ดู: 1675|ตอบกลับ: 6

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] หน้าผากสวยขึ้นได้ ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]

ได๋มีเรื่องราวดีๆ จากมาสเตอร์พีซ คลินิก มาแชร์ต่อให้เพื่อนๆ ค่ะ คือได๋มีโอกาสได้ฉีดฟิลเลอร์หน้าผากมา อย่างที่หลายคนรู้กันว่าฟิลเลอร์ขึ้นชื่อว่าเป็นสารแห่งการเติมเต็ม และได๋เป็นคนหน้าผากแบน ไม่ใช่แบนอย่างเดียวนะ เพราะถ้าเพื่อนๆ สังเกตดีๆ หน้าผากได๋จะดูแข็งๆ แบนๆ บอกไม่ถูก

งดจิ้ม! หน้าผากแบน

อยากหน้าผากโหนก หน้าผากนูน ก็ต้องมีตัวช่วยใช่มั้ยคะ

ได๋ตัดสินใจถามเรื่องฉีดฟิลเลอร์หน้าผากกับพี่ๆ ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก ด้วยความที่ใช้บริการทรีทเม้นท์ผิวหน้าที่นี่ประจำและส่วนตัวได๋เองก็ไม่ค่อยมีเวลาอยู่แล้ว เลยอยากได้วิธีที่ไม่ต้องเสียเวลาพักฟื้นนาน พี่เค้าก็แนะนำให้ลองปรึกษากับคุณหมอดู วันถัดมาก็ได้คิวปรึกษากับคุณหมอเชี้ยวเลยค่ะ (พี่ๆ บริการดีน่ารักมากค่า) ตอนแรกคุณหมอทักว่ามาทำอะไร ดูไม่น่าจะมีปัญหา (แอบดีใจ 555555) แต่พอได๋บอกหน้าผากแบนค่ะ หมอพูดต่อเลยว่า อ่ะ อันนี้ใช่ 555555 แล้วได๋ก็ได้ฉีดฟิลเลอร์สมใจจริงๆ ค่ะ ><

อวดๆๆๆๆ หลังฉีดฟิลเลอร์หน้าผากค้าบบบ

ใครที่กำลังคิดว่าฉีดฟิลเลอร์ต้องเจ็บ การันตี by ได๋ได้เลยว่าไม่เจ็บค่ะ ตอนแรกได๋ก็กลัวๆ เกร็งๆ เหมือนกัน เพราะเข็มก็ใหญ่กว่าปกติ งี้มันต้องก็รู้สึกอ่ะดิ.. จนพี่ผู้ช่วยบอกไม่ต้องกังวล ตอนทำไม่รู้สึกอะไรหรอก เลยรู้ว่ากลัวจนออกนอกหน้าชัดไปละ 55555 แล้วหมอเชี้ยวก็เข้ามาอธิบายว่าจะฉีดตรงไหนยังไงบ้าง โดยให้เราถือกระจกไว้แล้วหมอก็วาดจุดที่จะฉีดตรงหน้าผากให้ดูเลย เสร็จก็ได้เวลาฉีดฟิลเลอร์จริงๆ ค่ะ พี่ผู้ช่วยก็เข้ามาฉีดยาชาให้ บรรยากาศตอนนั้นทุกคนดูชิวมาก 55555 สักแปปหมอก็จะเอาไม้เล็กๆ เหมือนไม้จิ้มฟันมาจิ้มหน้าผากและถามว่าเป็นด้านแหลมหรือด้านทู่ ซึ่งตอนนั้นได๋แยกไม่ออกละเพราะมันชา เท่านั้นแหละหมอก็ลงมือฉีดฟิลเลอร์ทันที!  ซึ่งตอนนั้นได๋ก็ไม่รู้สึกอะไรเลยนะ คือดี 55555 ก็นั่งฟังเพลงไปเรื่อยๆ ผ่านไปประมาณ 20 นาทีได้  หมอก็จะหยิบกระจกให้เราส่องดูหน้าผากค่ะ แรกๆ มันจะบวมแดงนิดหน่อย หมอบอกจะจางลงหลังฉีดฟิลเลอร์ไป 48 ชั่วโมง แต่ของได๋แค่คืนแรกก็ยุบแล้วอ่ะ ..คงเพราะร่างกายแข็งแรง ไม่เกี่ยวๆ 55555

follow up ฉีดฟิลเลอร์หน้าผาก 2 อาทิตย์ กับคุณหมอเชี้ยว @masterpiececlinic

ได๋รู้สึกโอเคกับหน้าผากใหม่นี้มากค่ะ รู้สึกกำลังพอดี ไม่ต้องเติมเพิ่มเลย หลังฉีดฟิลเลอร์แล้วคุณหมอจะเน้นให้ดื่มน้ำเยอะๆ ค่ะ โดยเฉพาะช่วง 3-4 วันแรก หลังจากนั้นก็ใช้ชีวิตปกติ ไม่ต้องพักฟื้น ที่สำคัญฉีดปุ๊บเห็นผลปั๊บ! หน้าผากที่แบนก็นูนขึ้นมาทันที ไม่ต้องรอ 3 วัน 4 วัน แถมปลอดภัยด้วย ชอบมากๆๆๆ

ได้หน้าผากนูนสวยมาใหม่ ชอบมาก ไม่แบนแล้ว!!

ก่อนฉีดฟิลเลอร์หน้าผาก VS หลังฉีดฟิลเลอร์หน้าผาก

ฟิลเลอร์หน้าผากครบ 1 เดือนแล้ว

แสงตก ลมพัด ยังคูลล..

จริงแล้วฟิลเลอร์ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่หลายคนคิดเลยนะ อย่างได๋เองยอมรับเลยว่าแรกๆ ค่อนข้างจะแอนตี้กับคำนี้อยู่เหมือนกัน แต่ก็มีคนรู้จักที่เค้าเคยฉีดมาก็ปลอดภัยดี สำคัญที่เราเลือกสถานที่และคุณหมอที่น่าเชื่อถือมากพอรึป่าว ยิ่งสมัยนี้คลินิกเพียบ!! เป็นทางเลือกให้เราต้องคิดหนักมากขึ้นอีก ฉะนั้นก่อนตัดสินใจทำอะไร ได๋แนะนำให้ปรึกษากับคุณหมอดูก่อนค่ะ อย่างที่มาสเตอร์พีซ คลินิก @masterpiececlinic (มี@ด้วยค่ะ) ก็มีบริการปรึกษาฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย เพราะความสวยงามเป็นเรื่องละเอียดอ่อนและซับซ้อน อย่าคิดเองเออเองค่ะ ปรึกษาผู้รู้ให้ได้คำตอบแท้จริงสำหรับเราโดยเฉพาะดีกว่า
โพสต์ 2017-6-6 15:39:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าสวยมากเลย ทำออกมาแล้วดูดีมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-9 15:06:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nancy1 ตอบกลับเมื่อ 2017-6-6 15:39
หน้าสวยมากเลย ทำออกมาแล้วดูดีมาก

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2017-7-17 11:33:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าสวยมาก ไม่โป๊ะ ศัลเลย
โพสต์ 2017-7-19 11:31:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยู่ได้นานมั้ย
โพสต์ 2017-11-9 16:29:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานดีไปอีก
โพสต์ 2017-12-7 16:25:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบรูปตอนมัดผมเห็นหน้าผากสวยดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้