ดู: 8270|ตอบกลับ: 0

[ทั่วไป] รีวิวศัลยกรรมเสริมหน้าอกกับคุณหมอพีระ PSC Clinic

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีค่ะ กระทู้นี้จะมารีวิวเสริมหน้าอกกับคุณหมอพีระ ที่ PSC Clinic ค่ะ ก่อนอื่นคงต้องเล่าก่อนว่า เป็นคนที่หน้าอกเล็กอย่างกับไม้กระดานอยู่แล้วตั้งแต่เป็นวัยรุ่นจนโตเป็นผู้ใหญ่ คือประมาณฝาขนมครกได้ หลังจากมีลูกก็ใหญ่ขึ้นหน่อย ช่วงนั้นมีความสุขมาก นมมาเต็ม ใส่เสื้อผ้าอะไรก็สวย แต่พอเลิกให้นมปุ๊ป นมหดค่ะ หายไปหมด เล็กลงกว่าเดิม (ไหนใครบอกมีลูกนมก็ใหญ่เองไง) บวกกับเราออกกำลังกายด้วย ยิ่งทำให้ อกกระชับเข้าไปใหญ่ กระชับจนนมเทรนเนอร์ยังใหญ่ซะกว่า......

วันที่ไปหาหมอ ก็ประทับใจ คือ คุณหมอก็จะให้ ถอดเสื้อแล้วก็ถ่ายรูปเป็นประวัติเก็บไว้ พอเห็นเราปุ๊ปก็บอกกับเราเลยว่า “เนื้อนมน้อย แถมอกไก่ด้วย ทำให้ซี่โครงโค้ง” คือ คุณหมอประสบการณ์ดูนมน่าจะเยอะมาก เพราะดูปุ๊ปก็รู้เลย เราก็แบบ โห เก่งจัง....คุณหมอก็แนะนำเลย เอาแบบเซ็กซี่นิดๆนะ น่าจะดี แล้วก็แนะนำ ทรงกลมผิวเรียบ ของ Mentor 350 CC หรือไม่ก็ 375 CC ใส่ใต้กล้ามเนื้อ แต่ไม่แนะนำทรงหยดน้ำ เนื่องจากกลัวมันจะย้อยออกด้านข้าง กลายเป็นนมแบะออก แล้วอีกอย่างหัวนมเราเริ่มอยู่ต่ำลงจากการให้นมลูก (คือนมยานแบบแบนแบนน่ะค่ะ ไม่น่าเชื่อนมแบนก็ยานได้นะ) ส่วนขนาด ไม่ควรเล็กกว่า CC ที่หมอบอก เพราะจะทำให้ไม่สวย นมจะห่าง หมอก็ให้เลือกว่าจะผ่าใต้ราวนมหรือรักแร้ เราเป็นคีรอยด์ค่ะ หมอแนะนำผ่าแบบส่องกล้องรักแร้ เพราะผิวหนังตรงรักแร้จะย่นไม่ตึงทำให้โอกาสเกิดแผลเป็นคีรอยด์ต่ำ แถมฟื้นตัวเร็วกว่า แต่เราเลือกผ่าใต้ราวนมค่ะ เพราะว่าเราชอบใส่แขนกุด ไม่อยากให้มีรอยใต้รักแร้ แถมจะกลัวว่าจะต้องมานั่งอายแผลใต้รักแร้อีก เลยยอมเสี่ยงค่ะ คิดว่าหมั่นทายารักษาแผลเป็นเอาก็ละกัน

นัดผ่าเมื่อวันที่ 3 มีนาคม ที่ผ่านมาค่ะ สุดท้ายคุณหมอให้ใส่ 375 CC ค่ะ หลังผ่าพอได้สติ ความรู้สึกคือ ไม่เจ็บถึงขนาดสิบล้อทับ แต่ตึงมาก ตรงกลางอก ระหว่างซิลิโคน เหมือนมันจะฉีก ไอไม่ได้เลยแต่ก็ไม่ถึงกับทนไม่ได้ อาการนี้คงไม่ได้เป็นกันทุกคนมั้งคะ เพราะเราไม่มีเนื้อนมเลย พอใส่ซิลิโคนเข้าไปมันก็เหมือนเราไปดึงกล้ามเนื้อขึ้นมา แต่นอกนั้นก็ไม่ได้ปวดอะไร เพียงแค่ออกแรงไม่ได้ จะรับรู้ได้ถึงการใช้งานของกล้ามเนื้อ เวลาออกแรง แผลก็ไม่ปวด แต่มีเจ็บแผลตรงสายเดรนนิดๆค่ะ ในรูปหลังทำคือยังบวมอยู่ค่ะ เป่งเลย

อันนี้เป็นรอยแผลหลังจากตัดไหมค่ะ ดูเรียบร้อยดี ไม่เจ็บไม่ปวดค่ะ

ภาพนี้เป็นรอยแผลเมื่อประมาณสิ้นเดือนมีนาคมค่ะ แผลดูดีขึ้นไม่มีรอยแผลนูนใดๆค่ะ ทายา Mederma กับ Dermatix สองอย่างนี้เช้าเย็นทุกวันค่ะ

ขอจากไปด้วยภาพหลังผ่าประมาณ 1 เดือนค่ะ เริ่มเข้าที่เข้าทางค่ะ อาการบวมลดลงเยอะมากค่ะ พอใจกับหน้าอกใหม่สุดๆ รู้สึกสมส่วนจริงๆตามที่คุณหมอบอกค่้ะ

IMG_9942.JPG IMG_9943.JPG

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านรีวิวมาจนจบนะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับใครก็ตามที่กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ตอนแรกเขียนเยอะกว่านี้ เขียนจบต้องลบใหม่ ตกใจว่านี่เราเขียนรีวิวหรือเขียนรายงานส่งอาจารย์กันแน่ ฮ่า ฮ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้