ดู: 3409|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิวดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียงใต้คางที่เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อฟิล์มนะคะ
วันนี้จะมารีวิวการดูดไขมันเหนียงใต้คาง และ กรอบหน้า ที่ประเทศเกาหลีค่ะ
อันนี้บอกก่อนนะคะว่าฟิล์มไปกับเอเจนซี่นะคะชื่อว่า PJ Beauty Journey ค่ะ
ถ้าใครสนใจเดี๋ยวแปะลิงค์ไว้ให้ข้างล่างนะคะ
>>> LINK <<<
(รูปที่ใช้ในกระทู้นี้เป็นรูปที่ฟิล์มรีวิวให้กับทางPJ Beauty Journey นะคะ)
วันนี้เลยจะมาแบ่งปันข้อมูลเผื่อใครที่สนใจจะไปทำนะคะ

ฟิล์มได้มีโอกาสไปทำที่เกาหลีมาเมื่อปลายปีที่ผ่านมาค่ะ
ก่อนหน้าที่จะไปทำ ฟิล์มเป็นคนที่ค่อนข้างอวบค่ะ
แล้วก็ลดน้ำหนักมาแล้วระดับหนึ่ง
หลังจากลดน้ำหนักสัดส่วนที่ตัวลดลง แต่ที่กรอบหน้ากับช่วงคอยังดูอ้วนอยู่
ก็เลยลองไปโบท็อกซ์ดูก่อน โบท็อกซ์อยู่หลายครั้งช่วงหน้าก็เล็กลงบ้าง
แต่ก็ยังคงดูเป็นคนอ้วนอยู่ดีค่ะ ไม่ตอบโจทย์ 5555
คราวนี้ก็เลยคิดว่ามันไม่น่าจะเป็นที่กล้ามเนื้อ คงเป็นที่ไขมันแล้วแหละ
ก็เลยลองไปดูดไขมันครั้งแรกค่ะ
ครั้งแรกที่ไทยนะคะ ฟิล์มดูไขมันใต้คาง แต่ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไร
คราวนี้ก็มีคนแนะนำมาว่าให้ไปลองดูดไขมันที่เกาหลีดูเห็นเค้าว่ากันว่ามันเห็นผลชัดมาก
ก็เลยตัดสินใจบินค่ะ

ช่วงที่ตัดสินใจว่าจะไปทำที่เกาหลี
ตอนนั้นทางเอเจนซี่ PJ เค้าออกโปรโมชั่นลดราคาดูดไขมันอยู่พอดีค่ะ
(เห็นว่าโปรโมชั่นมีเรื่อยๆตลอดปีเลยค่ะ ใครสนใจก็ลองไปติดต่อดูน้า)
แล้วจากที่หาข้อมูลเองมาที่เกาหลีเค้าก็ค่อนข้างดังเรื่องดูดไขมันด้วย
ถูกและดีก็เลยตัดสินใจเลือกเจ้านี้ค่ะ 5555

cover.jpg (911.96 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-28 21:13:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขั้นแรกฟิล์มก็ติดต่อคุยกับทางเอเจนซี่ไปค่ะ
ทางเอเจนซี่ก็จะให้คำปรึกษาเบื้องต้นและบอกขั้นตอนต่างๆค่ะ
เอเจนซี่นี้ค่อนข้างคุยเป็นกันเองเลยค่ะ มีคนดูแล2คน คุณพิมกับคุณเจ๋ง
(ขั้นตอนนี้ใครอยากรู้ข้อมูลก็หลังไมค์มาหรือติดต่อเอเจนซี่ไปได้เองเลยนะคะ)
โรงพยาบาลที่ฟิล์มเลือกมาทำครั้งนี้คือ รพ. TL ค่ะ
พอตกลงเรียบร้อยก็จองคิวบุ๊ควันเตรียมตัวบินค่ะ

ฟิล์มเป็นคนที่งานค่อนข้างยุ่งนิดนึงค่ะ ทริปนี้เลยเป็นทริปที่ค่อนข้างสั้น
เพราะต้องรีบกลับมาเคลียร์งานที่ไทยด้วย
ไปถึงก็มีทางเอเจนซี่มาพาไปรพ.พบคุณหมอทำการคอนซัลท์เลยค่ะ

ในรูปนี้จะเป็น รอยมาร์คที่คุณหมอดีไซน์นะคะว่าจะทำอะไรตรงไหนบ้าง
เพื่อให้เราเห็นภาพคร่าวๆค่ะ

คุณหมอก็จะประเมินคร่าวๆ ถามเราว่าเราอยากได้แบบไหน
แล้วบอกเราว่าเราควรดูดตรงไหนบ้าง ทำได้ยังไงบ้างค่ะ
(อันนี้มากับทางเอเจนซี่เลยไม่ต้องห่วงเรื่องภาษาค่ะ มีคุณพิมอยู่ข้างๆ
และมีล่ามคอยแปลตลอดการปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ)

ในส่วนของฟิล์มก็จะเป็นการดูดช่วงกรอบหน้าและเหนียงใต้คางค่ะ
แต่เราบอกคุณหมอว่าให้เหลือช่วงแก้มไว้
เพราะไม่อยากให้หน้าตอบเดี๋ยวจะดูมีอายุ

