ดู: 2219|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากกระจับสวยหวานถาวร ด้วยเทคนิค Lipgraft หมอธีรภัทร์ รพ.เลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์  สำหรับสาวๆ ที่อยากทำศัลยกรรมปากกระจับนะคะ
เราได้ทำปากกระจับ (ทำเฉพาะปากบนค่ะ) ทำมาแล้วเกือบๆ 2 เดือนได้ รูปทรงชัดเจนมากๆ มีแต่คนทักว่าสวยเข้ากับหน้า หน้าดูหวานขึ้นค่ะ

ลองดูก่อนทำ/หลังทำ ก่อนค่ะ หน้าเปลี่ยนนะคะ หน้าเดิมดูดุ ปัจจุบันหน้าซอฟท์ขึ้นค่ะ ดูเด็กลงด้วยนะ อิอิ

มีภาพก่อนทำอีกรูปค่ะ

ก่อนที่เราจะมาทำปากที่เลอลักษณ์ เราหาข้อมูลมาเยอะมากๆ ค่ะ ดูรีวิวมาพอสมควร โดยส่วนตัวคิดว่าปากกระจับเป็นศัลยกรรมที่ค่อนข้างละเอียด คืออะไรก็ตามที่ตัดออก ถ้าพลาดแล้วมันแก้ไขยากค่ะ เพื่อนๆ แนะนำเรามาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะดูได้มาตรฐาน มีการให้ยานอนหลับ เราก็กลัวการผ่าตัด กลัวเจ็บอยู่แล้ว ก็เลยเลือกมาที่นี่ค่ะ

วันที่มาทำเราก็ไม่ได้ฟิกซ์ค่ะว่าจะทำกับคุณหมอท่านไหน แต่พนักงานแนะนำว่า คุณหมอธีร์ ธีรภัทร์ จะมีความชำนาญเรื่องศัลยกรรมปากเป็นพิเศษ คุณหมอมีเทคนิคพิเศษในการทำปากกระจับโดยเฉพาะ เรียกว่าเทคนิค Lipgraft คือการปลูกถ่ายเนื้อเยื่อตรงที่เป็นกระจับอ่ะค่ะ แรกๆ เราก็งงๆ เบื้องต้นเจ้าหน้าที่แจ้งว่าปากเราบางอยู่แล้ว ถ้าทำปากกระจับเวลายิ้มอาจจะเห็นฟัน  เจ้าหน้าที่จึงแนะนำคุณหมอท่านนี้ โดยการส่งเราขึ้นไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ

พอดีหมอเข้าช่วงบ่าย วันนั้นรอนานนิดนึงค่ะ แต่จะบอกว่าโรงพยาบาลสวยมากๆ ค่ะ ผ่อนคลายไปอีกแบบ
มาถึงตอนพบหมอเลยค่ะ หมอก็ถามว่าทำไมถึงอยากทำปากกระจับ เราก็บอกว่าอยากให้ปากดูเป็นกระจับสวยขึ้น เพราะปากเดิมมันดูธรรมดาไป ทำให้หน้าดูไม่มีเสน่ห์ หมอก็บอกว่าปากเราบาง แนะนำให้ทำเป็นเทคนิด Lipgraft หมอจะเอาเนื้อปากด้านข้างที่ตัดออก มาทำเป็นติ่งกระจับตรงกลาง แบบนี้จะได้ผลถาวรอยู่ได้ตลอดชีวิต หมอยังแนะนำอีกว่าการทำเทคนิคธรรมดาในอนาคตกระจับตรงกลางมีโอกาสหายได้ ประมาณนี้ค่ะ

แบบว่าไม่รอช้า ตัดสินใจทำเลยค่ะ มาถึงขั้นตอนก่อนเข้าห้องผ่าตัด ผู้ช่วยคุณหมอจะให้เราล้างหน้าและแปรงฟันให้สะอาดก่อนเข้าห้องผ่าตัด หมอเอาปากกามาวาดๆ ปาก สักพักพยาบาลก็ฉีดยานอนหลับเข้าที่แขน แล้วเราก็หลับไปตอนไหนไม่รู้ รู้สึกตัวอีกทีหมอกำลังเย็บ แต่ไม่เจ็บเลย ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ จริงๆไม่น่ากลัวเลยนะคะ ชิวมาก แป๊ปเดียวเสร็จแล้วค่ะ

หลังทำเสร็จทันที จะมีห้องพักฟื้นให้เราพักก่อน รอหายเบลอค่อยกลับบ้าน ส่องกระจกดูปากตัวเองตอนนั้นยังไม่บวมเท่าไหร่ จะบอกว่าสวยมากค่ะ หมอทำออกมาสวยจริง คือปากด้านบนมันดูเปลี่ยนรูปไปเลยค่ะ จะมีคนอื่นที่มาทำศัลยกรรมด้วยกันชมว่าหมอเย็บได้สวยมาก เราดีใจมากค่ะ อยากจะยิ้มแต่ยิ้มไม่ได้ 5555

หลังทำพี่ๆ พยาบาลก็บอกวิธีการปฏิบัติตัว การดูแลหลังทำค่ะ แรกๆ ให้ใช้หลอดดูดน้ำ ทานอาหารอ่อนๆ ประคบเย็น งดอาหารแสลงเหมือนศัลยกรรมทั่วไปค่ะ

ตอนนี้นั่งรถกลับบ้าน

ตอนนี้กลับไปถึงบ้านล่ะค่ะ ช่วงเย็นๆ ปากเริ่มบวมแล้ว

แทบไม่เจ็บเลยนะคะ แค่ตึงๆ ทานอาหารไม่สะดวก

ประมาณอาทิตย์กว่าปากเริ่มตกสะเก็ดแล้วค่ะ ยังบวมอยู่

หลังทำ 1 เดือน ถ่ายรูปออกมาหน้าหวานขึ้นนะ อิอิ

ลองทำปากเจ่อแอบเซกซี่ก็ปัง

หรือจะแอบแบ๊ว ใสใส ก็เกิดค่ะ

แนะนำนะคะสำหรับสาวๆ ที่อยากเพิ่มเสน่ห์ด้วยปากสวยๆ ช่วยได้จริงๆ ค่ะ บ๊ายบาย

เราไม่โชคดีเหมือน จขกท. ทำที่เดียวกัน  แต่ไม่ปลื้ม หมอพรีเมี่ยมด้วย จ่ายแพงกว่าปกติ  แต่ออกมา ห่วยค่ะ บอกเลย หมอปิติค่ะ จะแก้ก็ไม่รู้แก้ฟรีไหม  กัวแก้แล้วน่าเกียจกว่าเดิมค่ะ เลยหาหมออื่นอยู่ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-23 10:08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้ำ5634 ตอบกลับเมื่อ 2017-5-17 09:32
เราไม่โชคดีเหมือน จขกท. ทำที่เดียวกัน  แต่ไม่ปลื้ม หม ...

แนะนำหมอธีรภัทร์ค่ะ เก่งเรื่องปากโดยเฉพาะเลยค่ะ
น่าเปลี่ยนเลยค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-5-31 09:36:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pwpwpwae ตอบกลับเมื่อ 2017-5-26 14:55
น่าเปลี่ยนเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
สวยจังเลยค่ะ
ปากเป็นกระจับสวย
ปากเป็นกระจับสวย
ทรงสวยมากปากเป็นกระจับ
ราคาเท่ารัยคับ
เป็นกระจับสวย
ปากมีเสน่ห์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้