ดู: 650|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] ขอหนีมาทำสวย1วันเพื่อนๆทักหน้าเปลี่ยนสวยปังที่รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
        วันนี้จะมาเขียนรีวิวเสริมจมูกที่เลอลักษณื แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี เพราะเขียนไม่ค่อยเป็นสักเท่าไหร่ นี่ก็ครั้งแรกด้วย เห้อออ ถ้าอย่างงั้นขอแนะนำตัวก่อนละกันนะ ชื่อแจงค่ะ เดี๋ยวขอแฟทนตัวเองว่าพี่ละกันเนอะ ชอบแบบนี้ 55555 อย่างที่บอกอะค่ะ จะมารีวิวเสริมจมูกที่รพ.เลอลักษณ์ เคยเห็นเพื่อนๆน้องๆทำกันเยอะ เลยอยากทำมั่ง และส่วนใหญ่ก็มาทำที่นี่กันทั้งน้านนนนน เขาบอกกันมาว่าที่นี่ทำสวย หมอเก่ง อีกอย่างเวลาทำออกมาก็ไม่เจ็บ แถมมีฉีดยานอนหลับก่อนฉีดยาชา ตื่นมาบางคนก็ใกล้จะเสร็จ บางคนก็เสร็จแล้ว แต่คือไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย กลับมาบ้านก็มีเจ็บนิดๆ ปวดหน่อยๆแต่กินยาก็หาย พี่เลยอยากจะมาลองมั่ง อยากสวย อยากดูอ่อนกว่าวัยแบบคนอื่นๆมั่ง เดี๋ยวเอารูปก่อนทำมาให้ดูสักรูปก่อนดีกว่า เป็นรูปเปิดงานซะหน่อย

สวยนะคะคนเนี้ย ว่ามะ ตอนนี้ว่าสวยแล้วเดี๋ยวไปดูหลังจากนี้ จะสวยกว่านี้อี้กกกก(เรื่องมโนไว้ใจพี่)5555 อีกสาเหตุหนึ่งที่พี่อยากจะทำก็เพราะว่าพี่อยากลองเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้น ความเป็นผู้หญิงอะเนอะ ใครมันจะไปอยากหยุดสวย อาจจะมีบ้างเป็นบางคน แต่ไม่ใช่สำหรับพี่แน่ๆ ต้องสวยใสไว้ก่อน จะได้มั่นใจกับทุกๆสถานการณ์ เม้าส์ยาวละ เดี๋ยวพูดอะไรเกี่ยวกับขั้นตอนการมาเสริมจมูกกับที่นี่บ้างดีกว่า อย่างแรกเลยก็ต้องโทรมาติดต่อหรือใครมีเวลว่าง หรือทำธุระแล้วผ่านมาทางรพ.(รพ.อยู่พระราม 5 )ก็สามารถแวะเข้ามาได้เลย จะมีเจ้าหน้าที่ทำการอยู่ที่นี่ทุกวันเลยไม่เว้นแม้แต่วันนักขัตฤกษ์ แต่ไม่ได้เปิดตลอด 24 ชม.นะ อิอิ ขั้นตอนแรกที่พี่ทำเลยก็คือโทรติดต่อไปทางรพ.ว่าสนใจอยากจะเสริมจมูกต้องทำยังไงบ้าง ทางเจ้าหน้าที่รับสายก็จะถามนู่นถามนี่(ก็ถามเพื่อความปลอดภัยของเราแหละ)ถามว่าพี่จะเข้าไปทำวันไหน พี่ก็บอกวันไปว่าจะไปวันนั้นวันนี้นะ พอนัดเสร็จก็เตรียมตัวเตรียมใจ ก็ครั้งแรกอะเนอะก็ต้องมีบ้างที่ตื่นเต้น แต่พอถึงวันนัดพี่ก็มาก่อนเวลานิสนึง มาติดต่อกับเจ้าหน้าที่ที่นี่ เขาก็เช็คให้ เช็คเสร็จก็จะมีผู้เชี่ยวชาญเข้ามาดูแลและให้คำแนะนำต่างๆเกี่ยวกับจมูก มีซิลิโคนมาให้เลือกแล้วก็บอกรายละเอียดของซิลิโคนนั้นด้วย พี่ตัดสินใจเลือกทรง Idol nose แล้วก็ได้ทำกับหมอเสรี พอเลือกเสร็จก็ไปกดเงินแล้วมานั่งรอทำประวัติและขึ้นไปจ่ายเงินรับยาด้านบน เสร็จแล้วก็รอคิวเข้าห้องผ่าตัด ก็รอสักพักใหญ่ๆก็ถึงคิว ก็ไปเปลี่ยนชุด ล้างหน้าก่อนผ่าตัด พอหมอมาก็คุยกับหมอสักนิดนึงแล้วก็ขึ้นเขียง หมอฉีดยานอนหลับและยาชาให้ ตื่นมาอีกทีก็เสร็จเรียบร้อย

เสร็จแล้วจ้าาา ไวมาก หลับไปแปปเดียวเองหน่าาา ดั้งผุดขึ้นมาทันใดปลื้มใจเจ้จริงๆ ไปค่ะไปดูวันอื่นต่อ

หลังทำ3วัน (2).jpg

หลังทำไป 3 วัน โอ้แม่เจ้า พอแกะพลาสเตอร์ออกมาแล้วเร่ดเว่อร์ กราบหมอเลยค่ะ บวมช้ำนี่แทบไม่มีเล้ยยยย มือเบามากๆ เก่งมากๆด้วย อวยคุณหมอแปป แต่จริงๆก็ไม่ได้อวยหรอกนะคะ เพราะพี่พูดความจริง 5555
หลังทำ4วัน (4).jpg

หลังทำ1เดือน (3).jpg

หลังทำ1เดือน (1).jpg

เอาภาพ 1 เดือนเต็มมาให้ดูกันจ้าาาา 1 เดือนก็สวยปังแล้วอ้าาาาา หมอบอกกว่าจะรัดแกนก็อีก 6 เดือน แต่นี่แค่เท่าไหร่เองมันก็ดูสวย ดูเข้ารูปแล้วอะ ไปไหนก็มีแต่คนทักคนชม ไปทำอะไรมาสวยขึ้น ฟังจนไม่เขินแล้วอะ จริง5555 ขอบคุณทุกๆคำชมไว้ ณ ที่นี้เลยนะคะ(ถ้ามาอ่านก็จะเห็น555) แล้วทุกครั้งที่มีคนชมคนถามก็จะบอกเค้าตลอดค่ะ ว่ามาทำที่รพ.เลอลักษณ์ ที่อยู่ตรงพระราม 5 ที่บอกสถานที่ไปก็เพราะว่า อยากให้คนที่สนใจลองมาทำกันดู เพราะที่นี่ราคาเหมาะสมกับผลงาน ส่วนตัวคิดว่าไม่แพงเท่าไหร่ด้วย อีกอย่างเป็นโรงพยาบาล สะอาดปลอดภัยแน่นอน รับประกันเลย ยังไงก็ลองมาทำกันได้นะชาวดั้งโด่งทั้งหลาย จุ๊บๆ
โพสต์ 2017-6-9 17:06:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2017-9-13 15:08:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้