ดู: 2650|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกโตปลายทู่แบบโน๊ตอุดม เมดเมติกก็แก้จมูกใหม่ให้ปลายโด่งพุ่งจนใครๆ ก็ต้องเหลียวมอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Keffy0235 เมื่อ 2017-6-14 16:40

รีวิวนี้เขียนขึ้นมาเพื่ออยากจะแชร์ประสบการณ์การทำศัลยกรรมจมูก
ที่เคยผิดพลาดจนหมดเงินไปหลายหมื่น แต่ที่ได้กลับมาคือจมูกที่โตปลายทู่เอียงและผิดรูป
ซึ่งเรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้นเป็นเพราะเราที่ชะล่าใจไม่ยอมไปแก้ตั้งแน่เนิ่นๆ ผลสุดท้าย
ก็ต้องเสียเวลามากกว่าเดิมจึงอยากฝากไว้เป็นข้อคิดและเตือนสติทุกคนที่รักสวยรักงามว่า
ถ้าจมูกมีปัญหาควรรีบไปพบหมอทันทีอย่าปล่อยทิ้งไว้แบบเรานะทุกคน
>>>>>>>เกริ่นมานานล่ะ เข้าเรื่องกันดีกว่า<<<<<<<<<
ด้วยความที่อยากสวยและอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีก่อนเข้ามหาลัย เราก็เลยตัดสินใจไปเสริมจมูก
กับคลินิกนึงที่ตอนนั้นเป็นที่นิยมมากในหมู่วัยรุ่น ซึ่งตอนนั้นจำได้ว่าหลังจากที่ทำเสร็จ จมูกบวมมากกกก
หน้านี่เขียวช้ำเลย แล้วกว่าจะหายก็นานเป็นเดือน พอหายปุ๊ป แทนที่จะมีคนทักว่าสวย
กลับมีแต่คนทักว่าจมูกใหญ่ไม่เข้ากับหน้า ปลายจมูกทู่จังเหมือนโน๊ตอุดมเลยพอได้ยินคนทักบ่อยๆ ก็เริ่มไม่มั่นใจ
มีแอบนอยด์บ้าง แต่ก็ยังไม่ได้ไปแก้สักที เพราะว่าช่วงนั้นเราก็เรียนหนักมากแทบไม่มีเวลาดูแลตัวเอง
ก็เลยปล่อยเลยตามเลย จนกระทั่งเรียนจบและเข้าทำงานเริ่มรู้สึกว่าจมูกเริ่มมีอาการบวมแดง และก็ดูใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ
เราก็เลยตัดสินใจไปหาหมอ ตอนนั้นแบบแทบจะร้องไห้เลยค่ะTT เราหาข้อมูลเรื่องแก้จมูกอยู่สักพัก
จนในที่สุดก็เลือกได้ว่าจะมาแก้ที่เมดเมติก เพราะดูจากรีวิวแล้วมีความน่าเชื่อถือ ที่สำคัญราคาก็ไม่แพงจนเกินไป
ก็เลยเป็นเหตุผลที่มาแก้จมูกที่นี่ค่ะ โดยหลังจากที่ตัดสินว่าจะแก้จมูกกับที่นี่แล้ว สิ่งแรกที่เราทำก็คือ
โทรไปจองคิวคุณหมอ ค่าจองคิวหมอที่นี่เสีย 5,000 บาทนะคะ (คิวจะช้าหรือเร็วขึ้นกับคิวคุณหมอที่เลือกทำนะคะ)
ของเราโชคดีมาก มีคนสละสิทธิก็เลยได้เข้ามาทำก่อน
พอมาถึงที่คลินิก ก็มากรอกเอกสาร ถ่ายรูป แล้วก็จะมีพยาบาลพาไปเปลี่ยนชุดทำความสะอาดผิวหน้าก่อนผ่าตัด
พอทำความสะอาดผิวเสร็จเค้าก็จะก็ให้เราทานยาคลายเครียด เพื่อลดความกังวล

**อยากฝากไว้นิดสำหรับใครที่มาทำศัลยกรรม
อย่าลืมงดการแต่งหน้าแล้วไม่ใส่การคอนแทคเลนส์ ด้วยนะคะ ***

รอหมอประมาณ15นาที พอคุณหมอมาถึง ก็มียิ้มทักทาย
แล้วก็เข้ามองดูหน้าเราแล้วก็เอามือจับที่ตรงจมูก
คุณหมอพูดกับเราว่า
คุณหมอ: ที่จมูกเราดูโตเพราะซิลิโคนเหลาใหญ่เกินไป
ทำให้ปลายจมูกมันทู่ยิ่งปล่อยไว้นานก็ยิ่งเป็นพังผืด ทำให้แก้ได้ยาก
เรา:คุณหมอช่วยหนูด้วยนะคะ ช่วยแก้ให้มันสวยกว่าเดิม
คุณหมอ: ยิ้มแล้วก็ไม่ได้พูดอะไร

