ดู: 870|ตอบกลับ: 10

[เสริมจมูก] จมูกสวยมากค่ะ ยิ่งนานยิ่งสวย ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ploy_Rattikan เมื่อ 2017-6-28 17:30

สวัสดีค่ะ เราชื่อ พลอย วันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์ ศัลยกรรมครั้งแรกที่เป็นจุดเริ่มต้นของผู้หญิงอย่าหยุดสวย เป็นคนพูดไม่เก่งนะคะแต่อยากมารีวิวให้เพื่อนๆดูค่ะ

ที่เลือกศัลยกรรมจมูก เพราะจมูกเป็นจุดแรกที่ทำให้หน้าสวยดูมีมิติค่ะ นอกนั้นแต่งหน้าเอาก็ได้

พี่แนะนำให้ทำที่เลอลักษณ์เป็นโรงพยาบาลใหญ่ แล้วตอนโทรไปสอบถาม เจ้าหน้าที่พูดดีค่ะ ให้คำปรึกษาดีมาก ก็เลยตัดสินใจว่าทำที่นี่แหละ

ก่อนผ่าตัดจะมีการถ่ายรูปก่อนทำ ถ่ายทุกอณูเลยค่า (หน้าสด)

ความรู้สึกก่อนผ่าตัดครั้งแรกในชีวิต ไม่ตื่นเต้นเลยค่ะ เฉยๆ  แต่พอเขาห้องผ่าตัดพบหมอก็เริ่มกลัวๆ นิดหน่อย แต่หมอพูดจาดีมากค่ะ ชวนคุยให้เรารู้สึกผ่อนคลายดี แต่ตอนผ่าตัดจริงๆ ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ ตื่นมาซิลิโคนเข้าไปอยู่ในจมูกแล้ว หมอกำลังแปะพลาสเตอร์ พยาบาลก็บอกให้เรานอนนิ่งๆ ไว้

จากนั้นก็มีคนพาไปนั่งพักที่ห้องพักฟื้น เราก็รีบส่องกระจกทันที จมูกโด่งมากเลยค่ะ ชอบจมูกตัวเองมากเพราะสันโด่งแล้วเรียวสวยด้วย แรกๆ มันยังไม่บวมมากเท่าไหร่ คิดว่าไม่ผิดหวังเลยค่ะ ตอนทำก็ไม่เจ็บด้วย

หมอให้ติดพลาสเตอร์ที่จมูกไว้ 3 วัน เราดูแลตัวเองตามหมอสั่งทุกอย่าง ง่ายมากค่ะ ทานอาหารและยาตรงเวลาทุกครั้ง

พอแกะพลาสเตอร์ออกไม่ช้ำเลย (เสียดายไม่มีรูปช่วงที่ทำเพราะโทรศัพท์หายค่ะ)

ประมาณ 1 เดือนจมูกเริ่มเข้าที่มากขึ้น จมูกสวยค่ะเข้ากับหน้าเรา ชอบมาก หลายคนทักว่าทำมาป่ะ เพราะมันดูโด่งแต่ทรงเป็นธรรมชาติ แต่บางคนดูออกว่าเราเสริมมาก็อยากไปทำบ้าง เราบอกตลอดว่าทำที่เลอลักษณ์

สัก 3 เดือน จมูกจะเป็นสัน เรียวสวยชัดเจนมากค่ะ ไม่ต้องไลท์ดั้งเลย

ฝากถึงคนที่จะทำจมูก ศึกษาข้อมูลก่อนที่จะตัดสินใจ ถ้าจมูกออกมาสวยสวยก็ทำให้คุณสวยขึ้นเยอะ เพราะจมูกเป็นส่วนที่เด่นที่สุดบนใบหน้าค่ะ

โพสต์ 2017-7-14 15:30:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยดีนะค่ะ
โพสต์ 2017-7-15 15:32:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากค่ะ...  ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ

ค่าเสียหายทั้งหมดเท่าไหร่ด้วยค่ะ
โพสต์ 2017-7-28 15:34:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ็บไหมค่ะ
โพสต์ 2017-9-4 09:20:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงจมูกสวย
โพสต์ 2017-9-7 16:40:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเทา่รัย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้