ดู: 622|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูก สวยปัง เข้ากับหน้า ที่ Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อ “จิ๊บ” นะคะ วันนี้จะมารีวิวการทำจมูกกับคุณหมอตุ๊ก ที่ Dmor Clinic ค่ะ....ต้องบอกก่อนว่า ปกติแล้ว เป็นคนที่กลัวเข็ม กลัวหมอ กลัวการผ่าตัดมากๆ และด้วยความกลัวนี้เอง ทำให้ต้องศึกษารายละเอียดอยู่นาน ทั้งอ่านรีวิว และสอบถามคนที่มีประสบการณ์การทำจมูกมาก่อน จนได้มาเจอ Dmor Clinic ค่ะ

เหตุผลหนึ่งที่ตัดสินใจทำจมูกที่นี่ เพราะที่นี่ใช้เทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูก ซึ่งเทคนิคนี้จะช่วยลดโอกาสการเบี้ยวได้ และจิ๊บเองก็เชื่อว่าหลายๆ คนที่กำลังคิดจะทำจมูก คงจะกลัวเหมือนกัน ดังนั้นอะไรที่ช่วยลดความเสี่ยงในการทำให้จมูกเบี้ยว ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่มักจะมาอันดับต้นๆ และอีกอย่างหนึ่งที่สำคัญมากๆ คือ จิ๊บมีความมั่นใจในฝีมือของคุณหมอตุ๊กค่ะ (อ่านจากรีวิวของท่านอื่นแล้วก็เกิดความมั่นใจ เพราะมีแต่กระแสตอบรับที่ดีๆ) เพราะถ้าไม่สวย คุณหมอตุ๊กจะไม่ปล่อยให้ออกมาจากห้องผ่าตัดเด็ดขาด ก็เลยคิดว่า ถ้าผ่านมือคุณหมอตุ๊กแล้ว ฉันต้องสวยแน่นอน อิอิ

สุดท้าย ก็ตัดสินใจมาทำจมูกที่ Dmor Clinic ค่ะ และนี่ก็เป็นการผ่าตัดทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต

ก่อนวันผ่าตัด ก็ได้มีการพูดคุยและปรึกษากับเลขาคุณหมอถึงเรื่องการเตรียมตัว และความกังวลต่างๆ ที่เรามี ซึ่งเลขาคุณหมอก็ให้คำแนะนำ และกำลังใจที่ดีมากๆ ทำให้เราคลายความกังวลไปได้ค่ะ

พอถึงวันผ่าตัด เลขาคุณหมอก็ได้พูดคุย และทำความเข้าใจเกี่ยวกับการผ่าตัด รวมถึงอธิบายเทคนิคต่างๆ ที่คุณหมอใช้ให้ฟัง เสร็จแล้ว ก็เข้าพบคุณหมอ คุณหมอก็ดูว่าพื้นฐานจมูกของเราเป็นยังไง (เดิมจิ๊บเป็นคนจมูกเล็ก และขาจมูกสั้น) สามารถทำโด่งได้แค่ไหน เราโอเคกับผลที่จะออกมามั้ย ซึ่งบอกตรงๆ ว่า สิ่งนี้ทำให้จิ๊บประทับใจมาก เพราะทั้งคุณหมอตุ๊กและเลขาคุณหมอเอง จะเน้นการทำความเข้าใจเพื่อให้ผลที่ออกมานั้น เป็นที่พอใจของทั้งสองฝ่าย และที่สำคัญ ความปลอดภัย (ที่จมูกจะไม่ทะลุในอนาคต) จะต้องมาเป็นอันดับหนึ่ง....คือ สวยอย่างปลอดภัยนั่นเองค่ะ

พอถึงเวลาผ่าตัด ผู้ช่วยคุณหมอก็ชวนคุยให้เราผ่อนคลาย ทำให้ลดความกลัวไปได้ 555 แต่จะพูดจากใจจริงว่า ไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดเลยยยยยยย จะว่าไม่เจ็บเลยก็ได้ ซึ่งตอนแรกก็ไม่เชื่อค่ะ แต่พอเจอกับตัวเอง ไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะคุณหมอตุ๊กจะฉีดยาชาบริเวณแก้มเพื่อบล็อคเส้นประสาทก่อน ซึ่งการฉีดยาชาตรงแก้มนี้ ก็เหมือนมดกัด แล้วพอยาชาออกฤทธิ์ คุณหมอตุ๊กจึงฉีดยาชาที่จมูก ถึงตอนนี้ก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ ระหว่างการผ่าตัด คุณหมอตุ๊กและผู้ช่วยคุณหมอก็ชวนคุยสนุกสนาน คือบรรยากาศในห้องผ่าตัดไม่น่ากลัวเลย ไปๆ มาๆ ก็เริ่มชิลค่ะ และพอเสร็จแล้ว คุณหมอก็จะให้เราดูทรงว่าถูกใจมั้ย ซึ่งก็ถูกใจมากๆ ค่ะ อิอิ หลังจากนั้นคุณหมอก็เย็บแผล เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ

พอออกมาจากห้องผ่าตัด เลขาคุณหมอก็จะคอยรับเรา สอนวิธีการประคบ การดูแลรักษาแผล และการปฏิบัติตัวต่างๆ ซึ่งพูดได้เลยว่า Dmor Clinic สามารถสร้างความประทับใจให้จิ๊บในทุกๆ ขั้นตอนเลยค่ะ

หลังวันผ่าตัด จิ๊บไม่มีการปวดแผลหรือเจ็บแผลเลย แค่รู้สึกตึงๆ และเริ่มยุบบวมในวันที่ 4 ซึ่งระหว่างนี้ ก็ดูแลแผลและทำตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัด หลังจากผ่าตัด 2 สัปดาห์ก็ตัดไหม ซึ่งเจ้าหน้าที่ที่ตัดไหมให้มือเบามากๆ ค่ะ

ปัจจุบัน จมูกจิ๊บทำมาเกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ คนรู้จักมาเจอมักจะทักว่าดูสวยขึ้น หน้าดูคมขึ้น แต่ไม่มีใครดูออกเลยค่ะ ว่าไปทำจมูกมา คือธรรมชาติมากๆ ^^ เพื่อนๆ เห็นก็อยากจะไปทำบ้างค่ะ ^^ ซึ่งตอนนี้จิ๊บก็ว่าจมูกจิ๊บสวยถูกใจมากๆ แต่คุณหมอบอกว่า จะยุบบวมได้อีก และจะสวยขึ้นอีกค่ะ   

มาดูรูปกันเลยค่าาาา

เพื่อนๆ คนไหนที่คิดจะทำจมูก ถ้าเลือกฝากความสวยไว้ที่คุณหมอตุ๊ก Dmor Clinic รับรองไม่ผิดหวัง และจะได้ทรงจมูกที่สวย เข้ากับใบหน้า ดูเป็นธรรมชาติแน่นอนค่ะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้