ดู: 2960|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] growth factor ฟื้นฟูเซลล์ผิวกับ PRP – Selphyl ผู้ชายแบบผมลองมาแล้ววว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toonlalafunny เมื่อ 2017-5-22 13:04

สวัสดีค่าาา เราชื่อแอนนี่นะ วันนี้จะมารีวิวแฟนเราเอง พาแฟนไปฉีด PRP มาค่ะ แฟนเราเป็นผู้ชายที่ดูเหมือนจะโหด 555 ออกแนวเซอร์ๆลุยๆ ก็เหมือนผู้ชายทั่วไปแหละที่ชอบดื่มและเที่ยวบ้าง(บ้าง???) ไม่ค่อยใส่ใจดูแลผิวตัวเอง แล้วนางก็เคยเป็นสิวมาก่อน หน้าก็เลยมีรอยหลุมสิว ไม่เรียบเนียน หน้าโทรมมาก เคยจะพาไปทำหล่อก็บอกไม่เอาๆ บอกปัดมาหลายปีแล้ว เราเลยใช้โอกาสวันเกิดเราขอให้นางไปทำ(แกมบังคับ 555)

หน้านางก็ผู้ชายทั่วไปที่ไม่ได้บำรุงหรือดูแลผิวเป็นพิเศษ

หลายคนคงเคยได้ยิน PRP มาบ้าง ในบ้านเราเริ่มจะเป็นที่รู้จักกันมากขึ้นแล้ว แต่เกาหลี, อเมริกา หรือ holly wood มีมานานแล้วเพราะเป็นการรักษาผิวหน้าระดับเซลล์ เป็นคอร์สชะลอวัย คอร์สบำรุงผิวหน้า หรือ anti aging จะต้องมี PRP แน่นอน ซึ่งการฉีด PRP เป็นการใช้เลือดตัวเองมาปั่นแยกเอาเลือดเสียออกแล้วเอาน้ำเหลืองแล้วเข้าตัวเองเพื่อลดริ้วรอย กระตุ้นเซลล์ซ่อมแซมตัวเอง โปรแกรมที่แฟนเราทำก็คือการฉีด PRP – Selphyl ที่เลือกทำกับ Selphyl เพราะเราศึกษามาเยอะคิดว่า Selphyl เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดเรื่อง PRP ค่ะ เพราะกระบวนการแยกเลือดนั้นมีประสิทธิภาพมากถึง 99.2 % ก็เลยทำให้ได้ Growth Factor ที่ช่วยฟื้นฟูผิวได้อย่างเต็มที่จ้า

เสริมความรู้ที่เราศึกษามาจ้า

Growth Factor คือ สารอาหารจากเลือดที่มีประโยชน์ ในร่างกายของสิ่งมีชีวิต กระตุ้นให้เซลล์มีการแบ่งตัวเพิ่มขึ้น กระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวใหม่ เพิ่มการผลิตคอลลาเจนซ่อมแซมเซลล์และความเสื่อมของผิวหนัง เพิ่ม HA ผิวชุ่มชื่น เพิ่มอิลาสตินที่ทำให้ผิวยืดหยุ่นไม่หย่อนคล้อยและเพิ่ม Fibroblast และยังช่วยให้ชั้นหนังกําพร้าเกิดการผลัดเซลล์ผิวชั้นนอกเผยผิวใหม่  เมื่อผ่านกระบวนการของ PRP – Selphy จนกลายเป็น SerumหรือFiller ธรรมชาติ ที่มี Growth Factor เมื่อนำไปฉีดใบหน้า หนังศีรษะ หรือส่วนต่างๆ ก็จะการกระตุ้นให้เซลล์ซ่อมแซมตัวเอง

ขั้นตอนการทำ PRP – Selphyl

อ้อลืมบอกไป เราพาแฟนไปทำที่เมโกะอ่ะ แต่คลินิกอื่นก็มีเหมือนกันแต่อันนี้ใกล้บ้านเรา

