจ้ง)ไหนก็เข้ามาได้เลย เราก็แจ้งไป หลังจากโทรเสร็จก็เตรียมตัวเตรียมใจรอเลยค่ะ ถ้าจะไม่ให้เตรียมก็บ้าแล้ว ทำพร้อมกันถึงสองอย่างเลยนะ แอบกลัวนะแต่ก็ยอมจ้า
ก่อนทำ  (3).jpg

ก่อนทำก็แนวๆนี้อะนะ ลงปากแดงเพื่อกลบความหนาของปากล่าง55555 ใช่ค่ะที่บอกว่าทำปากคือปากบางล่างจ้าาา  นี่ก็มาอยู่ที่รพ.แล้วเพราะว่าถึงวันนัดแล้วจ้าาา เลยให้ผู้ติดตามถ่ายรูปให้ซะหน่อย เอาแบบกล้องสดไปเลย จะได้เห็นกันชัดๆว่าก่อนทำหลังทำต่างกันอย่างไรรร อิอิ เรานั่งคุยกับผู้เชี่ยวชาญสักพัก แล้วก็รอทำประวัติ เสร็จแล้วไปจ่ายเงินด้านบน เจ้าหน้าที่ก็จะจัดยามาให้ด้วยเลย เสร็จตรงนี้ก็ไปนั่งรอเข้าห้องผ่าตัด ระหว่างรอก็เข้าไปล้างหน้า เปลี่ยนชุดที่ทางรพ.เตรียมไว้ให้ก่อนเข้าห้องผ่าตัด และขอบอกไว้เลยว่าใครที่จะมาทำศัลยกรรมเกี่ยวกับใบหน้าเนี่ยอย่าแต่งหน้ามาเชียวค่ะ เปลืองเครื่องสำอางค์ เพราะยังไงก็ต้องล้างหน้าอยู่ดี...หมอมาแล้ววว ความตื่นเต้นก็เพิ่มมากขึ้นจนหมอสังเกตุเห็น เลยช่วยพูดให้ผ่อนคลาย หมอบอกว่าไม่ต้องกลัว หมอมียานอนหลับฉีดให้ ตื่นมาก็สวยเลย เบาใจเลยค่ะเรา โอเคหลับได้....

หลังทำอีกสัก 1 รูป เดี๋ยวหลังจากนี้มาดูการเปรียนเทียบความเปลี่ยนแปลงโลดดดดดดดด

ก่อนทำ  (2).jpg

BEFORE

หลังทำ 15วัน (2).jpg

AFTER

แถ่น แทน แท้นนนน และนี่ก็เป็นการเปรียบเทียบระหว่างก่อนทำกับหลังทำค่ะ เปลี่ยนไปจริงๆ ชั้นตาดูสวยขึ้น มันทำให้ตาดูโตๆแบ๊วๆอย่างบอกไม่ถูก และปากก็ดูบางลงดูเข้ากับรูปหน้าทั้ง 2 อย่างเลย ชอบมากค่ะ เห็นความเปลี่ยนแปลงของตัวเองแล้วปลื้มฝีมือหมอปวลินท์สุดๆ ไม่เสียใจที่ได้หมอปวลินท์มาแปลงโฉมให้ อิอิ ต่อจากนี้ก็จะไม่โดนเพื่อนถามว่าทำไมดูง่วงตลอดเวลา เพราะอะไรน่ะหรอ เพราะตาปิดไงล่ะ แล้วทำไมต้องแลบลิ้นให้ เพราะอะไรน่ะหรอ ก็ปากหนาจนดูห้อยไง 55555 ไม่โกรธไม่เคืองแต่อย่างใด กลับนึกขำด้วยซ้ำว่าเราเคยผ่านจุดนั้นมาด้วยหรอเนี่ย ใช่!! ผ่านมานานมากด้วย ขอบคุณอะไรก็ได้ที่ทำให้มีศัลยกรรมเกิดขึ้นมา ไม่งั้นต้องโดนล้อไปตลอดชีวิตแน่ๆโลยยยย 55555
        ยังไงก็ขอเป็นอีกเสียงหนึ่งที่จะแนะนำโรงพยาบาลศัลยกรรมดีๆแบบนี้ไว้ให้เพื่อนๆได้พิจารณา บอกเลยว่าถ้าไม่ดีจริงไม่บอกต่อนะจ๊ะ รพ.สะอาดได้มาตรฐาน และมีแพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่มีประสบการณ์และความสามารถด้านการตกแต่งศัลยกรรมโดยตรง สิ่งดีๆครบถ้วนแบบนี้หาที่ไหนไม่ได้แล้วน้าาาาา รีบมากันโลดดดด  

โพสต์ 2017-10-18 14:55:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำพร้อมกันเจ็บไหมค่ะ
โพสต์ 2017-10-18 17:09:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำบ้างจังคับ
โพสต์ 2017-10-26 15:09:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากค่ะ
โพสต์ 2017-10-27 09:31:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเลย สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2017-11-8 08:57:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเปลี่ยนเลย
โพสต์ 2018-2-6 16:35:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆ น่าสนๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้