ดู: 825|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Idol Nose ทรงใหม่ไฉไลกว่าเดิมโดยเลอลักษณ์เจ้าค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะชื่อชลนะคะ วันนี้จะมารีวิวทำจมูกครั้งแรกค่ะ แต่จะเริ่มยังไงดี พอดีเป็นคนพูดไม่ค่อยเก่ง นี่ก็เขียนกระทู้ครั้งแรกด้วย ถ้าเขียนผิดเขียนถูกยังไงก็อย่าว่ากันเลยนะคะ มาเริ่มกันเลยค่ะ คือเราเป็นคนพอมีจมูกมีดั้งอยู่นิดนึงนะคะแต่ว่ามันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ อยากจะให้ปลายกับสันมันสวยกว่านี้มันจะได้เข้ากับรูปหน้าของเรา ก็เลยอยากลองทำจมูกดูค่ะ เราเองก็เริ่มรู้จักศัลยกรรมเพราะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่อยู่รอบๆตัวเราเนี่ยแหละค่ะ เพราะแต่ละนางผ่านมีดหมอมาทั้งนั้น แต่ส่วนตัวเราเองก็อยากทำอยู่แล้วค่ะ เพราะไม่ค่อยพอใจกับจมูกตัวเองเท่าไหร่เลยคิดว่าจะทำบ้าง จากที่คลุกคลีกับศัลยกรรมมานานเลยแทบไม่ต้องหาข้อมูลอะไรเลย เพราะคนรอบข้างส่วนใหญ่จะทำที่รพ.เลอลักษณ์กันค่ะ เพราะที่นี่คุณหมอเก่งมีประสบการณ์เยอะผลงานออกมาก็ดีเยี่ยม เลยตัดสินใจเข้าไปทำเลยค่ะ ทำทรง Idol Nose กับคุณหมอศุภฤกษ์ค่ะ พอถึงวันทำตื่นเต้นมากค่ะ อย่างที่บอกนี่คือศัลยกรรมครั้งแรกของชล5555 ยังไงก็พร้อมค่ะเพื่อความสวยของเรา สู้ๆ

พอเข้ามาถึงรพ.ก็มีเจ้าหน้าที่มาแนะนำ กรอกประวัติ เลือกทรง จ่ายเงิน รับยา รอผ่าตัด วินาทีที่เข้าห้องผ่าตัดใจเต้นแรงสุด หมอก็ให้ล้างหน้าแล้วก็เปลี่ยนชุดเพื่อทำการผ่าตัด คุณหมอใจดีค่ะชวนเราคุยเพื่อให้เรารู้สึกผ่อนคลาย จากนั้นก็ฉีดยานอนหลับให้เราตามด้วยยาชา เราก็หลับสิคะรอไร พอตื่นมาอีกทีก็ใกล้เสร็จแล้วแต่ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยหมอศุภฤกษ์มือเบามาก ผ่าตัดเสร็จหมอก็แนะนำวิธีการดูแลรักษา อาหารการกิน การนอนค่ะ หลังทำเสร็จ 1 วันก็อาจจะมีเจ็บปวดนิดๆหน่อยๆแปปเดียวก็หาย

หลังจากนั้น 3 วันก็แกะพาสเตอร์ที่จมูกออกได้ นี่ก็เข้าวันที่ 4 แล้วจมูกเริ่มดีขึ้นบวมน้อยลง แทบจะไม่เจ็บเลยค่ะ อาจจะเป็นเพราะยาที่คุณหมอให้มาทานด้วย เราเองก็ประคบเย็นบ่อยด้วย แล้วก็คงเป็นเพราะตอนผ่าตัดหมอมือเบาด้วยมั้งค่ะ เลยไม่ทำให้เจ็บมาก แล้วก็ไม่มีรอยช้ำด้วย เราชอบตรงที่ไม่ค่อยมีรอยช้ำเนี่ยแหละค่ะ เพราะดูจากการรีวิวมาบ้า งแล้วก็ดูจากเพื่อนเราบางคนที่ไปทำจมูกมามักจะมีรอยช้ำ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับร่างกายหรือเนื้อของคนเราด้วยรึเปล่านะคะ แต่บอกเลยปลื้มมากจริงๆค่ะ ทำออกมาได้สวยและดูธรรมชาติมากๆ สมแล้วที่มีแต่คนชมคนเชียร์ให้เลือกรพ.เลอลักษณ์ ถูกใจเจ๊จ้า55555

ส่วนนี่ก็ 17 วันหลังจากที่ทำมานะคะเข้าทรงมากขึ้น รับกับใบหน้ามากเลยค่ะ ไปไหนมาไหนมีแต่คนชม จากที่ไม่ค่อยมั่นใจก็เริ่มมั่นใจ เดี๋ยวนี้ก็เลยออกจากบ้านบ่อยขึ้นค่ะ เที่ยวกับเพื่อนบ้างอะไรบ้าง อวดดั้งใหม่ที่ไฉไลกว่าเดิม ในเมื่อออกเที่ยวแล้วก็แน่แหละค่ะที่ต้องมีคนมอง เป็นปลื้มค่ะ อิอิ

หลังจากมีความมั่นใจมากขึ้นเราก็ยิ่งแต่งตัวมากขึ้น โดยเฉพาะหน้านี่ต้องเป๊ะเป็นอันดับแรกเลยจ้า      แต่ไม่เสียแรงที่เวลาไปไหนแล้วต้องแต่งเต็ม จัดเต็ม เพราะมีแต่คนชมว่าสวยขึ้นนะเนี่ย หน้าก็ดูอ่อนเยาวัย เจอคำชมพวกนี้แล้วรู้สึกมงลงค่าาาาาาาา
ท้ายสุดและสุดท้ายขอขอบคุณหมอศุภฤกษ์รพ.เลอลักษณ์ที่ทำให้เรากลับมาสวยมั่นใจอีกครั้ง ไม่เสียแรงที่ไว้ใจให้ที่นี่จัดการจมูกใหม่ให้ค่ะ และขอบคุณเพื่อนๆชาวดั้งโด่งนะคะที่สละเวลามาอ่านรีวิวครั้งแรกของเรา ขอบคุณค่ะ
ปลายจมูกพุ่งสวย
หน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ
ราคาเทา่รัยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้