ดู: 4300|ตอบกลับ: 1

[เสริมหน้าอก] แชร์ประสบการณ์ผ่าตัดเสริมหน้าอกกับคุณหมอพีระ (พีเอสซีคลินิก)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mmindd เมื่อ 2017-5-26 17:50

สวัสดีเพื่อนๆในพันทิปทุกคนคะ เราเพิ่งตั้งกระทู้ครั้งแรก 555 อาจจะเล่า งงๆ หรือแปลกๆหน่อยนะ ยังไงก็ขออภัยด้วย
เราชื่อมายด์  เราจะมารีวิวเสริมหน้าอกกับคุณหมอพีระ psc clinic เราทำมาได้ 2 ปี 9 เดือนละ คือเพื่อนกับคนใกล้ตัวถามกันมาเยอะมาก
แล้วก็ต้องมาเล่าเรื่องเดิมๆซ้ำๆ เลยตัดสินใจ ตั้งทู้เลย ง่ายดี เข้ามาอ่านกันให้จบด้วยนะยะ

เริ่มเลยละกัน ที่ตัดสินใจเสริมหน้าอก เพราะเราเป็นคนตัวผอม พุงนำนม ก้นก็ไม่บึ้ม หุ่นไม่มีอะไรเว้านูนเลย
เลยลองปรึกษาคนที่เคยทำมาก่อน พี่เค้าเป็นสาวสอง (พี่คนนี้เป็นคนแนะนำด้วยว่าไปทำเถอะลูก เราทำเราสวย ต้องอดทน)
เลยถามพี่เค้าว่า เจ็บมั้ยพี่ คือคำถามนี้เป็นคำถามยอดฮิตอยู่แล้วเนาะ 555 อยากสวยแต่กลัวเจ็บ มันก็เรื่องธรรมดาเนาะ
พี่เค้าก็ตอบมาเลย เจ็บเหมือนรถสิบล้อทับ ห๊ะ!!! ขนาดนั้นเลยหรอพี่ เริ่มเอากลับมาคิดละ 555 เราจะทนได้มั้ย มันเจ็บขนาดนั้น
ละเป็นการผ่าตัดใหญ่ เราไม่เคยทำศัลยกรรมอย่างอื่นมาก่อน ฉีดอะไรที่หน้าก็ไม่เคย คือกลัว 555 แต่มันมาพีคตรงที่แฟนมาดูถูกนี่แหละ
แฟนบอกเราไม่กล้าทำหรอก ป๊อดดด เท่านั้นแหละ เริ่มค้นหาหมอเลย มีหมอไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ ตอนที่เราเลือกหมอ
เราเลือกด้วยว่าหมอผ่าตัดให้เราที่ไหน คลีนิก หรือ รพ คือเราค่อนข้างกลัว

แต่ที่ตัดสินใจเลือกคุณหมอพีระ เพราะ ผ่าตัดที่ รพ แน่นอน เราก็โทรจองคิวปรึกษาเลย นู้นอ่าาา อีกเป็นเดือน คิวยาวมากกก
แต่ก็มีเหตุการณ์นึงที่ทำให้เราได้พบหมอเร็ว(อันนี้ไม่บอก 555) เราหาข้อมูลมาและถามเพื่อนผญ คนนึงที่เคยทำกับหมอพีระแล้ว
เพื่อนคนนี้ให้คำปรึกษาดีมากกก เราก็คิดในใจละว่าจะเอาขนาด 300-350cc คือถ้าต่ำกว่า 300cc ไม่ทำแน่นอน แล้วฟ้าฝนก็เป็นใจ
วันที่มาปรึกษาคุณหมอ คุณหมอถามข้อมูล แล้วก็ดูช่วงตัว คุณหมอจะแนะนำแบบว่าเซฟคนไข้ ขนาดพอดีเหมาะสมกับตัวเรา
แนะนำทรงหน้าอก คือมั่นใจคุณหมอได้เลย ยังไงก็สวย ดูดีแน่นอน คุณหมอแนะนำซิลิโคน แล้วก็มีให้ลองใส่
แล้วคุณหมอก็แนะนำว่าขนาด.....300cc ครับ เย้ๆๆๆ ตามที่คิด

