ดู: 844|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] เมื่อคุณแม่ จะไปตัด!! ไขมันออก ลงมีดโดยคุณหมอคณิต

[คัดลอกลิงก์]
คนมันอ้วน อร่อยกับการกิน พอผอมลงปัญหาไขมันสะสมและผิวหนังก็ตามมาสิค่ะ เอาละค่ะพ่อแม่พี่น้อง ดิฉันได้ไปส่งผู้หญิงคหนึ่งไปเสริมความมั่นใจมา ทำศัลยกรรมแปลกๆ ไม่ใช่นม ไม่ใช่หน้า แต่เป็นตัดไขมันส่วนเกินที่แขนมาจ้าาาาาาา

โอ้วคุณขาก็เพิ่งเคยเห็นและรู้จักนี้แหละค่ะ ว่ามันทำได้ด้วย ถ้าไม่เกิดจากคนที่รู้จัก ชาตินี้คงไม่ได้มานั้งแชร์ประสบการณ์ แบบนี้หรอกจ้า ที่บอกว่าไปส่งผู้หญิงคนหนึ่ง ก็คือคุณแม่ของดิฉันเอง นางเป็นคนที่ธรรมดาคนหนึ่ง ถามว่ารักสวยรักงามไม๊ ก็ทั่วๆไป ทำหน้าบ้าง เลเซอร์บ้าง นางเป็นคนอ้วนค่ะ อยากลด นน จนต้องหาทางลัด ทางลัดนะหรอ ก็ยาลดน้ำหนักตามตลาด ตามเว็บทั่วไปนั้นแหละ สิ่งที่ตามมาก็คือของแถบ โยโย่วเข้ามาเซฮายยย ไขมงไขมัน กลับมากว่าเดิม  จนวันนั้นขุนแม่ที่รักก็ได้นัดคิวขุนหมอ นางจะตัดไขมันแขนออก โอ้วโห่วมันจะง่ายอะไรขนาดนั้นค่ะคุณขาาา ข้อมูลหารึยัง หมอท่านไหน ทำที่ไหน ........

...เรามาฟังนาง(คุณแม่)สรุปสั้นๆ คุณหมอคณิต วิทยาวนิชชัย ศัลยแพทย์ตกแต่ง ค้นหาแล้วว่าเป็นแพทย์เฉพาะทางจริง จากในเว็บไซค์ของแพทย์สภา เป็นอาจารย์แพทย์ที่ มหาลัยรัฐแห่งหนึ่งชื่อดังย่านปทุม เป็นหัวหน้าศูนย์ความงามที่ รพ เอกชนย่านสนามเป้า ยังไม่พอ ยังเปิดCLINIC เป็นของตัวเองย่านดอนเมือง  ...... เป็นไงละค่ะ ตำแหน่งพร้อมลงประดับยศ ถามว่าแค่นี้เชื่อใจได้อย่างไร? นางก็ตอบกลับมาอย่างสั้นๆว่า" เชื่อมั่นในฝีมีระดับอาจารย์แพทย์ "  เงิบสิค่ะ นัดวันทำที่ รพ พญาไท 2 ตัดภาพไป ดูที่ผลงานกันเลย

นอนเฝ้าแม่รอผ่า นางชิวมากกไม่กังวลเลย ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะขึ้นมาตรวจและคุยทำความเข้าใจอีกครั้ง เอาจริงๆนู๋กลัวกว่าคนที่จะผ่าอีกแม่จ๋า

หลังผ่าตัดไป2 เกือบ 3 ชม.กว่าๆ กลับมาก็นอนสลบ เรายังรู้สึกแปลกจังว่าแม่ทนได้ไง มีปวดนะ แต่ไม่มาก มีพยาบาลมาฉีดยาให้ตามเวลา เท่านั้นเอง  รูปที่ได้เก็บไว้คือ 1 วันหลังผ่าก่อนกลับบ้าน คุณหมอท่านก็มาติดตามดูเคสเหมือนเดิม

ตัดภาพยาวววมาโล้ววว 14 วัน ตัดไหมเรียบร้อย
-ข้อดีจากที่เราเห็นคือแขนเล็กลงชัดเจน ก็แหงอยู่แล้ว ตัดออกซะเป็นเนื้อหมู ไม่หายไม่รู้จะว่ายังงัย
-ข้อเลีย แผลที่ค่อยข้างจะยาวลงมาเลยรักแร้ไปอีก และแผลข้างบนคือยาวไปถึงเกือบข้อศอก หาใครรับไม่ได้เรื่องแผล วิธีนี้เราไม่แนะนำนะ เพราะจะนอย์กับตัวเองอยู่นานเป็นปี คุณหมอแจ้งแผลเป็นคนไทยจะชัดกว่าต่างชาติ และไม่ค่อยจะสวยมากนัก ต้องฉีดยา ต้องเลเซอร์ ดูแลยาวๆอะว่างั้น ใส่เสื้อแขนสั้นไม่ได้เลย

ปล.สำหรับคุณแม่เราตอนนี้ท่านชอบมากกับแขนใหม่ ที่ไม่ห้อยย้อย รับได้เรื่องแผล ต้องแลกเอาจ้า
น่ากลัวจังค่ะ แต่ถ้าอ้วนมากๆและผอมผิวหนังก็ไม่ได้ลดไปตาม นน เปงกำลังใจให้ค่ะ ขอให้แผลหายไวๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้