ดู: 1023|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ฉีดฟินเลอร์หล่อแบบ ไม่ต้องรอ แบบกาตูน ที่The sib clinic หมอดารินทร์

[คัดลอกลิงก์]
ฉีดฟินเลอร์ หล่อแบบ ไม่ต้องรอ แบบกาตูน ที่The sib clinic หมอดารินทร์

วันนี้ ตูน จะมาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับการฉีดฟิลเลอร์ที่คาง นะ คือปกติ ตูน เป็นคนกลัวเข็มฉีดยามาก ๆ นี่ไปนั่งคุยกับหมอเป็นชั่วโมงกว่าจะได้เริ่มฉีดกัน ความจริงแล้ว บอกก่อนเลยว่า หน้าตูนนั้นคางมันจะไม่ยื่นออกมา

และมีรอยบุ๋ม ๆ ตรงคาง คุณหมอเห็นก็บอกเลยว่า "หมอว่า มีบางอย่างที่ต้องจัดการ" แอบนึกในใจหมอศัลยกรรมทำหน้ามาเยอะต้องทำให้เราหล่อได้แน่นอน

เป็นไง คาง ตัดมาก หันไปไหนก็ อาย                    
  หมอก็บอกว่าฉีดฟินเลอร์ดีนะมีแต่คนนิยมฉีด เราก็อึ้งไปนิดหนึ่ง พร้อมกับคำถามมากมาย ร้อยแปดพันเก้าคำถาม เพราะไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้เท่าไหร่ เคยได้ยินแต่ว่า มันอันตราย แต่มาคุยกับหมอเสร็จ เริ่มเข้าใจมากขึ้น เลยตัดสินใจฉีดกับคุณหมอ โดยฉีดวันที่ไปพบหมอเลยคับ เพราะอยากสวยไวไว อุ๊ย หล่อสิ คับ 555

สิ่งหนึ่งที่ทำให้ตัดสินใจคือ ตูน ถามหมอว่า สารตัวนี้อันตรายไหม การฉีดฟิลเลอร์อันตรายไหม มีโอกาสตายแบบในข่าวไหมคับ หมอก็บอกว่า การทำศัลยกรรม การผ่าตัด ทุกอย่างอันตรายหมด

แต่ว่า มันก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆ  อย่างเช่น ถ้าเรา จะผ่าตัดไส้ติ่ง เราจะเลือกผ่าตัดกับหมอที่โรงพยาบาล หรือ จะผ่าตัดกับ รปภ. หน้าหมู่บ้าน ก็ไม่ใช่ป่ะละ

การทำศัลยกรรม หรือ การฉีดฟิลเลอร์ก็เหมือนกัน ถ้าเราจะทำ ก็ต้องทำกับผู้ที่เป็นหมอ ผู้ที่ผ่านการเรียน การศึกษาทางด้านนี้มาแล้ว ไม่ใช่ไปฉีดกับหมอกระเป๋า แน่นอน

อยากบอกกับเพื่อนๆ นะทำไรต้องศึกษาดี ๆเมื่อ ทายาชาจนครบกำหนดแล้ว คุณหมอก็จะมาทำการมาร์กจุดที่จะทำการฉีดให้เราก่อน คุณหมอบอกว่า ทำมาเยอะก็จริง แต่เพื่อความแน่นอน เราต้องวาดก่อนดีที่สุด

เพราะถ้าพลาดแล้วแก้ยากนะคับ สารฟิลเลอร์มันเป็นก้อน ๆ อยู่ตรงจุดที่ฉีดนะคะ ไม่ได้ฉีดไปแล้วแก้ไขได้ง่ายๆ  คุณหมอเลยบอกว่า ต้องเป๊ะเท่านั้น เริ่ดประละ เห็นป่ะทำไรต้องคิดนะ

และอยากจะบอกว่าหลังฉีดฟินเลอร์มาหน้าเปลื่ยนเลยจ้า หล่อแบบ ได้ใจเลย คับ คือแอบบอกเลยว่า หลังออกมาจากคลินิก มีสาว แอบมองด้วย ว้าย หล่อป่ะละ 55

หล่อสุดๆ ยอดเลย ฮับหล่อละมุนมากทีนี้ถ่ายรูปไม่ต้องแอบหันข้างละ จัดหันหน้าตรงไปเลยคับ ไงก่อนจบ ขอฟากThe sib clinic คุณหมอดารินทร์ บอกเลยเริ่ดไม่ต้องกลัว  

มุมๆไหนก็มั่นใจ ไงก็ต้องขอบคุณ คุณหมอดารินทร์ มาก มากที่

ออุ๊ย คางดูดีขึ้นค่ะ หน้าได้รูปขึ้นเยอะเลย
ผช. ก็อย่าหยุดหล่อเนอะ 555
คางสั้นค่ะ กำลังลังเลระหว่างฉีดกับทำไปเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้