ดู: 1985|ตอบกลับ: 12

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] (แขน)โตแล้ว ไปดูดไขมันต้นแขนก็ได้ เย้!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่า ชื่อ แพน นะคะ หลายคนอาจจะคุ้นหน้าแพนกันบ้างแล้ว(รึป่าว 5555) แพนจะมาแชร์ประสบการณ์ดูดไขมันแขนครั้งแรกในชีวิต กับมาสเตอร์พีซ คลินิกค่ะ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่าเนอะ

เปิดภาพมาก็อยากจะร้องไห้เลยย ฮืออออ... แพนเป็นคนต้นแขนใหญ่ค่ะ ในขณะที่ก็เป็นคนชอบแต่งตัวมากๆ เรื่องมิกซ์แอนด์แมทช์นี่งานอดิเรกของแพนเลย แต่ถ้าจะแต่งตัวให้สวยมันก็ต้องมีหุ่นที่ดีด้วยใช่มั้ยคะ T^T พอเริ่มเข้ามหาลัยต้นแขนเจ้าปัญหาก็ใหญ่ชัดตามขึ้นมาติดๆ ค่ะ ซึ่งทำให้แพนดูรวมๆ แล้วอ้วนเหลือเกิน~

อะไรเอ่ยย.. ใหญ่กว่าพวก T^T

ช่วงนั้นกลายเป็นสายจ้ำม่ำ ไปโดยปริยายทั้งที่ก็ไม่ได้เป็นคนติดหวานนะ (หรา) ยิ่งตอนเห็นรูปตัวเองในกล้องแล้วคือชัดมาก!! ไม่ไหวแล้ว!! เมื่อก่อนไม่ได้เป็นปั้นขนาดนี้ไง แล้วไงหรออ.. ก็หาทั้งวิธีลดต้นแขน ทั้งแบบ How to ทำยังไงให้แขนเล็ก แต่ใจแพนอยากได้แบบเห็นผลไว ปลอดภัยจริง แว๊บนึงเลยนึกถึงการดูดไขมัน ทั้งที่กลัวก็กลัวนะ แต่มือก็ลั่นไปกดอ่านๆ 55555

อยู่ในโหมดที่ต้องอาศัยมุมกดเข้าช่วยฮะ

แพนตัดสินใจทักไลน์นัดคิวคุณหมอกับพี่พนักงานที่มาสเตอร์พีซ คลินิกไปค่ะ เพราะเห็นรีวิวคนดูดไขมันทีนี่เยอะ และแพนก็เคยใช้บริการดูแลผิวของที่นี่อยู่ แพนได้ปรึกษากับคุณหมอต้นค่ะ คุณหมอบอกว่าคนไข้จะไม่รู้สึกเจ็บเลย เพราะดูดไขมันต้นแขนจะใช้ยาชาด้วย และที่นี่ใช้หัวดูดแบบ Smooth เป็นการช่วยสลายไขมันอย่างตรงจุดและช่วยลดอาการบาดเจ็บระหว่างทำได้ ไม่ต้องเสียเวลาพักฟื้นนาน แน่นอนค่ะ ตัดภาพมาอีกทีแพนก็ถือขวดไขมันไว้ในมือแล้ว 55555

อร๊ายยยย.. หน้าตาแบบนี้เองหรอไขมันต้นแขนของช้านนน

อย่างที่บอกว่าแพนอยากได้วิธีที่ลดด่วนแต่ปลอดภัย และพอทำจริงๆ มันไม่เจ็บนะเธอ เพราะเราจะชา ตอนแรกคือตื่นเต้นมากเพราะนี่ก็ครั้งแรกไง แต่พอเข้าห้องผ่าตัดเตรียมดูดไขมันจริงๆ มีทั้งคุณหมอ และพี่พนักงานดูแลอย่างใกล้ชิด ก็อุ่นใจขึ้นนะ แถมมีบรรเลงเปิดเพลงคลอให้ฟังไปอีก (นี่เรากำลังผ่าตัดดูดไขมันกันอยู่ใช่มะ 55555) ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมง หลังดูดไขมันแขนเสร็จก็ใส่ผ้ายืดรัดกระชับแขนเดินออกมาแชะภาพต่อทันทีเลยค่ะ