หลังจากคุยกับคุณหมอเสร็จก็จ่ายเงินแล้วไปตรวจร่างกายค่ะ
เมื่อตรวจร่างกายไม่มีปัญหา ทางโรงพยาบาลก็นัดหมายเวลาผ่าตัดในวันรุ่งขึ้นค่ะ
คุณหมอก็จะบอกเวลางดอาหารงดน้ำก่อนการผ่าตัด และการเตรียมพร้อมต่างๆค่ะ

และแล้ววันต่อมาก็ถึงเวลาผ่าตัดจ้าาาาาา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-28 21:14:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันผ่าตัดก็มีทางเอเจนซี่มาดูแล เปลี่ยนเสื้อผ้าและเข้าห้องผ่าตัดค่ะ
การผ่าตัดใช้ตอนแรกคุณหมอบอกว่าประมาณ3ชั่วโมงค่ะ
แต่ของฟิล์ม2ชม. เสร็จค่ะ

รูปด้านบนคือหลังการผ่าตัดเลยนะคะ
ไม่ได้มีอาการเจ็บหรือปวดเท่าไรคะ ยังเดินเล่นแถวๆที่พักแบบปกติ
ที่ดูเหมือนบวมในรูป จริงๆคือเป็นเพราะคุณหมอรัดผ้าแน่น แก้มก็เลยบีบเข้ามาดูเหมือนบวม

อย่างที่บอกไปว่าฟิล์มมีเวลาค่อนข้างน้อย
จริงๆแล้วต้อง3วันเข้ามาอีกที
แต่ฟิล์มรีบกลับไทย ทางร.พ. เลยนัดให้เข้ามาได้ในวันถัดไปเลยค่ะ

วันต่อมาฟิล์มก็เข้ามาแกะผ้าพันแผลออกค่ะ
ทางเอเจ็นซี่ก็เซอวิสการทำทรีตเมนท์ลดบวมให้ค่ะ

เห็นจากรูปน่าจะพอดูออกแล้วใช่ไหมคะว่ามันนนแบบบบบ..
เห็นผลทันตามากกกก!! หน้าเรียวลง
ไขมันช่วงเหนียงใต้คาง หายไปหมดเลย
เคสของฟิล์มคือไม่บวมเลยค่ะ แต่มีรอยช้ำที่คอ
คุณหมอบอกว่าตรงที่ช้ำคือช่วงที่เราไขมันเยอะเลยมีรอย
อันนี้แล้วแต่คนนะคะ บางคนก็ช้ำบางคนก็ไม่ช้ำ
อยู่ที่ไขมันเราด้วยค่ะ

ที่แฮปปี้มากๆเพราะตอนแรกกลัวบวมกลับไปทำงานลำบาก
แต่นี่คือ1วันหลังผ่าตัด เรียวเลยค่ะ ไม่หน้าบวมด้วย 555

เสร็จเรียบร้อยก็ล่ำลาคุณหมอ อีกวันฟิล์มก็บินกลับไทยเลยค่ะ
อันนี้แนะนำสำหรับคนที่มีเวลาน้อยนะคะ บินไปทำได้ไม่มีปัญหาเลยค่ะ
3-5วันกลับได้เลย ของฟิล์มอยู่ที่เกาหลีรวมบินแล้วแค่4วันเองค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-28 21:19:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปนี้เป็นอัพเดทหลังจาก1เดือนนะคะ รอบช้ำหายไปหมดแล้ว
แอบรู้สึกว่ามันยิ่งเรียวขึ้นด้วย
อันนี้ทางรพ.บอกว่า final result 3 เดือนค่ะ
ยิ่งเราดูแลตัวเองดีก็จะยิ่งเห็นผลชัดค่ะ

**เกร็ดเล็กน้อยที่ได้จากโรงพยาบาลนะคะ
การดูดไขมันนอกจากจะดูดไขมันส่วนเกินออกแล้ว
ยังช่วยในเรื่องการผลิตคอลลาเจนใต้ผิวและความยืดหยุ่นของผิวให้ดีขึ้นอีกด้วยค่ะ
ซึ่งบางทีเราสามารถก็สามารถมีใบหน้า V line ได้โดยไม่ต้องผ่าตัดกระดูกเลยก็ได้ค่ะ555

สำหรับเรื่องราคานะคะ
ปกติราคาเต็มการดูดไขมันกรอบหน้าที่เกาหลีตีเป็นเงินไทยจะอยู่ที่ประมาณ 150,000-200,000บาท ค่ะ
แต่ครั้งนี้ที่ฟิล์มบอกไปฟิล์มซื้อราคาโปรโมชั่นมา ตีเป็นเงินไทยประมาณ 120,000 บาทค่ะ
ถือว่าลดไปเยอะเลย 5555
ใครสนใจราคาโปรโมชั่นก็ลองติดต่อเอเจนซี่ดูเอาเองนะคะ คิดว่าน่าจะมีมาเรื่อยๆ
LINK นี้ค่ะ >> https://www.facebook.com/pjbeautyjourney/
ฟิล์มหวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์กับ ใครที่มีปัญหาไขมันแล้วกำลัวตัดสินใจไปทำที่เกาหลีอยู่นะคะ
ขอบคุณที่อ่านมาจนจบจ้าาา
ไปละน้าา จุฟๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้