คุณหมอเป็นกันเองทำให้เราไม่รู้สึกเขินอายเลย แล้วก็ใจดี ตอบทุกคำถามที่เราสงสัย โดยที่ไม่รำคาญเราเลย
คือประทับใจเลย เราเตรียมเงินมา วางมัดจำเลยจ้า แล้วเจ้าหน้าที่ก็นัดคิวว่าเราพร้อมจะขึ้นเขียงวันไหน 555
เราก็จัดการตามที่คิดว่าสะดวก

ของคุณหมอพีระ ผ่าตัดที่ รพ และให้พักฟื้นที่ รพ อีก 1 คืนด้วยนะ ทุกอย่างสะดวกสบายมาก

วันที่ไปผ่าตัด
ของเราคิวแรก ถึงรพ ตี5 เพื่อเตรียมตัวและตรวจร่างกาย ทำตามขั้นตอนเสร็จก็เข้าห้องรอคิวเตรียมผ่า 555
ก็จะมีวิสัญญีแพทย์มาแนะนำตัว แล้วพอถึงเวลาก็เข้าห้อง ฟุบฟับ 555 รู้สึกตัวอีกทีคือมีคนมาเรียก คนไข้คะๆ ตื่นคะ
ตื่นมาลืมตาปุ๊บประโยคแรกเราพูดว่า หิวน้ำ 55555 แล้วก็นึกขึ้นได้ว่าเห้ยผ่าตัดเสร็จแล้วนี่หว่า ลองมองเลยจ้า มันมีแล้ว
ตึงๆนิดหน่อย แต่เชื่อมั้ยว่า.....ไม่รู้สึกเจ็บอย่างที่พี่เค้าบอกเลย คือแค่ตึงไม่ปวดไม่เจ็บอะไรเลย แต่เรานอน รพ ไป 2 คืน แล้วค่อยกลับบ้าน
อาทิตย์แรกเราต้องมีคนช่วยดันหลังเพื่อลุกกับนอน หลังจากนั้นก็ทำตามที่คุณหมอแนะนำ ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยคะ จนถึงปัจจุบัน
คุณหมอจะนัดติดตามอาการด้วยคะ

ตอนนี้รู้สึกดูสวยเป็นธรรมชาติ แต่งตัวแล้วรู้สึกมั่นใจมากขึ้น โดยส่วนตัวคือพอใจแล้วคะ ถึงแม้คนอื่นจะบอกว่า นี่ทำแล้วหรอ
ทำไมเหมือนไม่ได้ทำ คือเราเป็นคนแต่งตัวไม่โป๊ไม่ค่อยโชว์ นอกจากไปงานคะ มันจะดูมีจนน่าอิจฉาเลย
ส่วนเรื่องแผลเป็นเล็กนิดเดียวคะ
ทำตามที่คุณหมอแนะนำดีที่สุด

ปล.1 รูปเราขอปิดหน้าหน่อยนะ

ปล.2 เรามารีวิวแบบเหมือนที่เล่าให้คนใกล้ตัวฟัง ถ้าไม่เข้าใจหรือสงสัยอะไรเราแนะนำปรึกษาคลินิกได้เลยคะ

คลีนิกคุณหมอพีระ ชื่อ พีเอสซีคลีนิก อยู่ที่อาคารสปอร์ซิตี้ ตรงถนนประชาชื่น  เราโทรไปนัดพบคุณหมอก่อนนะคะ
เบอร์025744283  Line:  @pscclinic  อ่ะค่ะ   วันนี้ขอแชร์แค่นี้ก่อนนะคะ   ^^ ไว้โอกาสหน้าได้ทำอะไรเพิ่มเติมจะมาแชร์อีกคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ

ภาพก่อนทำคะ

ภาพก่อนทำคะ

ภาพก่อนทำคะ

ภาพหลังทำคะ

ภาพหลังทำคะ

ภาพหลังทำคะ

ภาพหลังทำคะ

ภาพหลังทำคะ

โพสต์ 2019-12-12 02:17:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบส่วนสูง น้ำหนักอะค่ะ แล้วก็สัดส่วนอก เอว สะโพกก่อนและหลังทำค่า กำลังจะไปทำเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้