ดู: 971|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครที่บอกว่าตัวเองจมูกหักแนะนำต้องมาให้รพ.เลอลักษณ์ช่วยงัดได้นะคะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ชื่อนัฐณิชาค่ะ วันนี้จะมาเขียนรีวิวเสริมจมูกของเราเองค่ะ เราไปทำจมูกที่รพ.เลอลักษณ์มา เลยอยากเอามารีวิวให้เพื่อนๆดูว่าสวยมั้ย เพราะส่วนตัวและเพื่อนๆคนรอบข้างที่รู้จักก็บอกกันว่าจมูกสวย ดูเป็นธรรมชาติดี แถมยังโด่งเป็นทรงสวยกว่าเดิมอีกด้วย ใครสนใจจะเสริมจมูกหรือทำอย่างอื่นก็มาที่รพ.เลอลักษณ์ได้นะคะ แต่ก่อนจะตัดสินใจ เข้ามาดูรีวิวของเราก่อนก็ได้นะ รีวิวอื่นๆของรพ.เลอลักษณ์ก็ได้ เพราะเราก็เคยดูของคนอื่นมาเหมือนกัน คือแบบสวยนะ ความโด่งความพุ่งนี้มาเลยค่ะ คางก็สวย หน้าอกก็สวย เห็นแล้วกิเลสเกิดมากอะ แต่ขอทำจมูกก่อนดีกว่า อย่างอื่นไว้คิดดูก่อน5555
        แต่บางคนอาจจะสงสัยนะคะว่าทำไมต้องเลอลักษณ์ กี่คนๆก็ทำไมต้องเลอลักษณ์ เพราะว่าเลอลักษณ์เป็นรพ.ที่ได้มาตรฐาน ความปลอดภัยนี่ไม่ต้องกลัวเลยค่ะ ปลอดภัยแน่นอน ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์หรือเครื่องมือแพทย์ต่างๆ ก้าวแรกที่เข้ามารพ.ก็รู้สึกอบอุ่นเลยค่ะ เพราะจะมีเจ้าหน้าที่คอยดูแลคอยแนะนำเราด้วยความเต็มใจตลอด พอขึ้นไปผ่าตัดก็เจอคุณหมอและพยาบาลที่ยิ้มแย้มแจ่มใส คอยพูดให้เราผ่อนคลาย ให้หายตื่นเต้น คุยไปคุยมาก็หลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้ว บอกเลยว่าคุณหมอมือเบา เพราะตื่นขึ้นมาไม่รู้สึกเจ็บเลย บางคนอาจจะคิดว่าเป็นเพราะยาชารึเปล่า ก็มีส่วนค่ะ แต่หลังจากที่ยาชาหมดฤทธิ์แล้วก็ไม่เจ็บไม่ปวดเลย ไปไหนมาไหนได้ตามปกติ แค่มีแมซปิดปากเท่านั้นเอง 5555 พูดมาเยอะละ เดี๋ยวไปดูรูปก่อนทำ-หลังทำดีกว่าค่าาาา

รูปก่อนทำค่ะ ปลายจมุกอะพอจะมีแต่สันจมูกนี่แทบไม่มีเลยจ้า เซ็งมากกกกกก

หลังทำทันที ขับรถกลับบ้านได้สบายมาก อย่างที่บอกอะค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวดเลยเพราะคุณหมอมือเบา แต่หมอบอกว่าวันที่2-3หรือบางคนอาจจะนานกว่านั้น ก็จะมีอาการบวม ช้ำอยู่บ้าง ให้กินยาลดบวมที่ให้ไป แล้วก็คอยประคบเย็นไว้ แล้วก็งดพวกอาหารแสลงด้วย

หลังทำได้ 1 วัน เหมือนจะไม่ค่อยบวมเท่าไหร่เลยค่ะ ถ้ารอยช้ำอาจจะมีนิดๆหน่อยๆ

หลังทำ 3 วัน

หลังทำ 5 วัน

หลังทำ 7 วันค่ะ อาการบวมและรอยช้ำได้หายไปเรียบร้อยแล้ว และตอนนี้ก็แต่งหน้าตามใจชอบได้แล้วค่ะ อิอิ สังเกตได้เลยว่าจมูกเริ่มเป็นทรง เริ่มเข้าที่แล้วววว รู้สึกว่าสวยขึ้น 5555

อัพเดทวันที่ 15 มีดั้งสวยๆเก๋ๆกับเขาแล้ว รู้สึกตื่นเต้นดีใจ 5555 จากที่ไม่มีสันจมูก ตอนนี้กลับมาเต็มเลยค่ะ มั่นใจขึ้นแล้ว แต่งหน้าก็ไม่ต้องไฮไลท์อะไรเยอะแยะ บางทีก็ไม่ต้องใช้เลยก็ได้ เอาง่ายๆว่าไม่ต้องแต่งหน้าจัดๆยังได้เลยค่ะ เชื่อแล้วว่าจมูกหรือดั้งเนี่ยเป็นอีกหนึ่งส่วนประกอบของใบหน้าที่ทำให้เราดูดีได้ ไม่ใช่แค่ตา ปากหรือคิ้วเท่านั้น และส่วนใครที่อยากรู้ว่าเราทำกับหมอท่านไหน บอกไว้ตรงนี้เลยว่าทำกับหมอวีรวุฒิค่ะ หมอที่ใจดีและมือเบาม๊ากมากกกก ใครสนใจก็มาได้เลยค่ะ จะไม่ผิดหวังเหมือนเรา อิอิ

ทรงสวยเชียวค่ะ
ราคาเท่ารัย
เป็นธรรมชาติสวย
ราคาเทา่รัยค่ะ
ตอนทำใช้ยานอนหลับใช่ไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้