ดู: 415|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เปลี่ยนหน้าแบนๆ ให้สวยปังได้ขนาดนี้ ต้องที่ APEX

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย happyberry012 เมื่อ 2017-4-25 16:46

สวัสดีค่ะ ชื่อเจแปนนะคะ จะมาเล่าประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรกในชีวิตค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเจแปนเป็นคนที่กลัวการผ่าตัดมากก ในชีวิตไม่เคยคิดที่จะทำศัลยกรรมอะไรเลย เพราะกลัวเจ็บค่ะ กลัวอีกว่าถ้าทำออกมาแล้วมันจะไม่สวยแบบที่คิดไว้ แต่คนรอบข้างนี่สิ พากันสวยไปไกลแล้ว เหลือเราคนเดียวที่ยังไม่ได้พัฒนาไปไหนกับเค้าเสียที

ภาพก่อนทำ
เวลาถ่ายรูปนี่พยายามหามุมจมูกโด่งที่สุดแล้วนะ แต่ได้แค่นี้จริงๆ -_-“

ไม่ได้การละ เป็นไงเป็นกัน ฉันจะต้องสวยบ้าง! หาข้อมูลจากหลายๆที่ ทั้งกลุ่มเพื่อนที่เคยทำศัลยกรรม เว็บเพจคลินิกและโรงพยาบาลทางด้านความงามต่างๆ จนมาสะดุดตาที่ Apex Medical Center เนี่ยแหละ เห็นว่าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ได้ไม่นานนี้เอง แล้วก็เปิดตัวได้น่าสนใจมากด้วย ที่นี่เป็นศูนย์ความงามครบวงจร ทั้งทางด้านผิวหนัง สุขภาพ และที่น่าสนใจไปกว่านั้นก็คือศูนย์ศัลยกรรมของที่นี่ รวมแพทย์ที่มีชื่อเสียงและประสบการณ์เอาไว้มากมาย และเป็นถึงระดับอาจารย์แพทย์ทั้งสิ้น เจแปนเลยลองหารีวิวเคสที่ทำศัลยกรรมจมูก แต่ละเคสที่ทำออกมาดูสวยและเป็นธรรมชาติมากๆ จึงลองตัดสินใจขอเข้าปรึกษาคุณหมอก่อน คุณหมอก็ถามความต้องการและความกังวลของเรา

ภาพก่อนทำ แหมบขนาดไหนถามใจเทอดูวว T_T

ความต้องการของเจแปนก็คือ อยากให้ใบหน้าดูมีมิติและก็เป็นธรรมชาติมากที่สุดค่ะ เนื่องจากเราเป็นคนที่ไม่มีสันจมูกเลย การจะแต่งหน้าให้สวยได้นั้น จึงต้องใช้เวลานานและแต่งยากมาก และสิ่งที่กังวลคือ เจแปนกลัวว่าถ้าเสริมจมูกไปแล้วหน้าจะดูปลอมไม่เป็นธรรมชาติ แต่คุณหมอให้คำแนะนำดีมากค่ะ บอกว่าจะไม่เสริมให้โด่งพุ่งเกินไป เพราะเราเป็นคนที่มีเนื้อจมูกค่อนข้างน้อย แค่เพิ่มสันให้ดูมีมิติ ปลายจมูกเชิดอีกนิดนึง ก็ดูสวยเป็นธรรมชาติแล้ว ซิลิโคนที่เลือกใช้ก็เป็นซิลิโคนเกาหลีอย่างดีด้วยค่ะ
พอหลังจากที่ได้พูดคุยกับคุณหมอ เรารู้สึกโอเครมาก เพราะคุณหมอเป็นกันเองสุดๆ แนะนำและให้ข้อมูลในสิ่งที่เป็นประโยชน์กับเราเยอะเลย และเมื่อความเห็นเป็นไปในทิศทางเดียวกันแบบนี้ จึงช่วยลดความกังวลและง่ายต่อการตัดสินใจมากขึ้นค่ะ ก็ตกลงนัดวันผ่าตัดเรียบร้อยเสร็จสรรพ

แหมบอีกซักภาพ เพราะอีกแพพนึงจะสวยแล้วว 5555

พอถึงวันผ่าตัด ตื่นเต้นมากค่ะ แอบกลัว แต่พอเจอคุณหมอและพี่ๆพนักงานที่น่ารัก ก็พูดคุยจนลดความกังวลลงได้ ห้องผ่าตัดที่นี่สะอาด ดูดี มีมาตรฐานมาก บรรยากาศภายในห้องผ่าตัดคุณหมอเปิดเพลงเบาๆ มันช่วยลดความกลัว ความกังวลได้ดีเลยค่ะ รู้สึกเจ็บแค่ตอนฉีดยาชานิดเดียวเอง ระหว่างการผ่าตัดก็พูดคุยกับคุณหมอและพี่ผู้ช่วยได้สบายๆ ทุกอย่างโอเครผ่านไปได้ด้วยดี ใช้เวลาในการผ่าตัดประมาณ 1 ชม. พี่ผู้ช่วยก็เตรียมแผ่นประคบเย็นให้ ออกมาพักฟื้นประมาณ 20-30 นาที ก็กลับบ้านได้เลย

หลังทำ

1-2 วันแรก รู้สึกหน้าบวมๆ แต่ไม่มีรอยเขี้ยวช้ำนะคะ แค่ทานยาตามที่คุณหมอสั่งและเน้นประคบเย็นบ่อยๆ วันที่4 ก็ไปทำงานได้ตามปกติ แต่หน้าก็อาจจะยังบวมๆอยู่นิดนึง

อีก1สัปดาห์คุณหมอก็นัดดูแผลผ่าตัด ทุกอย่างปกติดี จมูกเริ่มเข้าที่ไม่มีอะไรน่ากังวล กลับมาแต่งหน้าใช้ชีวิตประจำวันได้เหมือนเดิมแล้ว
หลังทำ

พอมีจมูกนี่อะไรๆก็ดูดีไปหมดนะคะ แต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะเลย แถมยังดูเป็นธรรมชาติ มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น เขิลลเลย

เปรียบเทียบภาพก่อนหลัง

หลังทำจมูกครบ 1 เดือน

ก็ต้องขอขอบคุณคุณหมอและทางAPEXมากๆนะคะ ที่ช่วยเนรมิตหน้าแบนๆให้สวยปังได้ขนาดนี้ รู้สึกประทับใจจริงๆค่ะ ต่อไปถ้าจะเสริมเพิ่มหรือเติมตรงไหนอีก เจแปนก็จะขอเลือกที่ APEX แน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้