ดู: 781|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถ้าไม่รู้ว่าจะไปเสริมจมูกที่ไหน ให้คิดถึง “เลอลักษณ์” เป็นที่แรกเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ซะแว้บบบบ วันนี้ขอแวะมาเยี่ยมชมเว็บดั้งโด่งซะหน่อยยย ยังมีการเขียนรีวิวเยอะทุกวันเช่นเคย เราเป็นคนหนึ่งที่ชอบมาอ่านกระทู้รีวิวศัลยกรรมในนี้ จนถึงวันที่เราต้องไปทำศัลยกรรมเองบ้างแล้ว เราก็เข้ามาศึกษารีวิวในนี้ด้วยเหมือนกัน และวันนี้เราจะเป็นคนมาเขียนรีวิวเหมือนคนอื่นๆค่าาาา สวัสดีเพื่อนๆดั้งโด่งทุกคนเลยนะคะ เรามิ้นค่ะ คือเราได้มีโอกาสไปทำศัลยกรรมที่รพ.เลอลักษณ์มาเลยอยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆอ่านกัน แต่บอกไว้ก่อนเลยว่าในดั้งโด่งมีกระทู้ของรพ.เลอลักษณ์เพียบเลย และหนึ่งในการตัดสินใจเลือกที่ทำศัลยกรรมของเราก็มาจากเว็บดั้งโด่งเนี่ยแหละค่ะ ก่อนอื่นเลยขอพูดถึงความเป็นมาก่อนทำศัลยกรรมนิดนึง คือตัวเราเองก็สนใจเรื่องศัลยกรรมอยู่แล้ว แล้วก็ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ แต่ก่อนทำก็แอบตื่นเต้นอยู่บ้างนะ อิอิ ทีนี้คิดอยู่ว่าจะทำอะไรดีบนไปหน้า ส่องกระจกอยู่พักหนึ่งจึงเลือกได้ว่าจะทำจมูก เพราะทรงจมูกเราเป็นแบบปลายพุ่งดั้งหัก5555 ขำหน้าตัวเองทุกทีเวลานึกถึง นั่นแหละค่ะเลยทำจมูกก่อยอันดับแรกเลย ส่วนเรื่องการติดต่อก็ปกติเลยค่ะ โทรไปที่รพ.แล้วก็ขอจองคิวเลย พร้อมเสมออยู่แล้ว 5555 ถึงวันเราก็เข้าไปติดต่อ จะมีเจ้าหน้าที่คอยประสานงานให้ แล้วก็มีมาแนะนำเรื่องซิลิโคนและให้เลือกทรงตามที่เราต้องการได้เลย ระหว่างเลือกก็อธิบายรายละเอียดของแต่ละทรงให้ฟัง อย่างที่บอกว่าดั้งหัก มิ้นเลยเลือกทรง Idol Nose เลยจ้า  แต่ที่เป็นปลื้มที่สุดคือได้ทำกับ หมอปิติ จ้าาา ก็หมอเก่ง ทำออกมาแต่ละเคสคือปังมาก ไม่ให้ปลื้มยังไหวล่ะคะซิสสสส คุยเสร็จก็ไปทำธุระส่วนอื่นต่อค่ะ พอเสร็จเรียบร้อยก็เตรียมขึ้นเขียงเลยจ้าาาา มามะ  มาติดตามความปังกันดีก่าาาา อิอิ

หลังทำทำที (ความปังเริ่มผุดขึ้นมาละจ้า5555)

รูปบน2วัน รูปนี้3วัน มีความบวมน้อยสุดช้ำน้อยสุด มีดั้งแล้วค่ะทุกโคนนนนนน ไม่คิดเลยว่าทำปุ๊บจะสวยเข้ารูปปั๊บขนาดนี้ อย่างที่บอกเราชอบเข้ามาดูรีวิวในนี้บ่อยๆเลยเห็นมาหลายรูปแบบ และไม่คิดว่าของตัวเองจะออกมาดูดีแบบนี้

หลังทำ 5 วันค่ะ ปังมากกกก จมูกเรียวเล็กสวยยยยยเข้ากับหน้ามากๆ หน้าก็ดูคมขึ้น ใครๆยังบอก ที่สุดของคนที่ทำศัลยกรรมมาไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่คือการมีคนชมว่าดีขึ้น สวยขึ้นค่ะ ซึ่งเราก็รู้สึกโอเคกับ feedback ที่เราได้กลับมามากเลย ไม่เสียใจเลยที่เลือกรพ.เป็นที่แรกและตัดสินใจทำที่นี่

หลังทำวันที่ 7

หมอบอกว่าอาการบวมอาจจะเป็นภายใน 3-7 วัน แต่เราบวมแค่ 2 วันแรกเอง และบวมน้อยมาก แต่เราก็ไม่ได้วางใจนะคะ เราทำตามที่หมอสั่งทุกอย่างต่อเนื่องเรื่อยๆ ก็มีนอนหมอนสูง กินยา+ประคบเย็น งดกินอาหารแสลง ของทะเล ส้มตำอะไรพวกนี้อะค่ะ หันมาเลือกกินพวกอาหารอ่อนๆ แล้วก็กินน้ำมะพร้าวแทน(ช่วยลดบวมได้) ตอนนี้ทุกอย่างดูลงตัวมาก เวลาแต่งหน้าก็ดูคมขึ้น แต่งแนวหวานก็หน้าหวานไปเลย แต่งแนวไหนก็ได้หมดเลย เชื่อเลยว่าทำแค่อย่างเดียวก็สามารถเปลี่ยนแปลงได้เหมือนกัน ขอบคุณหลายๆคนเลยที่แชร์+รีวิวเรื่องราวศัลยกรรมดีๆของรพ.นี้ ไม่งั้นเราคงไม่เจอรพ.ที่มีคุณภาพได้มาตรฐานแบบนี้แน่ๆเลย คิดไว้แล้วถ้ามีโอกาสได้ทำศัลยกรรมอย่างอื่นอีกจะกลับมาทำที่นี่แน่นอน เดี๋ยวขอบอกความประทับใจกับรพ.อีกอย่างหนึ่งคือรพ.สวยมากกก เหมือนโรงแรม รีสอร์ท ตกแต่งภายในได้สวยมากด้วย วินเทจสุดๆ ข้างในรพ.ก็มีความสะดวกอยู่พอสมควรนะคะ เพราะมีทั้งตู้ATM ซึ่งเราไม่ต้องเดินออกไปกดข้างนอกให้เมื่อย มีมุมร้านกาแฟ ซึ่งถ้ามีญาติมาด้วยก็จะได้ไม่ต้องรอแบบเบื่อๆ สามารถนั่งกินกาแฟ กินขนมได้ และยังมีห้องอาหารอยู่ชั้น 1 ด้วย สบายมากกก มีครบจบที่เลอลักษณ์เลย 5555 ส่วนใครที่ติด 7-11 ก็ไม่ต้องกลัวว่าจะไปไกล เพราะมันอยู่หน้ารพ.เลยค่ะ อิอิ แต่สำหรับวันนี้เราต้องลาไปก่อนแย้วววว อยากทราบอะไรเพิ่มเติมสอบถามได้นะค้าาาาา

ราคาเท่ารัยค่ีะ
เจ็บไหมค่ะตอนทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้