ดู: 711|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำตาสองชั้นกรีดหางตาหัวตาและยกคิ้วด้วยกับหมอที่ไหนดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
จขกท.เป็นคนตาเล็กค่ะ แต่เคยไปเห็นรีวิวศัลยกรรมของร.พ.ไอดีที่มีคนไปเปิดหัวตาหางตาแล้วจากตาเล็กกว่าจขกท กลายเป็นตาใหญ่เบ้อเริ่มเทิ่มเลย จริงๆทีแรกเราก็คิดอยู่ว่าอยากเก็บเงินไปเจ็บตัวที่เกาหลีทั้งหน้าทีเดียวนะคะ^^
แต่ขณะเดียวกัน ก็มีใครหลายๆคนบอกเราว่าศัลยกรรมตาสองชั้นไม่ใช่ศัลยกรรมที่ทำยาก หมอเก่งๆมีเยอะ ควรทำในไทยที่มีราคาต่ำกว่า แล้วอย่างอื่นที่ยากๆค่อยเก็บไปทำที่เกาหลี(ถ้าเก็บไหว) (แต่ไม่ยักบอกเราว่าหมอเก่งๆที่ว่านี่คือใคร5555) เลยอยากลองถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่นี่ว่ามีหมอไทยคนไหนทำตาเก่งๆ รับกรีดหัวหางตา ยกคิ้วได้ บ้างมั้ยคะ ที่เราเซิจหาเจอหรือดูรีวิวในนี้ เราเห็นส่วนมากมีแต่ทำตาสองชั้นธรรมดา ไม่ค่อยมีหมอไหนกรีดหัวตาหางตา (ยกเว้นหมอเสมาสเตอร์พีช อันนี้มีทุกอย่างที่เราถามหา...แต่เพื่อนเราบอกว่าหมอแย่มากๆ ฝีมือก็ใช่ว่าจะทำออกมาแล้วดี แพงก็แพง หลุดแล้วไม่รับผิดชอบ ไม่ควรไปทำด้วย รีวิวแย่ๆก็เยอะ)

เป็นคนตาเล็กมากค่ะ ติดกาวตาสองชั้นแล้วยังตาเล็กเหมือนเป็ดอยู่เลย

ถ้าไม่ติดนี่ตาเป็นแบบนี้เลย(ถ่ายตอนเพิ่งตื่น>< เป็นช่วงเวลาเดียวของวันที่เราจะไม่ติดกาวตาสองชั้น555)

บางวันถ้าติดแบบดึงหนังตาเยอะๆหน่อย เขียนตาอีกหน่อยยังตาโตได้แค่นี้เอง ต้องกรีดหัวหางจริงๆ(ดีไม่ดีแต่งรูปด้วยนะนั่น)

แต่ว่าอยากทำตาประมาณนี้น่ะค่ะ มีใครพอจะแนะนำหมอให้เราได้บ้างมั้ยคะ^^

<อันนี้ไอดอลส่วนตัว^^ คนอะไรยิ้มแล้วสวยมาก ถ้าเก็บตังเงินถึงเมื่อไหร่ก็อยากจะบินไปทำเกาหลีตาม^^(ถ้าทำได้นะ...แต่ตอนนี้ถามหมอไทยเผื่อๆไว้ก็ดี เผื่อไม่ถึงฝั่งฝัน)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-4-21 12:42:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล.เราเพิ่งเห็นกระทู้เก่าที่เราเคยพยายามลบยังคงปรากฏในห้องเดียวกัน เราต้องขออภัยจริงๆค่ะ เรานึกว่าเราลบตั้งใหม่แล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้