ดู: 788|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] อยากมีจมูกเฟี้ยวๆให้เลี้ยวเข้าเลอลักษณ์ปรับรูปทรงจมูกโด่งสวย

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะทุกๆคน ทายซิใครเอ่ยยยย แหนะๆยัง ยังไม่หยุดเล่นอีกนะเราเนี่ย5555 เราชื่อยู่ยี่นะคะ ยู่ยี่จะมารีวิวศัลยกรรมเสริมจมูก พูดแล้วตื่นเต้นนน นึกถึงตอนนั้นเลย ฮ่าๆ

ก่อนทำหน้าก็จะเป็นงี้ นอกจากจะชื่อยู่ยี่แล้วจมูกยังบู้บี้อีกนะเราเนี่ย(ความว่าตัวเองก็มา)5555 ด้วยความที่เป็นคนน่ารักอ่อนหวาน ใสๆไร้เดียงสาถ่ายรูปออกมาก็จะดูเรียบร้อยนิดนึง จะว่าไปตัวจริงก็เรียบร้อย(บางสถานการณ์)นะคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นรู้สึกว่ามันไม่เกี่ยวอะไรกับการเสริมจมูกเลยเนอะ5555 งั้นเข้าเรื่องค่ะ อย่างที่เห็นนะคะ เราเป็นคนที่จมูกแบนมาก มองข้างๆก็แบน มองตรงยิ่งแบน แล้วยิ่งโตขึ้นอะค่ะความสวยของแต่ละคนยิ่งอัพเลเวล เวลาส่องกระจกก็จะบอกกับตัวเองเสมอว่า เราจะหยุดอยู่แค่นี้ไม่ได้นะยู่ยี่ เราต้องเปลี่ยนแปลง เราต้องพัฒนา เราต้องสวยเหมือนคนอื่นให้ได้ ฮึบบบบ หลังจากวันนั้นก็เริ่มหาเพจศัลยกรรม เริ่มดูรีวิวตามเว็บตามกระทู้ต่างๆ ดูไปเสียวไป ดูไปอยากทำไป มันหลายอารมณ์มากค่ะตอนนั้น5555 บอกตามตรงว่าใจหนึ่งก็กลัวใจหนึ่งก็อยากทำ แต่ใจมันอยากทำมากกว่าอะค่ะ เลยตัดสินใจทำกับทางรพ.เลอลักษณ์ สาเหตุที่เลือกคือรพ.มีชื่อเสียง แล้วก็เชื่อในเรื่องความปลอดภัยและมาตรฐานของทางรพ.ค่ะ ถามว่าดูมาหลายที่รึยัง ดูหลายที่แล้วค่ะ แต่มั่นใจกับที่นี่สุดๆ เพราะใครๆก็บอกว่าทำทั้งทีก็ทำแบบดีๆไปเลย ได้มาต้องมานั่งแก้อีก เสียเวลา เสียเงิน เสียความรู้สึกด้วย เราก็เลยเลือกที่นี่ค่ะ ติดต่ออะไรเรียบร้อยแล้วด้วย

รูปก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ หน้าสดไปอี๊กกกก ถามว่าเอามาลงเนี่ยอายมั้ย ตอบเลยว่า มาก แต่อยากให้เพื่อนๆเห็นความเปลี่ยนแปลงชัดเจน เลยยอมค่ะ อิอิ หลังจากถ่ายรูปเสร็จก็เข้าไปเปลี่ยนชุดเตรียมตัวผ่าตัด คุยกับหมอวีรวุฒิให้ผ่อนคลายสักแปปหมอก็ฉีดยานอนหลับและตามด้วยยาชา พอตื่นมาก็สวยเลย แฮร่ เล่นตลอดเลยเรา 5555 แต่ที่บอกว่าตื่นมาแล้วสวยอาจจะเล่น แต่ตื่นมาแล้วโด่งอะเรื่องจริง ไม่เชื่อก็ตามมาดูเร้ววววว
หลังทำ1วัน (3).jpg

1 วันหลังทำ โด่งเรียวมาเชียว บอกไว้เลยว่า 7 วันแรกนี่ต้องนอนหมอนสูงนะคะ แล้วก็ทานยาลดบวมตามที่หมอสั่งด้วย คอยประคบเย็นบ่อยๆ จะช่วยลดบวมได้ แล้วก็งดอาหารทะเลของแสลงต่างๆด้วยเด้อจ้า
หลังทำ3วัน (1).jpg

หลังทำ3วัน (2).jpg

3 วันหลังทำ อาจจะมีอาการบวมนิดๆหน่อยๆไม่ต้องตกใจกันนะคะ ดูแลตามที่เราบอกเลย หายบวมแน่นวลลลล
หลังทำ5วัน (1).jpg

5 วันหลังทำ

หลังทำ7วัน (2).jpg

หลังทำ7วัน (3).jpg

หลังทำ7วัน (4).jpg

ครบ 1 อาทิตย์แล้วจ้าาาาา จากที่ไม่มีดั้งตอนนี้กลับมี จากที่ไม่ค่อยสวยตอนนี้กลับดูดีขึ้น คิดในใจนะคะถ้ามีทุนเพิ่มนะชั้นจะทำนมให้ได้5555 ไม่ได้เสพติดศัลยกรรมนะคะแต่อยากสวยแบบสมบูรณ์แบบ อิอิ
เชื่อว่าหลายคนมีคำถามเหล่านี้อยู่ในใจ 1.ทำไมต้องเลอลักษณ์ คำถามนี้ตอบไปแล้ว อยู่ด้านบนนะคะ 2.ตอนทำเจ็บมากมั้ย ตอบเลยว่าไม่เจ็บเลยค่ะเพราะหมูจะฉีดยานอนหลับแบบอ่อนกับยาชาให้ พอเราตื่นมาก็เสร็จแล้ว บางเคสตื่นมาอาจจะเห็นหมอกำลังเย็บอยู่ แต่คือไม่รู้สึกเจ็บเลย แล้วถ้าหมดฤทธิ์ยาชาล่ะจะเป็นไง ตอบอีกเลยว่าเจ็บสิคะ แต่มันเจ็บไม่มากอะ ไม่ทรมานเหมือนที่คิดไว้ เรานี่กินยาแก้ปวด ยาลดบวมเลย ช่วยได้เยอะเลย ส่วนใหญ่ที่ถามเราก็ประมาณนี้อะค่ะ
ลืมบอกไปเลยว่าเราทำตรงอะไรมา เราทำทรง Idol Nose มาค่ะ ทรงนี้จะเน้นสันจมูกเป็นพิเศษเลย เราทำกับคุณหมอวีรวุฒิ รู้สึกว่าคนจะรีวิวคุณหมอท่านนี้เยอะมาก เราเองก็โชคดีที่ได้หมอท่านนี้มาทำให้ มือเบามาก จมูกเรานี่แทบไม่บวมไม่ช้ำเลย เริ่ดมาก ชอบมากด้วย อยากให้เพื่อนๆชอบเหมือนเราจัง มาทำกันเยอะๆค่ะ ไม่ผิดหวังหรอกเชื่อเรา.
โพสต์ 2017-7-28 15:33:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่ารัยค่ะ
โพสต์ 2017-9-6 15:04:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมากๆๆๆ ค่ะ
โพสต์ 2017-10-24 15:12:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รับกับหน้าเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้