ดู: 973|ตอบกลับ: 7

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] โหนกให้สุดเท่าที่จะทำได้ กับ หมอดารินทร์ The sib clinic น้อง อากี้ เสริมหน้าผาก รับทรัพย์

[คัดลอกลิงก์]
โหนกให้สุดเท่าที่จะทำได้ กับ หมอดารินทร์ The sib clinic น้อง อากี้ เสริมหน้าผาก รับทรัพย์
เป็นไง แบนไหมจ้าาา
  สวัสดีจ้ะ เพื่อนๆทุกท่าน ยังจำ อากี้ หรือ DJ อากี้ กันได้หรือป่าว วันนี้อากี้ จะมาพูดถึงและรีวิว
การฉีดหน้าผากด้วยไขมันตัวเองกันนะค๊า เดิมทีเนี้ยหน้าผากของ อากี้ไม่ค่อยสวยเท่าไร มันไม่นูนๆ และลาดช้น  ทำให้หน้าดูแข็งๆและดุๆ หน่อยนะค่ะถ่ายรูปมุมข้างก็จะไม่ค่อยเป๊ะเท่าไร เลยจัดการปัญหาในการเติมไขมัน ที่หน้าผากซะเลย
ผญ.คอม อากี้_๑๗๐๔๒๕_0008.jpg
ด้านข้างก็ไม่รับกับมุมกล้อง
จิง ๆ แล้วการศัลยกรรมหน้าผากมีอยู่ หลายวิธี ด้วยกันนะจ้ะ ที่ที่อากี้เลือก เดอะซิบ คลินิก คือการเติมหน้าผาก แบบใช่ไขมันตัวเอง คือการ ฉีด การฉีดเนี้ยมันจะช่วยได้ในเรื่องการเติมเต็มใบหน้าได้สมบูรณ์ แบบ อะนะ
มองหน้าตัวเองแล้วไม่มั่นใจ
อากี้อยากจะบอกเลยว่า เพื่อนๆ ถ้าอยากจะทำศัลยกรรมต้องลองทบทวนกันให้ดีๆ นะ จ้าหรือเลือก คลินิกที่ได้รับมาตรฐานแบบจิงจัง อย่าเห็นแก่ ของถูกอย่างเดียวนะจ้า
วัยรุ่นเซงมัดผมก็ไม่สวย                                       
อากี้บอกก่อนเลยว่า คือการฉีด ด้วยไขมันตัวเอง หรือ Fat stam call ซึ่งเป็นวิธีที่อากี้เลือกใช้ คือ การดึงไขมันตัว จากบริเวณ หน้าท้อง ,ต้นขาด้านนอก,และต้นข้างด้านใน
หลังเติมไขมัน รอยดูด_๑๗๐๔๒๕_0006.jpg
เป็นไง มัดผมก็มันใจ
จากบริเวณใด บริเวณหนึ่ง หรือถ้าคนผอมมาก อาจจะต้องดึงมาจากหลายบริเวณ หน่อยก็ได้นะจ้ะบอกเลย ส่วนของอากี้เนี้ยก็จัด เดอะ ซิบ คลินิก คุณหมอดารินทร์ เลือกไขมันจากต้นขาด้านใน นะค่ะ
หลังเติมไขมัน รอยดูด_๑๗๐๔๒๕_0005.jpg
มุมไหนก็สวย
เพราะเป็นส่วนที่มีไขมัน เยอะที่สุด และก็เจ็บน้อยสุด  ตอนที่ทำนะคร้าบอกตรง ๆ ชิวมากเลยไม่เจ็บเพราะที่นี้ เค้าให้ยานอนหลับ จะบอกว่าชิวมากแบบ ว่าตื่นมาสวยเลยจ้ะ