หลังจากคุยเรื่องจมูกเสร็จ ก็เตรียมตัวได้เวลาขึ้นเขียงสักที
ตื่นเต้นอ่า มาลุ้นกันว่าจะออกมาเป็นไง >,<
ขั้นตอนแรกคุณหมอก็จะฉีดยาชาที่จมูก ระหว่างนั้นคุณหมอก็จะเหลาซิลิโคน
ระหว่างเหลาคุณหมอก็จะชวนคุยเรื่องโน่นนั่นนี่ คุณหมอใจดีมากค่ะ เป็นกันเองกับคนไข้ทำให้เราไม่รู้สึกเกร็งเลย
คุยไปคุยมาจนยาชาเริ่มออกฤทธิ์เราเองก็เริ่มรู้สึกเบลอๆ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ
ตื่นขึ้นมาอีกทีก็มีดั้งใหม่แล้วคุณหมอบอกกับว่า เคสเราจมูกมีพังผืดเยอะมากๆ ทำให้ใช้เวลาเลาะนานกว่าทุกเคส
เพราะไม่งั้นใส่ซิลิโคนเข้าไปไม่ได้ พอคุณหมอพูดจบ
พยาบาลก็พาเราไปนอนประคบเย็น พอเลือดหยุดไหลก็กลับบ้านได้

ภาพนี้เป็นก่อนและหลังแก้จมูก
ก่อนทำปลายจมูกจะทู่ๆ ตรงสันจมูกก็ดูบวมเหมือนคนฉีดฟิลเลอร์
หลังทำปลายจมูกดูพุ่งขึ้น สันจมูกก็สโลปสวยขึ้น

ความรู้สึกหลังทำ

รู้สึกว่าตัวเองสวยขึ้น5555 แต่งหน้าง่ายขึ้น
ใครเห็นใครก็ชมว่าจมูกสวยกว่าแต่ก่อนเยอะ
จมูกดูเป็นธรรมชาติไม่หลอกตา ทำแล้วโหงวเฮ้งดีขึ้นด้วยนะ

ป.ล ใครอยากรู้อะไรเพิ่มเติมถามเราได้เลยน้า

จมูกสวยมากเลยยยย ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ? ทำหมอไหนคะ
ทำหมอไหนคะ ใช่หมอธาราหรือเปล่า?
ดีนะที่มาเสริมที่เมดเมติกตั้งแต่เเรกเลย
แก้จมูกแล้วสวยขึ้นมากเลยค่ะ
ว้าววคุณพี่สวยขึ้นอ่ะ
สวยมากเลยค่ะ กำลังดูๆไว้ ว่าจะทำที่นี่อยู่พอดีเลยค่ะ พี่ทำกับคุณหมอท่านไหนค่ะ
จมูกทรงสวยดี
คุ้นหน้ามากเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-8-28 17:20:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบคอมเมนต์เลย
พอดีจำรหัสผ่านไม่ได้ 555 กว่าจะกู้คืนมาได้ก็ทำเอาปวดหัว
วันนี้พอกู้ได้ก้อเลยถือโอกาสมาอัพเดทรูปซะเลย

รูปนี้เพิ่งถ่ายเองค่ะ

มีคนเข้ามาถามเยอะเลย ว่ากิ๊กแก้จมูกที่ไหน
กิ๊กเเก้จมูกที่่เมดเมติกนะคะ กับคุณหมอธารา
หลังทำคืองานดีมาก ทรงจมูกดูเป็นธรรมชาติ เข้ากับหน้า ดูไม่หลอกตา
พอแก้มาแล้วก็รู้สึกมั่นใจขึ้น โหวงเฮ้งใบหน้าก็ดีขึ้น ประทับใจมากเลยค่ะ

ป.ล.กิ๊กเพิ่งทำตาที่เมดเมติกไปเดี๋ยวรอรีวิวนะคะ ขอแผลหายก่อน ฮ่าาา
พุ่งขึ้นเยอะเลยครับ จมูกสวยขึ้นมาก
แก้แล้วดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยอ่ะค่ะ
แก้แล้วดูดีขึ้นเยอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้