ดู: 7178|ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก ศัลยกรรมครั้งแรก By Dmor กับคุณหมอตุ๊กค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arimiguel เมื่อ 2017-4-23 18:11

วัสดีสมาชิกชาวดั้งโด่งทุกท่านนะคะ เราชื่อมิเกลค่ะ

วันนี้จะมารีวิวการศัลยกรรมจมูก ที่ Dmor Clinic โดย คุณหมอตุ๊ก แพทย์หญิงปาลิดา นาคีศิริค่ะ ต้องบอกก่อนเลยนะคะว่านี่เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกของเรา

เราเชื่อค่ะว่าหลายๆคนต้องกังวลและคิดหนักเลยล่ะว่า จะทำที่ไหนดี ราคาแพงไหม ปลอดภัยหรือเปล่า เราเองก็ใช้เวลานานเกือบครึ่งปีทีเดียวค่ะในการตัดสินใจทำ ซึ่ง Dmor Clinic ตอบโจทย์เราได้เลยค่ะ  

ครั้งแรกที่เราไป Dmor Clinic บอกเลยค่ะว่าคลีนิคสะอาดมากและพนักงานทุกคนน่ารักค่ะ ก่อนที่จะเข้าไปพบคุณหมอพนักงานก็ให้คำแนะนำต่างๆในการทำจมูกค่ะ ในเรื่องของซิลิโคนที่ใช้ เทคนิคการทำจมูกของที่นี่ การดูแลรักษา และข้อมูลที่เป็นประโยชน์อื่่นๆเกี่ยวกับการศัลยกรรมค่ะ

รั้งแรกที่เห็นคือคุณหมอสวยจังเลย พูดเพราะ น่ารักและเป็นกันเองมากค่ะ คุณหมอบอกว่า หน้าตาหนูก็สวยอยู่แล้วนะ ทำไมถึงอยากทำล่ะคะ เราเลยตอบเลยค่ะว่าอยากเปลี่ยนโหงวเฮ้งตามที่ซินแสบอก คุณหมอตุ๊กบอกได้เลย เพราะ Dmor ให้คุณดูดีได้อีก ทำแล้วสวยขึ้นแน่นอน หมอคอนเฟริมค่ะ เรานี่โอเคเลย คุณหมอเล่าว่าการเสริมจมูกของที่นี่ใช้เทคนิคการวางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มกระดูกค่ะ ซึ่งได้ผลดีกว่าการวางบนเยื่อหุ้มเพราะยากต่อการเบี้ยวเอียง ซึ่งการดูแลรักษาจะนานกว่า แต่ผลลัพท์ที่ได้สวยนานคุ้มค่าแน่นอน และที่นี่เหลาซิลิโคนแบบเคสบายเคสค่ะ และดูแลเรื่องความปลอดภัยเป็นที่หนึ่งเลย โดยคุณหมอจะประเมินจมูกของเราเลยค่ะว่าทำได้โด่งแค่ไหน ซึ่งในเคสเรามีเนื้อจมูกน้อย มีฮัพท์ ฐานจมูกเอียง แถมเราเป็นภูมิแพ้อากาศอีก ซึ่งคุณหมอได้ให้คำปรึกษาโดยกินยาแก้แพ้กันน้ำมูกไหลก่อนประมาณ 1 เดือนค่ะถึงจะเสริมจมูกได้ เราเสริม วันที่ 24 ธ.ค. 59 ค่ะ

อันนี้เป็นรูปก่อนการศัลยกรรมนะคะ

วันแรกที่เสริมจมูกค่ะ เริ่มบวมหน่อยๆ

อัพเดตวันอื่นๆ ค่ะ

รูป 1 เดือนกว่าๆ ค่ะ

รูป 2 เดือน

รูป 3 เดือน

รูป 4 เดือน + ปัจจุบันค่า

ไว้เดี๋ยวมาอัพให้ดูใหม่นะคะ

สวยมากคะ รอดูรูปหลังทำนะคะ รอๆ
มีดั้งแล้วสวยขึ้นเยอะเลยคะ
สวยมากๆเลยค่ะเข้ากับหน้าจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reva เมื่อ 2017-5-21 21:01

หลังทำ สวยมากเลยค้ะ
พักฟื้นกี่วันคะ
สวยจังเลยค่า ดูเนียนเป็นธรรมชาติมากเลย
ใช้ยานอนหลับ หรือยาชาคะ
คลินิกอยู่เเถวไหนหรอค่ะ มีกี่สาขาคะ
ดูเป็นธรรมชาติมากเลยคร่าาาา
ราคาเท่าไรคะ
ใช้ซิลิโคนของอะไรคะ ธรรมชาติดีค่าาา
มาอัพรูปอีกนะคะ
อ่านเเล้ว อยากเสริมจมูกมากเลยค่าาา
มีรูปอัพเดตอีกไหมคะ สนใจๆคะ
ที่นี่น่าสนใจมาก มีเทคนิคไม่เหมือนใคร
โทรไปสอบถามมาเเล้ว พี่ๆเลขาคุณหมอตอบดีมากๆ
สวยมากเลยนะคะ ราคาเสริมจมูก เท่าไรนะคะ
ตอนนี้มีโปรโมชั่นอะไรไหมอ่ะค่ะ อยากทำ
ดีมอร์อยู่ตรงไหนนะคะ ต่างจังหวัดมีไหมคะ อยากเข้าไปปรึกษานะคะ
สวย ละมุนมากๆเลยจ้าาาา กำลังดูๆที่นี่ไว้เหมือนกัน อยากจะไปแก้
สวยมากๆเลยนะคะ หน้าหวานขึ้นมากๆเลยนะคะ
คิวนานไหมค่ะ ตอนทำวันแรกๆบวมมากไหมค่ะ
อยากเสริมจมูกมาก คลินิกนี้น่าสนใจนะคะ
สวยมากครัาา กทม.มีรัชดา36ที่เดียวหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้