ดู: 361|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] จากเรียกป้าพอตัดแต่งตาต้องร้องเรียกพี่ Lelux Present

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีจ้า วันนี้ขอพื้นที่มาระบายย มารีวิวนิดนึงนะ อิอิ พอดีพึ่งไปทำศัลยกรรมตกแต่งตามาค่ะ  อยากบอกเลยว่าการทำครั้งนี้เป็นจุดเปลี่ยนของชีวิตก็ได้เลย555. บางคนก็คิดนะว่าเริ่มมีอายุขึ้นเรื่อยๆ หยุดสวยได้แล้วมั้ง ดูแลสุขภาพดีกว่ามั้ย แต่สำหรับฉันคิดว่าไม่ค่ะ555.เรื่องความสวยงามเนี้ยเป็นเรื่องปกติของผู้หญิง ความสวยถ้าเรารู้สึกแฮปปี้กับมันจิตดีสุขภาพกายใจก็ดีตาม คงไม่มีใครอยากโดนทักแบบนั้นหรอก
        ด้วยหน้าที่การงานด้วย ต้องเจอสังคมบ่อยๆ จะให้ดูโทรมหรืออะไรก็ยังไงอยู่ พอโดนทักก็ไม่ชอบอีกถูกมั้ย เลยคิดว่าอยากทำสวยอีกสักอย่าง คือตานี่แหละจ๊ะเพราะว่าเป็นคนที่ตาตกมากๆ ชั้นเดียวอีกด้วย เวลาจะออกงานก็แต่งหน้าค่อนข้างยุ่งๆเลยคิดอยากทำไปเลยดีกว่า มีรูปมาให้ดูด้วยจ๊ะ

นี่เลยรูปในตอนนั้น คือน่าแบบเพิ้งมากๆเลยย พังมาก เหมือนป้าจริงๆค่ะ บางทีก็แอบกังวลใจนิดนึงหน้าไปไกลไปรึป่าว เลยแอบไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญที่ รพ.เลอลักษณ์ก่อน อยู่ใกล้บ้านพอดีเลยค่ะสะดวกด้วย มีชื่อทางเรื่องศัลยกรรมโดยเฉพาะ ครบทุกอย่าง

วันนี้เราเข้ามาปรึกษาเพิ่มเติมเลยยถือโอกาสทำประวัติแล้วก็นัดแนะสะเลยยย  อยากทำมานานแล้ว เลือกเป็นคุณหมอวีรวุฒินะค่ะ  ชอบผลงานของคุณหมอ แล้วแต่คนชอบนะ   รู้สึกดีใจตื่นเต้นนิดๆ เพราะคุณหมอเก่ง เลยจนต้องรีเควสชื่อเลยค่ะ

หลังจากทำเสร็จได้ประมาณ 3 วันค่า รู้สึกได้ว่าหน้าเปลี่ยน555 ช่วงนี้สบายมากเลย มีคนขับรถให้555 เพราะว่าห้ามกระทบกระเทือนอะค่ะ  จะพยายามไม่ไปโดนสัมผัสหน้าเด็ดขาดยุงไม่ให้ไต่เลย 55. แล้วเราก็พักผ่อนให้เพียงพอเพราะตาสำคัญกับเรามากๆ อย่าลืมทานยาให้ครบตามที่คุณหมอสั่ง ประคบเย็นบ่อยๆยิ่งดีเลย จะได้หายไวๆ

ทำครบ 1 เดือนเหมือนกันทั้งสองรูปเลยนะค่ะ เอามาเปรียบเทียบให้ดูเลย ระหว่างแต่งหน้ากับไม่แต่ง มันเปลี่ยนไปจริงๆนะค่ะทุกคนไม่ได้คิดไปเองนะ  คือดูสวยขึ้นมาเลยย จากที่ก่อนหน้านี้ดูเป็นป้าๆไปเลยจ๊ะ แต่ตอนนี้เด็กลงมาเยอะ(เพื่อนๆบอก555)  รู้สึกโอเคมาก  ออกงานไปทำธุระพบปะเจอผู้คนก็มั่นใจ  ถึงอายุเราจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่คิดว่ายังไงเรื่องความสวยนี่สำคัญห้ามหยุดเลยนะ สวยดูดีตามวัยได้จ๊ะ แต่พักหลังๆมานี่มีคนทักว่าหน้าเด็กลง สวยขึ้น ก็ไม่คิดเหมือนกันนะว่าทำแล้วจะเปลี่ยนไปและดีขนาดนี้

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้