แรกๆ จะรู้สึกแน่นแขนนิดนึงเพราะแพนยังไม่ชินกับผ้ารัดกระชับแขน แต่ใส่อยู่แค่ 2-3 วันเองค่ะ คุณหมอก็บอกให้ถอดออกได้แล้ว และรอให้ครบ 1 สัปดาห์ค่อยกลับมาตัดไหมอีกทีก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

รอยยิ้มสำหรับต้นแขนใหม่ หลังดูดไขมันแขน 9 วัน

อาทิตย์ที่ 2 ก็กลับมาใส่แขนกุด แขนสั้นรัวๆ สไตล์แพน ^^

มันก็จะเกาหลีๆ หน่อยอ่ะ

เอามือไปแปะแก้มได้โดยที่แขนดูไม่ป่องละนะ เย้ๆ!!

ปิดด้วยภาพสวยๆ สักรูป

หลังดูดไขมันแขนไป แพนก็ยังมาใช้บริการดูแลผิวที่มาสเตอร์พีซ คลินิก อยู่เรื่อยๆ ค่ะ พูดถึงเรื่องผิวก็นึกขึ้นได้ สำหรับเพื่อนๆ ที่กังวลว่าหลังดูดไขมันแล้วผิวจะหย่อนจะยาน บอกเลยว่าไม่ใช่ค่ะ เพราะแพนทำมาให้ดูแล้วนี่ไง 55555  ยังสดใสเต่งตึงเหมือนเดิมเลย

ถ้าเพื่อนๆ คนไหนมีข้อสงสัย หรือยากสอบถามเกี่ยวกับปัญหาเรื่องความงาม แพนแนะนำให้ปรึกษากับคุณหมอที่มาสเตอร์พีซ คลินิกเลยค่ะ (แอดไลน์ @masterpiececlinic) แพนขอจบรีวิวดูดไขมันต้นแขนของแพนไว้เพียงเท่านี้นะคะ ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาจนถึงตรงนี้
ค้าบบบบ บายยย บายยยย
โพสต์ 2017-5-27 08:13:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แขนเล็กลงมากค่ะทำไปเท่าไหร่จ๊ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-6-9 11:40:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bent_cha ตอบกลับเมื่อ 2017-5-27 08:13
แขนเล็กลงมากค่ะทำไปเท่าไหร่จ๊ะ

34,900ค่ะ
โพสต์ 2017-6-21 16:29:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เเพนน่ารักกกก
โพสต์ 2017-6-21 22:37:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเป็นคนมีพุงเป็นชั้นกับต้นแขนใหญ่ควรดูดส่วนไหนก่อนดีคะ ที่ทำให้แลดูตัวเล็กลง
โพสต์ 2017-7-19 11:25:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจเวอร์
โพสต์ 2017-8-24 11:21:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดแล้วรอยแผลจะเห็นชัดมั้ยค่ะ
โพสต์ 2017-9-28 12:31:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
โพสต์ 2017-10-29 17:10:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วอยู่ได้นานมั้ย
โพสต์ 2017-11-14 10:18:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลัวมีพวกรอยแผลเป็นอ่ะมีหรือเปล่า
โพสต์ 2017-12-29 11:43:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจอยากทำมีคำแนะนำเพิ่มมั้ยคะ
โพสต์ 2018-1-17 18:21:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดแล้วแขนจะดูย้อยๆมั้ยตัวเอง
โพสต์ 2018-4-11 22:18:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำที่มาสเตอพีชคลินิคคะ เคยดูดต้นแขนกับต้นขาลดลงอย่างเห็นได้ชัดคะ
สนใจไปทำพร้อมกันนะคะ line: farrollyfirstty
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้