พอเอาไขมันมาเสร็จแล้ว ขั้นตอนต่อไป คือการปั่นแยกชั้นไขมันนะคร้า เพื่อเอาแต่ไขมันดีมาฉีดนะ
มันจะได้อยู่กับเรา นานๆ และติดได้ผลนะค่ะ ขั้นตอนนี้ สำคัญมากค้ะ ถ้าดูดออกมาแล้วไม่แยกไขมันดีมาฉีด  ขั้นตอนต่อไปหลังจากทีเราได้ไขมันดีมาแล้ว หมอก็จะมาวาดหน้าผากใน
หลังเติมไขมัน รอยดูด_๑๗๐๔๒๖_0001.jpg
แอบโชร์แผล อิ อิ
บริเวณที่เราต้องการและทำการมารคจุด บริเวณที่ฉีด นะค่ะ ตอนของอากี้  ก็ไม่ได้บอกอะไรคุณหมอดารินทร์ มาก บอกว่าตามใจคุณหมอดารินทร์เลยค่ะ เอาสวยแค่นั้นพอ โหนกให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้  อิ อิ  
รูปหนัง 1.jpg
เริ่ด มาก บอกเลย
หมอเลยจัดให้ และจัดเต็มเลยค่ะ การเติมหน้าผากด้วยวิธี ไขมันตัวเองนะครับ ไขมันที่ฉีดไป อาจจะไม่อยู่กับเราครบ นะค่ะบอกไวก่อนเลย มันจะ มีบางส่วนที่ไม่รอดนะคร้า เพราะไขมันเนี้ยมันต้องการเลือดไปเลี้ยงถึงจะอยุ่รอด การที่เราเติมไป ปริมาณมากๆ เลือดอาจไปเลี้ยงไขมันไม่ทัน ก็จะให้ไขมันมันตายไป นะครับ ส่วนไขมัน ที่รอด  ก็จะค่อยๆเติมโตขึ้น เอาง่ายนะครับ ตอนแรกที่ฉีด อาจจะดูบวมๆ เยอะๆ หน่อย
เพราะหมอต้องเผื่อไขมันมันไม่รอดด้วย แล้วหลังจากฉีดไปได้ 2 อาทิตย์ ไขมันจะดูยุบๆ ตัวลงไปค่อนข้างจะเยอะ แต่หลังจากนั้น 2-3 เดือนไขมันที่รอด จะค่อยๆฟู่และเต็ม ขึ้น เพราะฉะนั้น การฉีดไขมันตัวเองเนี้ย
ต้องรอเวลาหน่อย นะค๊า กว่ามันจะสวย และระยะเวลาที่มันจะอยุ่นะค่ะก็จะอยู่กับเราได้ตลอดนะ
ก็คือ ถาวร นั้นเอง  คือดีอ่าค่ะ
หลังเติมไขมัน รอยดูด_๑๗๐๔๒๕_0003.jpg    
สวยๆ ใสๆ                        
ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ติดตามและอดทนอ่านจนจบถ้าอากี้ ขาดตกบ่งพร่องตรงไหน
ก็ขอกราบอภัย ด้วยนะคะ ไว้ครั้งหน้า ถ้าอากี้ไปทำอะไรดีๆ มาจะมาโชร์ให้ดูกันอีกนะจ้า                                 
หลังเติมไขมัน รอยดูด_๑๗๐๔๒๕_0003 ดึงหน้าผากแล้ว.jpg.jpg
สวยไหมละ
หลังเติมไขมัน รอยดูด_๑๗๐๔๒๕_0007.jpg
โพสต์ 2017-5-12 14:05:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารัก ดูดีขึ้นสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2017-6-29 02:58:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารีวิวหน้าผากแต่เรามองแต่ตาเธออ่ะ ตาสวยมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-20 15:24:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kulsiri ตอบกลับเมื่อ 2017-5-12 14:05
น่ารัก ดูดีขึ้นสวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-20 15:24:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sanyagam ตอบกลับเมื่อ 2017-6-29 02:58
มารีวิวหน้าผากแต่เรามองแต่ตาเธออ่ะ ตาสวยมากค่ะ

ขอบคุณค่าา
โพสต์ 2017-9-14 21:43:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายเท่าไรค่ะคนสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้