ถ่ายรูปก่อนฉีดค่ะ จะได้เห็นการเปลี่ยนแปลง หน้าไม่เรียบเนียนเลย มีรอยหลุมสิวเยอะ หลังจากถ่ายรูปเสร็จมาเตรียมตัวจ้า เริ่มจากการทำความสะอาดผิวหน้า แล้วก็มาส์กยาชา ความจริงฉีดสดก็ได้นะ แต่นางไม่เคยฉีดหน้ามาก่อน กลัวเข็ม กลัวเจ็บ 5555

จากนั้นพยาบาลก็จะดูดเลือดจากต้นแขนมาประมาณ 9 cc ชุดที่ใช้ดูดเลือดเป็นระบบปิดจึงไม่สัมผัสอากาศ ปลอดภัยไม่ติดเชื้อแน่นอนจ้า (นางแอบเสียว 555)

เลือดที่ดูดออกมาก็จะนำมาปั่นแยกเกล็ดเลือดด้วยเครื่อง Selphyl ที่ถูกเซ็ทโหมดกับเครื่องไว้แล้ว (9 นาที)  

พอปั่นเสร็จเลือดจะแยกชั้นกัน Selphyl สามารถแยกเกล็ดเลือดสีเหลือง ออกจากพลาสม่าสีแดงได้เกือบ100% เลย จะได้ Growth Factor สีเหลืองทองเรียกว่า liquid gold

จากนั้นก็เช็ดทำความสะอาดยาชาออก เลือกตำแหน่งที่ต้องการ เน้นบริเวณที่มีริ้วรอยเยอะ หลุมสิวลึก และใต้ตาค่ะ(นางตาโบ๋มากๆ) ฉีดใต้ตาไม่อันตรายจ้าเพราะเป็นเลือดของตัวเอง เซลล์ตัวเอง growth factor ก็เลยเข้าไปทำงานได้เลยไม่ต้องกลัวอุดตันหรือตาบอด ส่วนที่เหลือหมอก็ฉีดสะกิดทั่วหน้า หน้าจะได้ใส

หลังจากฉีดเสร็จก็จะมีรอยแดงหน่อยๆจ้า ผ่านไป 1-2 ชั่วโมง ก็จะหาย

รูปนี้คือถ่ายหลังจากฉีดไป 3 วีคค่ะ ผิวหน้าเรียบเนียนขึ้น รูขุมขนกระชับ ผลลัพธ์ที่ได้ดีมากๆ

เปรียบเทียบก่อนฉีดกับหลังฉีด 3 สัปดาห์ เห็นการเปลี่ยนแปลงจริงๆอ่ะ เลิฟฟฟฟ

PRP – Selphy ดีกว่า PRP แบบอื่นเพราะใช้เลือดในปริมาณที่น้อยและยังเป็น PRFM ให้ Fibrin Matrix ซึ่งทำให้ได้เกล็ดเลือดที่ยังมีชีวิตอยู่ซึ่งสามารถปล่อย growth factor อย่างต่อเนื่อง เกล็ดเลือดมีความบริสุทธิ์สูง การรักษาผิวหน้าจึงมีประสิทธิภาพทำให้ซ่อมแซมและกระตุ้นการสร้างคอลลาเจน ฟื้นฟูเซลล์ผิวให้ดีขึ้น  ไม่มีการแพ้แน่นอนเพราะเป็นเลือดจากเราเอง (คุณหมอบอกจ้า) ใครสนใจอยากจะไปทำ PRP เราแนะนำตัวนี้เลย Selphy ดีจริง ปลอดภัยไม่ต้องกลัวติดเชื้อ เห็นผลดีมากกก ว่าจะยุให้นางไปทำอีกตอนสิ้นปี อิอิ จบการรีวิวค่าาา บั๋ยยยยย

ค่าทำครั้งละเท่าไหร่ แพงมั้ยครับ น่าสนใจครับ
ผิวเรียบเนียนขิ้นมากเลยค่ะ :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้